ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกท่านคิดว่า E coupe ตัว facelift หรือ ก่อน facelift ตัวไหนลงตัวกว่าคับผม  (อ่าน 5445 ครั้ง)

ออฟไลน์ jugieman

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับผม ผมจะไม่ถามความเห็นว่าตัวไหนสวยกว่าเพราะมันเป็นความชอบส่วนตัวคับผม โดยส่วนตัวผมคิดว่าตัวก่อน facelift ปี 12 ลงตัวกว่าครับ เพราะผมชอบ daylight แบบใหม่คับผม ส่วนตัวfacelift ก็ชอบครับแต่ส่วนตัวชอบ รถ benz รุ่นที่แยกไฟ daylight ออก มากกว่าคับ

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
ผมว่า benz ตัวใหม่ๆ  Daylight อยู่ในโคมหน้า เจ๋งดีนะคับ มันเป็นหนีการเลียนแบบไปอีกขั้น
เป็นการสร้างเอกลักษณ์ให้รถขึ้นอีกขั้นด้วยครับ
เมื่อก่อน Daylight แยก รถบ้านไปทำตามกันเป็นแถวๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตัวใหม่ครับ แต่อยากเห็นบนถนนก่อน นี่ยังไม่เคยเห็นเลย

ออฟไลน์ Buffy

ยังไม่เคยเห็น E Coupe ตัวใหม่เหมือนกัน เลยตอบไม่ได้

แต่ E Saloon ตัวใหม่ เห็นแล้วครับ อย่างงาม แต่ต้องเฉพาะตัวที่มี Logo ดาวอยู่กระจังหน้าน่ะครับ หากอยู่บนฝากระโปรง มันดูแก่ไปหน่อย

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
FACELIFT ครับ เมื่อวานไปศูนย์มา ถามE-coupe ใหม่ เซลล์บอกมีอยู่ในศูนย์แล้วครับ อยู่โรงที่เก็บรถใหม่ของศูนย์เค้าครับ แต่ไม่ได้เข้าไปดู เจอแต่ตัว Sedan จอดหน้าูศูนย์ 2-3คัน  แต่ดาวบนฝากระโปรงแต่ดูแก่ไปหน่อย  ส่วนตัวชอบดาวอยู่ที่กระจังหน้ามากกว่า ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2013, 12:30:56 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ตอนเห็นในรูปผมว่ามันแปลกๆ นะ แต่ช่วงนี้เห็นตัวจริงบ่อยขึ้น
มันดูลงตัวมากๆ เลยครับ สวย หรู ซ่อนความสปอตโหดๆ ไว้ข้างในสำหรับตัวแต่ง amg
ท้าชน f10 แต่ง M ได้เลย ครับ

ออฟไลน์ indysubaru

• **
  • don't worry be happy
ชอบตัวเก่าครับ ดูซิ่งกว่า แต่ถ้าให้เลือกใช้ ใช้ตัว face lift เพราะใหม่กว่า พัฒนาให้ดีขึ้นหลายจุดครับ

ออฟไลน์ nogia

• **
ผมชอบตัวก่อน Facelift มากกว่าครับ
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ dusitmon123

ท้ายผมชอบตัวใหม่ แต่ด้านหน้าผมว่าตัวเก่าดูลงตัวกว่าครับ

แต่ไฟหน้าโดดเด่นมากๆเลย ถึงลายมันจะแปลกๆไปหน่อยก็ตามครับ มองเห็นได้ชัดเจนแต่ไกลเลย

ยังไม่เห็นตัว Coupe เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เคยเห้นตัวใหม่ของจริงมา2-3รอบแล้วครับ สวยมากกว่าในรูปเยอะเลยโดยเฉพาะไฟท้าย

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ตัวเก่าสีขาวสวยแต่ตัวใหม่สีขาวผมว่าไม่สวย แต่ถ้าสีเข้มหรือดำสวยครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ชอบตัวใหม่มากกว่าครับ ยิ่งตอนกลางคืนจะโดดเด่นมาก
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ rut191

เมื่อวานเจอตัวใหม่ตัวซีดานนะ ด้านท้ายเหมือนแคมรี่ตัวที่แล้วเลยไม่รู้คีดไปเองรึป่าว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอนแรกชอบ ก่อน Facelift ครับ

พอเห็น Saloon Facelift เท่านั้นแหละ ไม่อยากจะคิดถึง Coupe

ไฟหน้ากับไฟท้าย สวยเวอร์ๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ตัวจริงสวยนะครับ เทใจไปfaceliftครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Facelift ครับ ดุดันกว่าเยอะเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mewzabahl

ดูจากรูป ชอบตัว Facelift ครับ
เมื่อสักครู่เจอ E300 HYBRID ไฟหน้าสวยมาก หลงเลย ;)

ออฟไลน์ r0okiEz

ส่วนตัวชอบตัวใหม่มากกว่าครับผม  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตัวใหม่ตอนกลางคืนไฟสวยโดดเด่นมากๆครับ

ออฟไลน์ rute

• Full Member
ชอบตัวใหม่คครับ...  ;D

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ท้ายผมชอบตัวใหม่ แต่ด้านหน้าผมว่าตัวเก่าดูลงตัวกว่าครับ

แต่ไฟหน้าโดดเด่นมากๆเลย ถึงลายมันจะแปลกๆไปหน่อยก็ตามครับ มองเห็นได้ชัดเจนแต่ไกลเลย

ยังไม่เห็นตัว Coupe เหมือนกันครับ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ  ;)

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ชอบตัวเก่าครับหน้ามันโหดดี แต่หน้าตัวใหม่เหมือนผู้หญิงกรีดอายไลเนอร์น่ะ  ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ตัวก่อน facelift ครับ ดูสปอร์ต หรูหรา ภูมิฐาณ ในคราวเดียวกัน สมกับเป็นของเล่นไฮโซ

ออฟไลน์ peterpat

ถ้าตัว sedan ผมชอบตัวก่อน facelift แต่ถ้า coupe ขอยกให้ตัว facelift ครับ