ผู้เขียน หัวข้อ: ขับตามรถ กทม. โครตหวาดเสียวเลยพี่  (อ่าน 7902 ครั้ง)

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
ขับตามรถ กทม. โครตหวาดเสียวเลยพี่
« เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 14:35:25 »
วันนี้ตอนเที่ยงๆ ขับตามรถของ กทม. ตรงถนนพระราม 9 หน้าตึก KPN ถ่ายรูปเสร็จรีบแซงหนีเลย กลัวแจคพอต งงมากๆว่าทำไมมักง่ายขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดเลยถ้าร่วงลงมานี่มันคือโศกนาฏกรรมเลยนะครับ มันเป็นพวกฝาบ่อคอนกรีตกับพวกท่อปูนแล้วก็ดิน แล้วที่สำคัญไม่มีอะไรคลุมไม่เท่าไหร่แต่รถมันไม่มีฝาปิดท้ายนี่สิ ถ้ารถวิ่งกระแทกหรือตกหลุมนี่แล้วไอ้เศษวัสดุมันร่วงลงมาใส่คันหลังรับรองว่าอาการหนักแน่ๆ ใครรู้จักผู้อำนาจฝากแจ้งให้กำชับเรื่องแบบนี้หน่อยนะครับกลัวจะเป็นอันตรายกับผู้ใช้รถใช้ถนนจริงๆ >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ขับตามรถ กทม. โครตหวาดเสียวเลยพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 14:39:47 »
ตอนนี้ไม่มีผู้ว่า เลยเหิมเกริมสินะครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: ขับตามรถ กทม. โครตหวาดเสียวเลยพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 14:44:00 »
โอยโคตรน่ากลัว

ออฟไลน์ coconut

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 14:51:35 »
มักง่ายมากเลย สองมาตราฐานนี่ ทีรถกระบะขนคนงานแค่เปิดฝาท้ายก็เรียกไปปรับ   กดแซงได้ รีบแซงให้พ้นๆ เลยนะคับ  >:(

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 15:09:18 »
อย่างนี้ชุ่ยส่วนตัวมากกว่าครับ มีผู้ว่าหรือไม่มีผู้ว่าก็ไม่น่าต่าง

อันตรายกับประชาชนมากๆ  :-[ :-[
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Minere

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 15:20:12 »
เกี่ยวไรกับผู้ว่า ผู้ว่า มีหน้าที่ตรวจรถ กทม ทุกคันหรอครับ
ต้องดู ว่าเขตไหน มากกว่านะ ผมว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 15:43:53 »
เกี่ยวไรกับผู้ว่า ผู้ว่า มีหน้าที่ตรวจรถ กทม ทุกคันหรอครับ
ต้องดู ว่าเขตไหน มากกว่านะ ผมว่า
มีหน้าที่ดูแลทุกส่วนในสังกัดให้เรียบร้อย ดังนั้นถ้าไล่ขึ้นไปก็จะผิดครับ

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 15:54:24 »
สัก 4-5 ทุ่ม บนด่วนบรมชนนี วิ่งขวาตลอด
บางวันมีเข่งลอยให้เห็น ผมเจอมาแล้วหลบ
แทบไม่ทัน

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 16:24:44 »
เห็นแก่ตัว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 16:28:12 »

ถ้ารถ กทม. รดน้ำนี่อย่าให้ได้เจอนะ

ติดยาวเป็นกิโล 55555+

แล้วก็บางทีออกจากซอยหมู่บ้าน เลี้ยวออก
เจอรถขยะ จอดแปะ เห็นรถไม่ขยับหลบเลย
อภิสิทธิ์ชนมาก ต้องรอพี่เขาเคลียร์เสร็จก่อนถึงจะขยับรถ
เดือนไหนลืมจ่ายตัง เดือนถัดไปบอยคอตไม่เก็บให้

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 16:37:55 »
ถ้ารถน้ำนี่แสบครับ เจอบ่อยว่าวิ่งช้าๆ อยู่ทางขวาในเวลาที่ยังไม่เหมาะ (คือไม่ดึกมากและเริ่มใกล้เช้าเกินไป...รถแน่น)

ไม่นับว่าบางทีเพิ่งล้างรถมาและไม่ใช่หน้าฝาก็มาโดนละอองน้ำดีดจากพื้นถนนที่พี่เค๊าทิ้งไว้อีก...เซ็ง  :-\
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250

ออฟไลน์ Prapan

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 16:50:44 »
รถน้ำกทม. นี่น่ากลัวครับ ผมเจอมากับตัว วิ่งลงจากสาทรเข้าราชพฤกษ์ เช้าวันเสาร์ ถนนโล่ง ๆ เจอรถน้ำวิ่งเลนกลาง แล้วเข้าขวาทันที แล้วก็หยุดรดน้ำต้นไม้ โหหห ผมเบรคตัวโก่ง แล้วหักหลบ โมโหสุด ๆ กับพวกนี้

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 17:12:37 »
มาดูรถขยะของเขตคลองสามวาสิครับ ขับยังกับรถตู้รามอินทรา
โดยเฉพาะถนนเส้นหน้าเขตคลองสามวา(เลียบคลองสอง)วิ่งเลนขวา
ตลอดไม่ต่ำกว่า90ครับ สกปรกมาก ชาวบ้านเอื่อมระอาสุดๆกับเขตนี้

นี่ยังมีเรื่องการทำงานที่มีปัญหาของเขตนี้อีกนะครับ เห็นปิดถนนประท้วงบ่อยมาก

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 17:16:27 »
คนขี่มอไซต์มีเซ็งน่ะครับ เจอแบบนี้
จอดให้เค้าไปก่อนเลย
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 18:53:35 »
หล่นใส่มอไซค์ สงสัยมีตายแน่เลยครับ รถราชการ ทำอะไรไม่ผิดหรือไง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 20:33:14 »
แย่มาก
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 21:24:47 »
ผมเบื่อ "รถ รดน้ำต้นไม้" กับ "รถเก็บขยะ" มากๆ ครับ...

รถ รดน้ำต้นไม้... ก็เข้าใจนะ ว่าการรดน้ำต้นไม้ ในช่วงเช้า จะส่งผลดีกับต้นไม้ ธรรมชาติ... แต่มารดช่วง 7 โมง 8 โมง เช้า วันทำงานนี่สิ คือว่า เลื่อนเวลาให้เร็วขึ้นกว่าเดิม หรือ ช้ากว่าเดิม คงจะดีกว่านะ รถติดมากๆ เพราะหลายพื้นที่ เหลือแค่เลนเดียว

รถเก็บขยะ... อันนี้ ก็เช่นกัน หลายครั้งที่เห็นโผล่ เวลาแปลกๆ 8 โมงเช้าบ้าง 4 โมงเย็นบ้าง (คงจะเก็บหลายช่วง หรือป่าว ผมไม่รู้) แต่ที่แน่ๆ พี่แก จองเลนซ้าย ไว้เลย.. นึกจอดก็จอด... รถขยะนี่.. ผมอยากให้ มาเก็บ ช่วงดึกๆ มากครับ หลายครั้งที่เห็นมาเก็บตอน ตีสี่ ตีห้า (ผมนอนดึก) แต่พอมาโผล่ช่วงเวลารถติดนี่ เหนื่อยใจมาก  :-\

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 22:29:48 »
นึกว่าคิดไปคนเดียวเรื่องรถ กทม ขับได้กร่างส้นเท้ามาก

รถขยะจำได้มั้ยสมัยสมัคร แกให้เก็บตีสี่จะได้ไม่ทำรถติด เดี่ยวนี้มันเก็บ 8โมง เวลาวิ่ง ช้าแต่แช่ขวายาว เส้นพระราม9เห็นประจำ
อยากเลี้ยวก็เลี้ยวไม่เปิดไฟ ทำไมรถราชการขับได้เสื่อมอย่างนี้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 00:18:12 »

ถ้ารถ กทม. รดน้ำนี่อย่าให้ได้เจอนะ

ติดยาวเป็นกิโล 55555+

แล้วก็บางทีออกจากซอยหมู่บ้าน เลี้ยวออก
เจอรถขยะ จอดแปะ เห็นรถไม่ขยับหลบเลย
อภิสิทธิ์ชนมาก ต้องรอพี่เขาเคลียร์เสร็จก่อนถึงจะขยับรถ
เดือนไหนลืมจ่ายตัง เดือนถัดไปบอยคอตไม่เก็บให้
+10เลยค้าบบบบบบบ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 10:01:05 »
ชุ่ย ครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 12, 2013, 19:43:29 »
น่าจะมีฝาปิดหน่อยนะเนี่ย ซ่อมบำรุงกันบ้างมั้ย รถราชการพวกนี้

ส่วนรถรดน้ำต้นไม้ รถเก็บขยะ ก็เห็นใจเค้านะครับ อาจจะออกมาทำงานตั้งแต่เช้ามืดแล้วก็ได้ แล้วเพิ่งมาถึงตรงนั้น
แต่บางทีก็น่าจะจอดหลบให้รถคันอื่นไปได้บ้างนะรถเก็บขยะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 07:42:45 »
เทกระจาดมามีเดือดร้อนกันแน่ๆ

แต่รถขยะขอให้เห็นใจเขานะครับ ถ้าไม่มีรถเก็บขยะ จะได้สำนึกกันทั้ง กทม. เพราะผมเคยเจอน้ำท่วมไงครับ...ปีก่อนนู่นน่ะ
รถขยะเข้ามาเก็บขยะที่บ้านไม่ได้ไปเกือบเดือนนะ ต้องมานั่งเผาขยะเพื่อลดความสกปรกและเน่าเหม็น...คิดสภาพเองละกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 08:59:11 »
เพราะคำเพียงไม่กี่คำ
- ใกล้แค่นี้เอง
- แป๊บเดียวเอง
- นิดหน่อย
- ฯลฯ

ลองไปดูระบบขนส่งที่ญี่ปฺ่นสิครับ จะไม่สงสัยว่าทำไมญี่ปฺ่นถึงใช้แต่รถเล็กและรถเก๋งขนคน ส่วนเรื่องขนของเป็นหน้าที่ของ logistics
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 14:45:56 »
ชุ่ยจิงๆครับ