ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota ปล่อย Teaser VIOS Minorchange ได้หน้าเวอร์ชั่นจีน เจอกัน 23 มกราคม //  (อ่าน 36461 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota VIOS Minorchange

กำหนดการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 23 มกราคมนี้ พร้อมถ่ายทอดสด L!VE
ทางหน้า Fanpage Toyota Motor Thailand 10.30น. เป็นต้นไป

ข้อมูลจาก Toyota Thailand Official Account

ยืนยันเป็นที่แน่นอน ! จากภาพ Teaser ที่ Toyota Motor Thailand
ปล่อยออกมาล่าสุดเมื่อช่วง 10.30น. ที่ผ่านมาทาง Official Line Account

- กระจังหน้า ดีไซน์ใหม่
- ไฟหน้า ดีไซน์ใหม่
- ไฟตัดหมอก ดีไซน์ใหม่
- กันชนหลัง ดีไซน์ใหม่

ฯลฯ ที่อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงเพิ่มเติมอีก

รายละเอียดทางด้านเครื่องยนต์ คาดว่าน่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง
เพราะ พึ่งเปลี่ยนเครื่องยนต์ และ เกียร์ใหม่ไปเมื่อ มีนาคม 2016 ที่ผ่านมา

เครื่องยนต์เบนซิน รหัส 2NR-FBE ขนาด 1.5 ลิตร 1,496 ซีซี.
4 สูบ แถวเรียง DOHC 16 วาล์ว Dual VVT-i ให้พละกำลังสูงสุด
108 แรงม้า ที่ 6,000 รอบ/นาที แรงบิด 140 นิวตันเมตร ที่
4,200 รอบ/นาที จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ CVT ล็อคพูเล่ย์ 7 จังหวะ
รองรับน้ำมันสูงสุด E85

พร้อมระบบช่วยเหลือการขับขี่ เป็นมาตรฐานทุกรุ่นย่อย

- ระบบเบรกป้องกันล้อล็อก (ABS)
- ระบบกระจายแรงเบรก (EBD)
- ระบบเสริมแรงเบรก (BA)
- ระบบควบคุมการทรงตัว (VSC)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2017, 13:10:03 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

อั๊วเปงรดยี่ปุ่ง

สวยดีครับ ได้ฟีลแคมรี่รุ่นใหม่

ออฟไลน์ Sammy_

ผมจะคอยดูว่า พอ Camry 2018 ออกมาจะมีคนบอกว่า Camry 2018 เหมือน Vios 2017  ;D ;D ;D
สมัย Sylphy เปิดตัวก่อน Teana L33 หลายคนบอกว่า Teana L33 เลียนแบบ Sylphy ทั้งๆที่ Mazda งานออกแบบรถเหมือนกันหมดแต่คนไม่บ่นอะไร 555

ออฟไลน์ rtong

เดาว่าในรูปคือรุ่นท็อป  ส่วนรุ่นอื่นๆคงได้ไฟหน้าธรรมดา  กับไฟ  drl  ที่กันชน
   หน้าแบบนี้แล้วถ้า camry มาทีหลัง  จะได้รับผลกระทบไหม
เหมือน nissan ที่รถคลาสสูงกว่าเปิดตัวทีหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2017, 19:54:39 โดย rtong »

ออฟไลน์ Barracuda

รอราคา แล้วก็รอโปรส่วนลดของ city เลย

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ขอออฟชั่นภายในสวยๆนะ ตบหน้า city สักที เอาหน้าอินเดียเห่ยๆมาเเถมตัดของอีก เหอะะะะะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2017, 12:26:09 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ masuoka

ต้อนรับตรุษจีน มันต้องเป็นอะไรที่จีนๆหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
หน้าแบบนี้แล้วถ้า camry มาทีหลัง  จะได้รับผลกระทบไหม
เหมือน nissan ที่รถคลาสสูงกว่าเปิดตัวทีหลัง

ไม่มีผลครับ เพราะนั่นนิสสัน นี่โตโยต้า  ;D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Joii

Yaris ขออย่าหน้าจีนเลยนะ ผมไม่โอเคจริง ๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เด่นมากับไฟหน้าเลย
LED multi reflector ของ City ในโคมใหญ่ๆ มันแบบว่า
ดูไม่หรูเลยนะครับ มันต้องบีบๆ เรียวๆ หน่อย

อยากเห็นตัวเป็นๆ ทั้งคู่มาเทียบกัน แต่ City คิดว่าไม่ชอบแน่นอน

Yaris ขออย่าหน้าจีนเลยนะ ผมไม่โอเคจริง ๆ

ช็อคแน่นอนครับ  :-X

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ดูท่าทาง VIOS มางี้ Yaris ไม่น่ารอดครับ หุหุ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back

ผมว่า YARIS ทำหน้าแบบ VIOS ไปเลยครับ ผมว่าดีกว่ามาก
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

Yaris หน้าปัจจุบัน อาจจะมีคนไม่ชอบ
แต่คนที่ชอบน่ะมีเยอะนะครับ

ส่วนหน้าใหม่ จะมองยังไงให้สวย ผมก็ยังจนปัญญา
จะพ่นสีหรือไม่พ่นสีดำคาดหน้าก็ไม่สวย น่าทำหน้า Evo ไปเลย แบบ
ที่เขาชอบๆ เล่นกัน  ;D

ออฟไลน์ burst

• Full Member

ไม่มีผลครับ เพราะนั่นนิสสัน นี่โตโยต้า  ;D
ช่างน่าอดสูกับแบรนด์โลยัลตี้จริงๆ
Toyota Soluna Vios MC 1.5 S '06 1NZFE
BMW 3-Series 320D LCI Sport line '16 B47D20
Nissan Navara NP300 VL 4WD '17 YD25DDTi

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
โฉมนี้ดูจากรูปไม่ไหวเลยครับ เดี๋ยวต้องรอดูคันจริงอีกทีครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ก็โอเคนิครับ ไม่ได้แย่เลย ยกเว้นยาริส 55+

ออฟไลน์ aod

อย่าด่าผมนะ หน้าเหมือนเจ้าตูบจัง

ออฟไลน์ Pravit16

• Newbie
  • *
ธรรมดาครับ vios มันรถยอดนิยม มีชื่อเสียงมานาน
คนชอบก้อเยอะ ไม่ชอบก้อมี ออกแบบมาสวยก้อเสมอตัว
ถ้าออกแบบมาแย่ก้อด่าเละ
 แต่โฉมนี้ผมให้ผ่านนะยิ่งดูยิ่งลงตัว สดใหม่ และสปอร์ตขึ้นไปอีก
เรียกว่า city mc 2016 กลายเป็นรถแม่บ้านไปเลย

บ้านเราซื้อรถที่โฉมเป็นอันดับแรกครับรวมถึงผมด้วย
ออพชั่นเยอะ แต่โฉมไม่ถูกใจผมก้อไม่เอาครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
อย่าด่าผมนะ หน้าเหมือนเจ้าตูบจัง

เออแฮะ พอคุณว่าแล้วผมย้อนขึ้นไปมองคันสีขาว บ๊ะ ว่าไปมันก้คล้ายๆนะ ถ้าทำลิ้นห้อยไปข้างๆนี่ยิ่งเหมือนเลยล่ะ แต่ผมว่าน่ารักดีออกนะ อิอิ ;D
ส่วนหน้าใหม่ ใครว่าไม่สวย ผมว่ามันสวยดูดีกว่ารุ่นก่อนเยอะเลย ดูโฉบเฉี่ยวดี ไฟท้ายก้สวยขึ้น สรุปว่าเปไมเนอร์เชนจ์ที่ดีขึ้นนะผมว่า

ออฟไลน์ beboylife

• Newbie
  • *
หวังว่าจะปรับปรุงเรื่อง ไฟหน้าปัด ไฟเครื่องเสียงที่แสบตามากมาย และ แอร์ที่เปิดเบาสุดยังหนาวเวลาขับกลางคืน

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่มีผลครับ เพราะ

1. วีออสเป็นโฉมเดิม ตัวถังเดิม แต่แคมรี่เป็นโฉมใหม่ ตัวถังไม่เหมือนกัน

2. ที่เกิดเคสกับซิลฟี่ เพราะตัวถัง กันหน้าและหลังดันเหมือนกับเทียน่า และดันเปิดตัวก่อนซะอีก พอเทียน่าเปิดตัวทีหลังคนก็มองว่าเอารถเล็กไปสูบลม

3. แคมรี่ยังไงก็ต้องเปิดตัวก่อนวีออสอยู่แล้ว จากนั้นอีกปีนึงวีออสถึงค่อยเปิดตัว โตโยต้าทำแบบนี้มานานกว่า 15 ปีแล้วครับ

หวังว่าจะปรับปรุงเรื่อง ไฟหน้าปัด ไฟเครื่องเสียงที่แสบตามากมาย และ แอร์ที่เปิดเบาสุดยังหนาวเวลาขับกลางคืน

แอร์คงเดิมดีแล้วครับ บ้านเราเมืองร้อน ขับรถแอร์เย็นๆสบายตัวกว่าเยอะ

ถ้าจะปรับปรุงจริงๆ ผมขอเบาะหลัง 60/40 พร้อมที่พักแขน + ไฟกลางเพดาน แค่นี้พอครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
หน้าจีนสวยนะผมว่า  :) :) :)

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่รอดูเลยครับ ว่าใครได้แชมป์ B Segment ประเทศไทย ประจำปี 2560

ออฟไลน์ โบตั๋น

สอบถามนิดนึงครับ สงสัยมาตลอดว่าวีออสโฉมนี้ ไม่เขียนถึง ระบบ TRC (traction control) แต่โปรโมทว่ามี   VSC ในเว็บไซต์ของโตโยต้าเองก็ไม่ได้เขียนถึง แต่มีปุ่มปิดระบบกันลื่น สรุปว่ารุ่นนี้จริงๆแล้วมี TRC หรือไม่มีกันแน่ครับ

แอร์คงเดิมดีแล้วครับ บ้านเราเมืองร้อน ขับรถแอร์เย็นๆสบายตัวกว่าเยอะ

ถ้าจะปรับปรุงจริงๆ ผมขอเบาะหลัง 60/40 พร้อมที่พักแขน + ไฟกลางเพดาน แค่นี้พอครับ
[/quote]

ขอให้ปรับอุณหภูมิได้ดีกว่าครับ เผื่อเที่ยวเหนือ ต้องไปหายืมรถคนอื่นที่มี
แอร์ปรับอุณหภูมิได้อีก ลูกค้าชาวเหนือก็เยอะนะครับ
อีกอย่าง แอร์แบบปรับอุณหภูมิได้ของ Toyota ก็เย็นเยือกได้นะครับ
ยี่ห้อนี้มันเยือกได้ทุกรุ่น แต่ขอให้ปรับอุณหภูมิได้แบบ Camry เหอะจะดีมาก  ;D

ออฟไลน์ whoami

ทำไม drl ยังไม่ยอมอยู่ในโคมเดียวกับไฟหน้าอ่ะ ยังแยกแปะอย่างกะไฟจีน

อ้อ ลืมไป มันได้หน้าจีนนี่เนอะ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ขอให้ปรับอุณหภูมิได้ดีกว่าครับ เผื่อเที่ยวเหนือ ต้องไปหายืมรถคนอื่นที่มี
แอร์ปรับอุณหภูมิได้อีก ลูกค้าชาวเหนือก็เยอะนะครับ
อีกอย่าง แอร์แบบปรับอุณหภูมิได้ของ Toyota ก็เย็นเยือกได้นะครับ
ยี่ห้อนี้มันเยือกได้ทุกรุ่น แต่ขอให้ปรับอุณหภูมิได้แบบ Camry เหอะจะดีมาก  ;D
[/quote]
Altis mc ไม่ได้ Vios ก็หมดสิทธิ์ครับ  :-X
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Altis mc ไม่ได้ Vios ก็หมดสิทธิ์ครับ  :-X
[/quote]

ผมก็คิดว่างั้นครับ แต่ 80-90% ของลูกค้าวีออสคงไม่ได้ซื้อรุ่นที่มีแอร์ออโต้ 555

ออฟไลน์ No Trespassing

อัลติสก็ปรับละเอียดนะครับ ที่ละ .5 องศา เช่น 26.5 // 27.0 // 27.5 องศา เป็นต้น

แต่สำหรับผม ยังยืนยันครับ ขอให้โตโยต้าแอร์หนาวต่อไป อย่าเหมือนฮอนด้าเลย รายนั้นแอร์มีก็เหมือนไม่มี สู้แดดไม่ได้

ขับรถกลางแดดจัดๆ + รถติดนรก แต่มีแอร์เย็นๆลมแรงๆ มันสบายตัวนะครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

City ดูดีกว่านิดหน่อย