โพลล์

อยากทราบว่าในความเห็นทุกท่าน ป้ายทะเบียนรถยนต์ ระหว่างเลข 1 กับ 5555 อันไหนสวยกว่าครับ

1
11 (61.1%)
5555
7 (38.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 18

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามความเห็นทุกท่านเรื่องป้ายทะเบียนหน่อยครับ  (อ่าน 3510 ครั้ง)

ออฟไลน์ Berlinetta

• Newbie
  • *
  ประมาณว่าแว๊บแรกที่เห็นอันไหนสวยกว่ากัน  โดยที่ไม่สนใจเรื่องราคา  ทั้งสองเลขเป็นหมวดเดียวกันนะครับ  ถ้าเป็นไปได้ขอเหตุผลในการเลือกด้วยนะครับ  ขอบคุณทุกท่านมาก  สำหรับความคิดเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2012, 21:05:19 โดย Berlinetta »

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เลือก 5555 เพราะว่า คงได้ง่ายกว่า ถ้าเป็นเลข 1 สู้กันขาดใจครับ

ออฟไลน์ Buffy

ผมชอบทะเบียน เลขตัวเดียวน่ะครับ

ดูมันเด่นและมีฐานะดี

ออฟไลน์ Tan Int

เลือกเลข 1 ครับ
เพราะเลขหลักเดียว-สองหลัก มันดูแปลกตาและดูมีฐานะขึ้นมาแบบทันทีครับ
และมันดูเด่นมากครับ เพราะเป็นเลขแรกของหมวดอักษรนั้นๆ

เลข 4 หลัก มันดูธรรมดาไปหน่อยในสายตาผม

และตามหลัก เลข 5 ไม่ได้มีความหมายพิเศษอะไรครับ นอกจากว่า 5 5 5 อันนี้พอมี  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Newhang

ผมชอบเลขสามตัวมากกว่าครับ
แต่กรณีที่ถามผมจะเลือก 5555ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าเป็นป้ายตัวเล็ก ผมเลือก 1 ครับ

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
ถ้าดูราคาประมูลประกอบด้วย ผมว่า หมายเลข 1 ดูดีแล้วครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ผมว่าก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของแต่ละคนจริงๆครับ

อย่างผม ผมชอบ 1 นะ

กลับคิดด้วยว่าพวกใช้ 5555 มันสวยยังไง

เห็นมะ ความคิดคน  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เลือก 5555
เพราะเห็นแล้วดูมีความสุขดี

ออฟไลน์ nekoyaki

ต้องเอาหมวดมาตีเลข แล้วคำนวณรวมกับตัวเลข แล้วดูว่าตกเลขดีหรือไม่ครับ

แต่ถ้าใช้อารมณ์ ผมเลือก 5555 ครับ

ออฟไลน์ yossapatiso

5555ครับ ดูดีครับ 1เกลื่อนเกินครับ