ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ เรื่องฟิล์มติดรถ ยี่ห้อ เวิล์ลคูล ครับ  (อ่าน 3690 ครั้ง)

ออฟไลน์ mong_mongs

• Newbie
  • *
พอดีผมไปสอบถามของแถมจากศูนย์ โตโยต้ามาครับ แล้วเซลล์ บอกว่าจะแถมฟิล์มยี่ห้อ เวิล์ล คูล ให้ครับ
ผมเลยอยากทราบรายละเอียด ฟิล์มยี่ห้อนี้ครับ
ไม่ทราบว่าดีรึเปล่า น่าใช้รึเปล่า เย็นไหม มีคุณภาพดีไหม กันยูวีได้ดีรึเปล่าครับ
รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับผม ขอบคุณครับ

และหากติดวีโก้ แชมป์ สมาร์ทแค๊ป ราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่ๆ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
Re: สอบถามพี่ๆ เรื่องฟิล์มติดรถ ยี่ห้อ เวิล์ลคูล ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 12:49:09 »
ไม่เคยได้ยินเลยครับเลยไม่รู้ว่าดีรึเปล่า

ถ้าเอาชัวๆยังไงก็เลือกพวก3M ลามิน่าดีกว่าครับ อาจจะไม่ดีมากแต่ก็ชัวกว่า

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
Re: สอบถามพี่ๆ เรื่องฟิล์มติดรถ ยี่ห้อ เวิล์ลคูล ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 13:28:20 »
เลือกติดมียี่ห้อที่คนนิยมเช่น 3M, Lamina(อย่าเอารุ่น POP นะครับ), V-Cool (แพงโครต)
ดีกว่าครับ เดี๋ยวต้องมาลอกออกติดใหม่กระจกเป็นรอยหมดนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 15:35:02 »
แล้วถ้าเราจองรถไปแล้ว เค้าบอกว่าจะเอาฟิล์ม ยี่ห้อนี้ ให้
ไปถามศูนย์ ที่ลำพูน กับ ลำปาง ก็ตอบแบบเดียวกันครับ ยี่ห้อนี้เลยง่ะครับ
หากเราเปลี่ยนยี่ห้อจะได้ไหมครับผม หรือมีวิธีใดบ้างครับ รบกวนพี่ๆ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 15:41:48 โดย mong_mongs »

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 16:32:52 »
งั้นก็บอกเค้าว่าขอ3Mแทน(ไม่ได้จะโฆษณานะ แต่laminaเซลอาจเอาPOPserie ห่วยๆมาให้)
ถ้าไม่ได้ก็ขอเป็นส่วนลดเงินสดมาติดเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 21:32:11 »
ถ้าเปลี่ยนคงต้องเพิ่มเงินให้เซลล์
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 23:14:52 »
ขอบคุณครับผม :)

ออฟไลน์ digda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:18:06 »
รถของที่่บ้าน (พ่อและแม่)ใช้อยู่ก็ปกตินะครับเรื่องอืดอาจจะจริงอยู่เพราะเป็นรถเก่า