ผู้เขียน หัวข้อ: // ผมชักแปลกๆ หวั่นๆ กับ Volvo S60 1.6 DRIVe คันสีแดงที่อยู่ในมือนี่แล้วแหะ...//  (อ่าน 16842 ครั้ง)

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ลองไปทำบุญอย่างที่คุณเนยว่าก็ดีครับ
ผมว่า ถ้าก่อนหน้านี้ ชีวิตราบรื่นไม่เห็นอะไร
ก็เป็นไปได้ว่ามาจากลาวครับ
เพราะที่นั่น "ของ" เค้าเยอะอยู่เหมือนกันครับ  ;D
: )

ออฟไลน์ 2k

บนรถผมมีแม่ย่านางในชุดไทยอยู่องค์นึงนะ ผมไม่เห็นหรอกแต่แฟนผมเห็นตอนได้มาใหม่ๆ อาจมีมีวิญญาณหมาน้อยอีกตัวที่ตายบนรถผมเพราะโดนแท็กซี่ชนแล้วพาไปส่งโรงพยาบาลสัตว์ไม่ทัน แต่ผมไม่ว่าอเไรถ้าจะมาอยู่ด้วยเพราะมีหลายครั้งที่มีรถงี่เง่าพาอันตรายเข้ามาใกล้ผมและก็ผ่านไปโดยไม่มีอะไรเกิดขึ้นหลายทีแล้ว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แบบนี้การทดสอบมี bias มั้ยเนี่ย

ผมว่าต้องทดสอบใหม่ โดยเอาพระนั่งไปด้วยครับ งานนี้ (ล้อเล่นครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าเค้ามาดี ก็ไม่เป็นไรครับ เค้าแค่มาขอ
ทำบุญให้เค้า ก็จบ

แต่ถ้ามาร้าย ขับดีๆนะัครับ ห้อยพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไปด้วยก็ดี
ค่อยๆขับก็ได้ครับ ดู Interior ดูเครื่องเสียง ดูการนั่ง ดูัวัสดุภายในไปก่อน อย่าเพิ่งขับเร็ว

..........

ผมเคยชนคนๆนึง(ซอยเสรี หลังราม) ตอน 5 ทุ่ม
เห็นกับตาว่าโดนแน่ๆ เสียงดังมากๆ กระจกมองข้างพับไปเลย
ผมรีบลงไปดู ปรากฏว่าไม่มีใคร
เท่านั้นล่ะ รีบกลับบ้านอย่างด่วนเลย (จำได้ว่า ขนลุกทั้งตัว เข้าใจคำว่าขนหัวลุกเลย)

พอกลับถึงบ้าน อาม่าผมมาบอกว่าฝันเห็นคนมารอหน้าบ้าน เค้าเข้ามาไม่ได้เพราะเจ้าที่บ้านผมแรง
แล้วก็เข้าในรถผมไม่ได้ เลยวนๆเวียนๆอยู่แต่ข้างนอก (ตอนแรกผมไม่เชื่อ)
พอวันต่อมาผมก็ไปเรียน กลับดึก เลยพาเพื่อนๆทั้งแก๊งกลับไปนอนที่บ้านผม
เพื่อนสาวผมคนนึง กรี๊ดร้องแบบคนบ้า เพราะเห็นคนๆนึงวิ่งตามกระหนาบรถผมที่ความเร็ว 100 กว่าๆบนทางด่วน
เพื่อนสาวผมคนนี้เป็นเด็กเรียน พูดอะไรน่าเชื่อถือ แล้วก็ไม่เชื่อสิ่งแบบนี้ คิดเป็นเหตุผลอย่างเดียว
พอเพื่อนผมคนนี้เจอ ใครๆก็เชื่อล่ะ เพราะคนโดนคือเธอ

พอเช้าอีกวัน โดดเรียนกันทั้งแก๊ง รีบไปทำบุญกันใหญ่เลย
จำได้ว่าทำบุญโลงศพไป 2 รอบ กรวดน้ำตอนเช้า แล้วตอนบ่ายก็ไปทำบุญกรวดน้ำอีก
ผมขอคมาเค้า แล้วเค้าก็หายไป...

เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ อย่าคิดมาก
คุณพระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ่ายติดบ้างไหมครับ ไทยหรือฝรั่ง
ทำบุญให้ไปเลยก็ดีเหมือนกันครับ ไม่ต้องไปรอดูเจตนาแล้ว
บรี๋ยยย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.............สงสัยหัวเทียน...บอด....บรือ !!

yogibear ::)

ออฟไลน์ MC Stradale

พี่จิมทำบุญซักนิดก้ดีนะครับ ผมฟังพี่แล้วรู้สึกว่าขนลุกเหมือนกัน ฟังแล้วรู้สึกไม่ดีเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าอัตราการใช้เชื้อเพลิงออกมาแย่กว่าที่คิดนิดๆ คงคิดได้ว่า เพราะน้ำหนักเยอะกว่าการทดสอบปกติสินะครับ ^^"

ป.ล.แต่ผมว่าพนักพิงของมัน หลอกตาจริงๆครับ มองผ่านๆอาจเหมือนคนก็ได้ จากที่ลองไปดูที่ มอเตอร์เอกโปที่ผ่านมา

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
แบบนี้ที่โบราณเค้าเรียก "ผีผลัก" หรือเปล่า  ::)

ถ้าเป็นงั้นจริง สงสัยต้องทดลองอัตราเร่งกันอีกรอบ  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

รอลุ้นดีกว่าว่า ในคลิป Checkๆ out ครั้งต่อไป มีผู้โดยสารกี่คน   ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

คนดีผีคุ้มครับพี่จิม ;)

ออฟไลน์ i-din

สงสัยจะเป็น built in - co driver ของ volvo
เป็นอีกหนึ่งออปชั่นความปลอดภัยที่ล้ำที่สุดฮะ

กดไลค์ให้ คห นี้อ่ะ ชอบๆๆๆ

ออฟไลน์ BlackSpeed

ผีขึ้นมาแสดงว่า ต้องมั่นใจว่าวอลโว่ปลอดภัยจริงๆครับ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ vuthtichai

ขอให้วิญญาณจงสถิตอยู่กับท่าน อิอิ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
พี่จิมมีแฟนคลับทุกที่เลยแหะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Sappe!

น่ากลัว  :-[
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ chamanow88

ขนาดผียังอยากนั่ง Volvo S60 เลย อิอิ