ผู้เขียน หัวข้อ: ที่เสียบบัตร แต่บางบัตร เสียบไม่ได้  (อ่าน 4093 ครั้ง)

ออฟไลน์ DP kung

• Jr. Member
  • **
ที่เสียบบัตร แต่บางบัตร เสียบไม่ได้
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 08:45:49 »
จะเห็นได้ว่า ปัจจุบันนี้รถส่วนใหญ่จะมีช่องเสียบยัตรมาให้ เอาไว้เสียบบัตรจอดรถบ้าง บัตรหมู่บ้านบ้าง สะดวกนะครับ สะดวกมาก แต่มันก็จะมีบัตรของบางห้างสรรพสินค้า ที่บัตรเดิมเนี่ยมันสามารถเสียบช่องนี้ได้อย่างพอดีเป๊ะ แต่ทางห้างก็ได้นำซองพลาสติกมาหุ้มทับ เพื่อป้องกันความสกปรก มันจึงทำให้บัตรกว้างขึ้น พอกว้างขึ้น มันก็เสียบไม่ได้ ก็เลยต้องวางที่คอนโซนเหมือนเดิม เห้ออออใครเจอปัญหานี้บ้างครับ

ออฟไลน์ cherubian

• **
Re: ที่เสียบบัตร แต่บางบัตร เสียบไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:56:16 »
อย่างเช่นบัตรจอดพารากอนใช่มั้ยครับ

แต่ก็ดีนะครับ เพราะขนาดเสียบไม่ได้
ผมยังเดินวนกลับมาหาบัตรจอดรถอยู่เลย
คิดว่าลืมทั้งๆ ที่ ยัดลงกระเป๋าไปแล้ว

ถ้าเสียบได้คงคาให้โจรเอาไปพร้อมกับรถ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: ที่เสียบบัตร แต่บางบัตร เสียบไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:15:51 »
เพิ่งเคยเห็นครับ ไอ้ที่เสียบเก็บบัตร ส่วนใหญ่ จะเหน็บไว้กับที่บังแดดเหนือศรีษะซ่ะมากกว่า

ที่อยากได้คือ ที่เก็บรีโมทครับ  รีโมทรถ รีโมทประตูบ้านตนเอง รีโมทประตูบ้านพ่อแม่ รีโมทเปิดที่กั้นไม้เข้าหมู่บ้าน

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:35:49 »
ที่เก็บรีโมต บางรุ่นมีนะครับ ของผมใช้แคปติว่าครับ ด้านล่างที่เสียบบัตร เป็นลิ้นชักเล็กๆ เก็บรีโมตประตูไฟฟ้าได้ครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:56:39 »
โดยส่วนตัว ที่เสียบบัตรผมแทบไม่ได้ใช้เลย ปกติจะโยนบัตรทิ้งไว้ในช่องคอนโซลตรงกลางมากกว่า เพราะหลายๆบัตรมันก็เสียบไม่ได้ แถมถ้าไปห้าง ผมจะเอาบัตรเก็บไว้ที่ตัวเอง ไม่ได้เอาไว้ในรถอยู่ดี

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 13:37:24 »
รับบัตร ยื่นให้เมีย
รับบัตร เข้ากระเป๋า
2 ช่องนี้จริงๆช่องในรถเอาไว้เก็บฝุ่น

ออฟไลน์ E_mail

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 17:47:12 »
ช่องเสียบบัตรในรูปเป็นของTeana L33นี่ครับ....ใช้รุ่นเดียวกัน 

บัตรที่เสียบได้ก็เสียบ เสียบไม่ได้ก็ใส่ไว้ตรงช่องสี่เหลี่ยมข้างคันเกียร์

ทำชีวิตให้ง่ายเข้าไว้ครับ  :D

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 11:30:59 »
ใช่ครับคุณ E_mail l33 ครับ

ออฟไลน์ E_mail

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 01:51:28 »
ที่เวบเทียน่ามีคนมาบอกแล้วว่า

ช่องบิวอิน สำหรับติดตั้งอุปกรณ์ทางด่วนญี่ปุ่น ไว้เสียบการ์ด ที่ญี่ปุ่นเค้าเรียกว่า ช่อง ETC Card ครับ