ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่ดังที่สุดในเกาหลีในขณะนี้ เค้าว่ากันอย่างนั้น  (อ่าน 11267 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ดุแล้ว คิดว่าไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เขามาเพื่อฆ่าเหล่า โอปป้า ครับ  ;D

ออฟไลน์ putferio

• Jr. Member
  • **
เอะใจอยู่ว่าจะเป็นเพลงนี้จริงๆรึเปล่า เพลงนี้จริงๆด้วย  ;D

เป็นริงโทนโทรศัพท์เรียบร้อย  ;D

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
เป็น Pitbull ของเกาหลีเค้าหรือเปล่าเนี่ย? ฮ่าๆ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อยากรู้จริงๆๆ ครับว่าเพลงมันแปลว่าอะไร

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ก่อนเปิดกระทู้ดูเดาว่าคงใช่เพลงนี่แน่ๆ พอเปิดดู...Oppa Gangnum Style!!! ;D ;D ;D

อยากรู้จริงๆๆ ครับว่าเพลงมันแปลว่าอะไร

คงต้องรอ Thai Sub ล่ะครับ ;) (ว่าแต่ยังไม่มีใครเอามาทำเป็นซับไทยเลยแฮะ ทั้งๆที่เพลงออกมาจะหนึ่งเดือนแล้ว ???) ซึ่งน่าจะเกี่ยวกับย่านกังนัม(Gangnum)ที่เป็นย่านที่มั่งคั่งที่สุดในเกาหลีใต้ล่ะครับ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 19:58:57 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

keanetona

• บุคคลทั่วไป

เขามาเพื่อฆ่าเหล่า โอปป้า ครับ  ;D

อุ๊!

ออฟไลน์ chanvitjeab

สมัยผมเด็กๆในมังกรหยก จะมีตัวละครชื่อ"7ประหลาดแห่งกั๋งหนำ"ไม่รู้เกี่ยวกับกั๋งนั่มสไตล์รึเปล่า 5555 เปนMVที่ดูเพลินดี เต้นกวนโอ๊ยยมั่กมั่ก  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เบนซ์ สีฉ่ำมาก

ราวกับ ลิปสติก บนปากผู้หญิงทีเดียว
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Thailand01

เป็น Pitbull ของเกาหลีเค้าหรือเปล่าเนี่ย? ฮ่าๆ

คิดเหมือนกันเลยครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ wip

;Dคนนั้มันดาราตลกนี่ครับ คังนัมนี่พึ่งคุยก่ะเจ้านายมาแกบอกว่า สาวสวยมากให้ผมไปดู ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ji.Cl.

แต่ผมว่าเกาหลีเพลงนี้ดังกว่านะ ดังทั่วโลกเยย แม้แต่คนจีน หรือคนไทยยังเอาไปร้อง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เอาเวอร์ชั่นกันดั้มไปกิน   ;D