ผู้เขียน หัวข้อ: แชมป์ DragTimes 0-382 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ด้วยเวลา 22 วิ  (อ่าน 11512 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

ไทยไม่จัดแข่ง 1 ไมล์ (1.6 กิโลเมตร) บ้างหรอครับ พวกซุปเปอร์คาร์ จะได้ไม่ไปแข่งกันบนทางด่วน ถ้ามีรายการนี้ในไทย พวกนี้ อยากเจอคันไหน วิ่งตีคู่ แล้วนัดกันไปแข่งให้เป็นเรื่องเป็นราวไปเลย น่าจะปลอดภัยกับผู้ใช้รถใช้ถนนท่านอื่นกว่า และอยากเห็นกระบะไทยที่คลอง 5 แข่ง 1 ไมล์ด้วยครับ อยากรู้ว่าจะสู้เค้าได้ป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2013, 23:22:26 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ถ่ายบรรยากาศได้ออกมาเท่จังครับ งานแข่งไทยไม่ค่อยเห็นถ่ายให้เท่ๆกันบ้าง มีดีๆก็D1มั้ง

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
เข็มไมค์ speed กวาดแล้ว..สยองมาก นึกว่ารอบเครื่องยนต์ซะอีก

เร็วผุดๆเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
GTR ไม่ธรรมดาจริงๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สุดยอดจริงๆๆๆๆ :o

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

แบบนี้เค้าเปลี่ยนเครื่องด้วยรึเปล่าครับ
หรือว่าเครื่องเดิมแต่จูนจนได้ 1700 ม้าอะครับ??
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
1700 ม้า ..... เดี๋ยวต้อง มี กะบะพ่วงกล่อง ดัน ราง มา โผล่อีก เชื่อผม สิ
โหย ในไทย วิ่ง  400 เมตร ต่ำกว่า 10 วิกะบะกินอยู่แล้ว 5555

ออฟไลน์ Alcatraz

เหมือนคนไทยยึดติดกับ 402 เมตรมากเกินไปรึป่าว

ออฟไลน์ SP

1700 ม้า ..... เดี๋ยวต้อง มี กะบะพ่วงกล่อง ดัน ราง มา โผล่อีก เชื่อผม สิ
โหย ในไทย วิ่ง  400 เมตร ต่ำกว่า 10 วิกะบะกินอยู่แล้ว 5555

วีโก้แต่งอีกล้านกว่าๆจบเกือบสองล้านแรงกว่า Bugatti Veyron นะครับแหม่ 55555555 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: แชมป์ DragTimes 0-382 กิโลเมตร ด้วยเวลา 22 วิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 19:55:05 »
ผมกลัวไทยจัด1ไมล์ กระบะจะลอยไปฟาดกำแพง เพราะแรงกว่าบูคาติ ;D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
Re: แชมป์ DragTimes 0-382 กิโลเมตร ด้วยเวลา 22 วิ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:10:37 »
ผมกลัวไทยจัด1ไมล์ กระบะจะลอยไปฟาดกำแพง เพราะแรงกว่าบูคาติ ;D

แรงแต่คุมไม่อยู่ บินไปเล้ยยย แม๊คนั่ม!

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:14:18 »
บ้านเรา น่าจะยากครับ (ขนาด สนาม F1 ยังหาที่ลงไม่ได้เลย)

อีกอย่างบ้านเรานิยมกระบะ แข่ง 1 ไมล์ ผมว่าไม่ไหวนะ  เพราะเขาจี๊ดควอเตอร์ไมล์

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:18:17 »
แรงสุดๆจริงๆ แต่ก็อีกนั่นแหละ สาวกกระบะไทย "โด่วๆ ของข้าดันรางยกหัวฉีดโมโบ ๑๑ ต้นๆ โด่วๆ ทำอีกนิดมีแซงแน่"

แบบนี้ชัวป๊าบบบ อิอิ

ปล.ตาม คหสต ผมว่ากระบะทำเต็มขนาดไหน มันไม่น่าวิ่งได้ถึง ๓๐๐ แน่ๆครับ ฟันธง(รึปล่าว)  ;D ;D

ออฟไลน์ tap-mzr

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:28:53 »
ทำรถได้ นิ่งมากๆ สามร้อยกว่าจะสี่ร้อยยังสั่นไม่มาก
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 20:29:34 »
ทางยาวแบบนี้ขอยอม ;D :D
เล่นทางยาวขนาดนั้นเครื่องผมก็พังก่อนถึงเส้นละครับ
ไม่ก็เอาหลังคาวิ่ง ดีไม่ดีความเร็วเกิน200ไปแล้วอยู่ดีๆเสาไฟฟ้าอาจตัดหน้าก็ได้ ;D
ถนนไทยหาตรงๆยาวๆยาก กระบะดีเซลนี้ละตอบโจทย์สุดละ
กดปุ๊บแรงบิดเกือบ1000NMลงล้อละรอบเครื่องแถว3000เองนะ
บูกาตี้เครื่องตั้ง16สูบโบ4ลูกยังทำไม่ได้เลย แถมแพงมากๆขนของก็ไม่ได้ ;D
เราอย่ายึดติดกับความเชื่อเก่าๆครับที่กระบะต้องเป็นรถบรรทุกขนของอย่างเดียว
จริงๆแล้วมันคือซุบเปอร์คาร์ชัดๆ ;D
อย่างยางล้อหลังผมใส่265/35/18เส้นนึงหมื่นกว่า ออกตัวยังฟรีทิ้ง3เกียร
เห็นไหมยางยังไซร์เหมือนซุบเปอร์คาร์เลย

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:07:48 »
เล่นทางยาวขนาดนั้นเครื่องผมก็พังก่อนถึงเส้นละครับ
ไม่ก็เอาหลังคาวิ่ง ดีไม่ดีความเร็วเกิน200ไปแล้วอยู่ดีๆเสาไฟฟ้าอาจตัดหน้าก็ได้ ;D
ถนนไทยหาตรงๆยาวๆยาก กระบะดีเซลนี้ละตอบโจทย์สุดละ
กดปุ๊บแรงบิดเกือบ1000NMลงล้อละรอบเครื่องแถว3000เองนะ
บูกาตี้เครื่องตั้ง16สูบโบ4ลูกยังทำไม่ได้เลย แถมแพงมากๆขนของก็ไม่ได้ ;D
เราอย่ายึดติดกับความเชื่อเก่าๆครับที่กระบะต้องเป็นรถบรรทุกขนของอย่างเดียว
จริงๆแล้วมันคือซุบเปอร์คาร์ชัดๆ ;D
อย่างยางล้อหลังผมใส่265/35/18เส้นนึงหมื่นกว่า ออกตัวยังฟรีทิ้ง3เกียร
เห็นไหมยางยังไซร์เหมือนซุบเปอร์คาร์เลย

สุดยอดมากๆ ครับพี่

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: แชมป์ DragTimesInfo 0-382 กิโลเมตร ด้วยเวลา 22 วิ โดยไม่ใช้ Launch control
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:13:10 »
โหย ในไทย วิ่ง  400 เมตร ต่ำกว่า 10 วิกะบะกินอยู่แล้ว 5555

อยากบอกว่า นายทายได้แม่นมาก  ;D ;D
เค้าที่เอ๋ยถึง มาโพสก่อนหน้าผมแล้ว 555

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:49:23 »

ไหนบอกกระบะไทยเทพเท่าซุปเปอร์คาร์ แล้วทำไมวิ่งแช่นิดหน่อยเครื่องพังล่ะ ทีซุปเปอร์คาร์แช่ยาวๆเสียงหวานๆ ควันไม่ออก ทำไมไม่พัง แถมในโค้งยังกดส่งต่อได้อีก ไม่ต้องพึ่งทางตรงอย่างเดียว

แล้วไอล้อ 18 เนี่ย มันไซด์ซุปเปอร์คาร์ยังไง ซุปเปอร์คาร์เค้าเล่น 20+  กันทั้งนั้น เปลี่ยนที 4 เส้นเหยียบแสน

ซุปเปอร์คาร์เค้าไม่ได้วัดกันที่ความแรงเครื่องอย่างเดียว มันมีดีไซด์ ความบาลานซ์ หรือแม้แต่  story

แล้วนี่อะไร กระบะแค่เพิ่มแรงเครื่องให้แรงๆหน่อย ก็บอกเหมือนซุปเปอร์คาร์ เหอๆ สุดยอด

ทางตรงๆยาวมีแยอะแยะ เอาที่ใกล้ๆ ก็ บูรภาวิถี มอเตอร์เวย์ชลบุรี วงแหวนตะวันออก  พวกนี้ถ้าโล่งๆไมล์มีเท่าไหร่ก็ไม่พอ ยังไม่นับโค้งสนุกๆอย่างอาจณรงค์อีก
ซึ่งกระบะเข้าไม่ไหวหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2013, 21:52:08 โดย Alcatraz »

ออฟไลน์ wip

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:57:18 »

ไหนบอกกระบะไทยเทพเท่าซุปเปอร์คาร์ แล้วทำไมวิ่งแช่นิดหน่อยเครื่องพังล่ะ ทีซุปเปอร์คาร์แช่ยาวๆเสียงหวานๆ ควันไม่ออก ทำไมไม่พัง แถมในโค้งยังกดส่งต่อได้อีก ไม่ต้องพึ่งทางตรงอย่างเดียว

แล้วไอล้อ 18 เนี่ย มันไซด์ซุปเปอร์คาร์ยังไง ซุปเปอร์คาร์เค้าเล่น 20+  กันทั้งนั้น เปลี่ยนที 4 เส้นเหยียบแสน

ซุปเปอร์คาร์เค้าไม่ได้วัดกันที่ความแรงเครื่องอย่างเดียว มันมีดีไซด์ ความบาลานซ์ หรือแม้แต่  story

แล้วนี่อะไร กระบะแค่เพิ่มแรงเครื่องให้แรงๆหน่อย ก็บอกเหมือนซุปเปอร์คาร์ เหอๆ สุดยอด

ทางตรงๆยาวมีแยอะแยะ เอาที่ใกล้ๆ ก็ บูรภาวิถี มอเตอร์เวย์ชลบุรี วงแหวนตะวันออก  พวกนี้ถ้าโล่งๆไมล์มีเท่าไหร่ก็ไม่พอ ยังไม่นับโค้งสนุกๆอย่างอาจณรงค์อีก

ผมว่าพี่เขาประชดน่ะครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 21:57:28 »
ใจเย็นลูกพี่เด๋วฟ้าเหลือง เอ๊ย ไฟเหลืองมา

ขำๆน่า  :P

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:09:49 »

แล้วไอล้อ 18 เนี่ย มันไซด์ซุปเปอร์คาร์ยังไง ซุปเปอร์คาร์เค้าเล่น 20+  กันทั้งนั้น เปลี่ยนที 4 เส้นเหยียบแสน

ซุปเปอร์คาร์เค้าไม่ได้วัดกันที่ความแรงเครื่องอย่างเดียว มันมีดีไซด์ ความบาลานซ์ หรือแม้แต่  story

ทางตรงๆยาวมีแยอะแยะ เอาที่ใกล้ๆ ก็ บูรภาวิถี มอเตอร์เวย์ชลบุรี วงแหวนตะวันออก  พวกนี้ถ้าโล่งๆไมล์มีเท่าไหร่ก็ไม่พอ ยังไม่นับโค้งสนุกๆอย่างอาจณรงค์อีก

ใจเย็นครับ ผมเข้าใจความรู้สึก แต่ยังไงก็หยอกขำๆแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:14:50 »
อย่าเอากระบะแต่งมาเทียบกับซูเปอร์คาร์เลยค่ะ มันเป็นรถคนละระดับ รถกระบะแต่งที่วิ่ง 8-10 วิ วิ่งควอเตอร์ไมล์กินซูเปอร์คาร์ก็จริง แต่ถ้าเอามาวิ่ง 1 ไมล์ ซูเปร์คาร์กินขาดแน่นอนค่ะ อีกอย่างมันไม่ได้ความทนทาน แล้วก็ไม่ได้ความปลอดภัยด้วย เพราะรถซูเปอร์คาร์ถูกออกแบบโครงสร้าง ช่วงล่างมาให้รองรับการใช้งานแบบรถแข่งอยู่แล้ว รวมทั้งเครื่องยนต์ด้วย โดยไม่ใช่ว่าจะพังง่ายๆ เหมือนรถโมดิฟาย ทำให้ตัวรถมีราคาแพงค่ะ แล้วเวลาเข้าโค้ง กระบะแต่งอัดไม่ได้ค่ะ แต่ซูเปอร์คาร์ทำได้  อย่าง
Bugatti Veyron เข้าโค้งกว้างๆ ที่ความเร็ว 300+ ยังอัดต่อได้เลยค่ะ

แล้วก็ กระบะดีเซลแต่งที่วิ่งต่ำกว่า 10 วิ มีคันไหนไม่มีควันดำมั่ง > ไม่มีค่ะ ควันดำแบบนั้นจะผ่านมาตรฐานยูโร 1 มั้ย แต่ถ้าซูเปอร์คาร์ตัวใหม่ๆ เค้าผ่านมาตรฐานยูโร 4-5 กันแล้วค่ะ

ปล. ใช้กระบะแต่งอยู่ค่ะ New Colorado แต่งเอาแค่พอประมาณ วิ่ง 1/4 ไมล์ดีสุด 12.7 วินาที ท่อยิงออกข้างควันดำมากๆ ค่ะ แต่พอไปขับ BMW M5 E60 มันคนละเรื่องเลย ขับเร็วยังไงก็ไม่น่ากลัวเท่ากระบะแถมความเร็วปลายไหลได้เรื่อยๆด้วย
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 22:57:19 »
ตั้งกระทู้งี้นึกว่าเทคโนโลยีที่เป็นซูเปอร์พาหนะวิ่งได้ไกลถึง 382 กม. เสียอีกครับ แต่ยังไงก็เป็นไปไม่ได้แน่นอน ถ้าไม่ใช่กระสวยอวกาศนะ

อย่าเอากระบะแต่งมาเทียบกับซูเปอร์คาร์เลยค่ะ มันเป็นรถคนละระดับ รถกระบะแต่งที่วิ่ง 8-10 วิ วิ่งควอเตอร์ไมล์กินซูเปอร์คาร์ก็จริง แต่ถ้าเอามาวิ่ง 1 ไมล์ ซูเปร์คาร์กินขาดแน่นอนค่ะ อีกอย่างมันไม่ได้ความทนทาน แล้วก็ไม่ได้ความปลอดภัยด้วย เพราะรถซูเปอร์คาร์ถูกออกแบบโครงสร้าง ช่วงล่างมาให้รองรับการใช้งานแบบรถแข่งอยู่แล้ว รวมทั้งเครื่องยนต์ด้วย โดยไม่ใช่ว่าจะพังง่ายๆ เหมือนรถโมดิฟาย ทำให้ตัวรถมีราคาแพงค่ะ แล้วเวลาเข้าโค้ง กระบะแต่งอัดไม่ได้ค่ะ แต่ซูเปอร์คาร์ทำได้  อย่าง
Bugatti Veyron เข้าโค้งกว้างๆ ที่ความเร็ว 300+ ยังอัดต่อได้เลยค่ะ

เชื่อมั่นในช่วงล่าง Super DES กับ Diamond Tech Suspension หน่อยสิครับ 555

Re: แชมป์ DragTimes 0-382 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ด้วยเวลา 22 วิ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 23:23:32 »
ตั้งกระทู้งี้นึกว่าเทคโนโลยีที่เป็นซูเปอร์พาหนะวิ่งได้ไกลถึง 382 กม. เสียอีกครับ แต่ยังไงก็เป็นไปไม่ได้แน่นอน ถ้าไม่ใช่กระสวยอวกาศนะ

อะไรหรอครับ ลองดูหัวกระทู้ อีกทีซิครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: แชมป์ DragTimes 0-382 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ด้วยเวลา 22 วิ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 23:46:49 »
อยากให้มีเศรษฐีบ้าๆซักคนเอา Veyron มาทำบ้าง  ;D ;D ;D ปัจจุบัน 4 เทอร์โบลองเปลี่ยนแค่เทอร์โบในเจ๋งขึ้น ทำชุดท่อใหม่น่าจะไป 5000 ม้า  55555 ปัจจันเท่าที่เห็นในรายการนี้มีรถไม่กี่รุ่นที่เกิน 900 ม้าลงล้อ มี Evo 7 ,Supra,Ford GT,Porsche ทั้งหลาย ,Nissan GTR,Lambo Gallado , veyron , Konigsegg นี่ยังไม่นับ Jeep หรือรถที่ใช้เครื่อง HEMI ที่เอามาลงอีกมาก แรงสุดๆ Jeep
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ JikorokunG

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 00:04:30 »
ชอบตอนปล่อย Z1 ออกก่อนจริงๆครับ  สุดมากๆ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 07:12:06 »
กระบะบ้านเรา เทพ 1/4 ไมล์ครับ สับ 2-3 เกียร เข้าเส้นแล้ว
พวกขับหน้าบ้าพลัง วีเทคเทอร์โบ พวกเก๋งขับสี่ รถบ้านเซตโบ หรือรถวางเครื่อง ทำมาเป็นแสน จูนกันแทบตาย
เจอกระบะเดิมๆ ดันราง ยกหัวฉีด กินเรียบ (ถ้าโบไม่เดิม ยิ่งหลอน!!)
ทำมาเป็นแสน โดนกระบะ กล่อง 2 ใบ โบเดิม เซ็งไปเลย

ถ้าแข่ง 1 ไมล์ไปเลย
เลย 200 ขึ้นไป รถบ้าน ตันที่อัตราทด ยังไงก็มีแค่ 5 เกียร อัตราทดหมด ไม่ไหลต่อ
แค่แรงต้านอากาศก็สู้ไม่ได้แล้ววว

ออฟไลน์ GRIMDONUT

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:22:06 »
ผมว่าเราอย่าเอารถกระบะมาเปรียบเทียบกับsuper carเลยครับ จริงอยู่รถกระบะแชมป์ประเทศไทยอาจจะเร็วกว่าsuper carได้ แต่คำว่าสมรรถนะมันไม่ใช่แค่ความแรงอย่างเดียวครับ มันมีระบบช่วงล่าง,ระบบเบรก,การทรงตัว,ความทนทานของชิ้นส่วนต่างๆและอื่นๆอีกมากมายซึ่งมันเทียบกันไม่ได้เลยครับ รถกระบะเค้าโมมาเต็มๆเพื่อชัยชนะสถิติเวลาสำหรับการแข่งขันระยะทาง402เมตรเท่านั้นเกียร์ลูกนึงเป็นล้านก็มีครับแต่ความทนทานหาไม่ครับ เพื่อนๆผมอยู่ระดับนี้เดี๋ยวเกียร์พัง,เฟืองท้ายแตก,ก้านขาดอื่นๆอีกสารพัดครับแค่แข่งให้จบสัก10รันโดยไม่มีอะไรพังก็สาธุแล้วครับ ถ้ารถsuper carจะออกแบบมาเพื่อแข่งแค่ระยะทาง402เมตรจริงๆผมว่าเลข7-8วิมีให้เห็นสบายๆครับเทคโนโลยีระดับโลกขนาดนั้น ผมจึงอยากให้พวกเราตระหนักถึงคำว่า"สมรรถนะ"กันให้ดีๆครับ :)
^^MY LOVE MB^^
[/img]

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:26:13 »
ถ้าแข่ง 1 ไมล์ไปเลย
เลย 200 ขึ้นไป รถบ้าน ตันที่อัตราทด ยังไงก็มีแค่ 5 เกียร อัตราทดหมด ไม่ไหลต่อ
แค่แรงต้านอากาศก็สู้ไม่ได้แล้ววว

ถ้าแข่ง 1 ไมล์
พอเลย 200 ขึ้นไป รถเก๋งจะตัน เพราะอัตราทด

แล้วกระบะจะเหลืออะไรครับ คงกองไว้ตรงสี่ร้อยเมตรนั่นใช่มั้ย  :D

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2013, 11:40:40 »
วิ่งกันเร็วกว่าเสียงอีกครับ
สุดท้ายมีซุปคาร์ ก็ต้องมีกระบะซุปคาร์ เกียร์3ยังเอี๊ยดตามมาแรงสู้55