ผู้เขียน หัวข้อ: MG จะมี model อะไรใหม่มั๊ยครับ  (อ่าน 3759 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
MG จะมี model อะไรใหม่มั๊ยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 17:19:17 »
เคยมีข่าวว่าจะเอาทั้ง กระบะ PPV ตู้ มา ก็เหมือนเงียบๆไป แถมตลาด sedan ก็เงียบเช่นเดียวกัน จะมีอะไรมาแทน 5 หรือ 6 บ้างหรือเปล่า ใครพอมีข่าวมั๊ยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

Re: MG จะมี model อะไรใหม่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 17:44:28 »
กระบะน่าจะมาแต่จะตอนไหน คงศึกษาตลาดก่อน เพราะเห็นว่าผู้มาก่อนอย่าง Foton Tunland ก็ม้วนเสื่อแล้ว ตลาดไทยสำหรับกระบะหน้าใหม่ไม่หมู

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: MG จะมี model อะไรใหม่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 17:51:20 »
กระบะมาปลายปีหน้าครับ คอนเฟิร์ม

ปีหน้าถ้ามีเซอร์ไพรส์อาจจะได้เห็น MG HS หรือไม่อย่างน้อยก็ MG RX5 ครับ

ส่วนปี 2020 น่าจะได้เห็นโมเดลที่เป็น PHEV คือ ZS PHEV กับ All new MG5

2021 รุ่นที่จะเปิดตัวคงมี All new MG3 และ PPV ครับ

คือไม่อยากจะว่า Foton แต่เขาก็เตรียมการมาน้อยไปครับ กระบะที่วิ่ง 120 แล้วพวงมาลัยสั่นนี่มันก็เกินไป

ส่วนกระบะ MG เท่าที่อ่านรีวิวมาก็ดีทุกอย่าง ยกเว้น Underpowered ตามสไตล์ครับ คิดว่าคงขายได้อยู่ แต่มากน้อยคงต้องดูอีกที

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 19:53:15 »
กระบะ นี่ ขึ้นรถยกที่ออสเตรเลียรัวๆ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 07:22:38 »
กระบะมาก็อยู่ได้แน่นอนครับ เอาแค่รถภายในบริษัทเครือ cp มาใช้ กระบะ mgแค่นี้ก็เยอะแล้วครับ ดีไม่ดี ให้ดอกเบี้ยถูกๆผ่อนรถกับเกษตรกรในเครือcp ก็ได้ยอดอีกเยอะแยะ นายทุนใหญ่ขนาดนี้ ผมว่ามาเมือไหร่ก็เกิดเมื่อนั้นล่ะครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 04:51:22 »
กระบะมาต้องทนและราคาได้

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 22:24:22 »
ถ้าเอากระบะมาจริงๆ ทำดีไซน์สวยๆแนวยุโรปหน่อย ออฟชั่นแน่นๆ เครื่องเกียร์ทนๆ ยอดขายก็พุ่งแล้วครับ