ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ที่KIA จะมาทำตลาดรถเองในไทย  (อ่าน 3828 ครั้ง)

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
ผมว่า KIA ออกแบบรถได้สวยกว่าค่ายญี่ปุ่นอีกนะครับ
ทำไมถึงไม่ยอมมาเปิดเองหน่อออ 

ถ้าจับมือกับ ฮุนไดร่วมกันขาย+บริการหลังการขาย ไปเลยจะเป็นไปได้ไหม :-\

ปล.ชอบ KIA RIO  -*- แต่กลัว คุณยนตกิจ

*****ปล1.  พี่จิมมี่ครับ มีคิวรีวิวของ RIO ไหมครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขนาดบริษัทแม่อย่าง Hyundai เข้ามาลุยเองยังขลุกขลักเลย แล้วจะให้ลูกมาเนี่ยนะ

อีกอย่างนึง KIA ขายรถบรรทุก K2700 และรถอเนกประสงค์อย่าง Canival Caren มากจนกลายเป็นภาพลักษณ์ติดตัวไปแล้ว

หากจะทำตลาดรถเก๋ง คงจะต้องตามล้างภาพลักษณ์เหนื่อยกว่าฮุนไดแน่ๆ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ผมก็อยากให้ KIA มาทำตลาดในบ้านเราเหมือนกันนะครับมีสวยหลายรุ่นเลยล่ะ
ภาพลักษณ์และประสบการณ์ในบ้านเราอาจยังไม่ดีพอเลยดูขลุกๆขลักๆ
แต่อนาคตอาจจะดีก็ได้นะครับแต่ต้องใช้เวลาในการสร้างภาพลักษณ์และประสบการณ์
สักหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ unwellx

• Jr. Member
  • **
เคยอ่านข่าวเจอว่า มีบริษัทแม่เข้ามาคุมบางส่วนรึเปล่าครับ
ผมกำลังลังเล
ระหว่าง Swift 1.2 550000 ลดภาษี 60000
กับ Kia Rio 1.4 749000 เกีย ลดภาษีได้ 1 แสน
แต่ชอบรูปทรง Rio มาก ทั้งภายใน ภายนอก แต่ ยังไม่เคยเห็นคันจริง และ สเป็ค

ปล ไฟหน้า กับ ไฟท้ายริโอ้ ชอบตรง LED ดูเหมือนรถยุโรปดี

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
เครือยนตกิจไม่ค่อยอยากแนะนำเลย หาอู่นอกรอไว้ก่อนได้เลย ผมอยากให้audiมาทำตลาดแบบbmwมากกว่าอีก= ="

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
เคยมีโอกาสได้ขับรถเช่า Kia มาหลายตรั้งแล้วครับต้องขอบอกว่าประสิทธิภาพรวมถึงการออกแบบดีไซน์การใช้สวยภายใน รถญี่ปุ่นบางยี่ห้อสู้ไม่ได้ครับ ถ้าได้ผู้แทนจำหน่ายที่แข็งแรงกว่านี้ผมกล้าพูดเลยครับว่ารถญี่ปุ่นต้องหนาวๆไปตามๆกันอย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Hyundai บริษัทแม่ยังไม่ได้มาลุยเองนะครับ

ผู้บริหารเป็นญี่ปุ่นครับ เป็นเครือของบริษัท Trading ชื่อ Sojitzu ครับ

อย่างว่าอ่ะครับ Hyundai-Kia ตอนนี้ เขาคงลุยทำตลาดใหญ่ๆ อย่าง อเมริกา ยุโรป จีน อินเดีย ก่อนอ่ะครับ เขาว่างเมื่อไร ค่อยมาหาเรา (มั้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

skykides

• บุคคลทั่วไป
โดยตรงชอบรถค่ายนี้นะเพราะผมดูซี่รีเกาหลี หรือรายการเกมส์โชคเกาหลี เวลาเค้าขับไปไหนมาไหนดูเด่นดี

ออฟไลน์ golf15400

• Newbie
  • *
เห็นทีแรกยกใจให้เลย กับวัสดุ ของเค้า เห็นอ๊อฟชั่นแล้ว ผมว่าราคาก็โอเคนะ แต่ถ้าถูกกว่านี้จะดีมาก
GOLF15400