ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถในที่ห้ามจอดหรือทางฉุกเฉิน โดนปรับกี่บาทครับ  (อ่าน 4558 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไปจอดรถไว้ทางจอดฉุกเฉิน ของโรงบาลอะครับ  ที่จอดเพราะทางนั้นเขาเลิกใช้แล้ว ประตูก็ไม่ได้เปิด  มานานเพราะหญ้าขึ้นเต็มประตู
แต่ก็เข้าใจว่า ไว้ฉุกเฉิน  ไว้ใช้เมื่อจำเป็น

สุดท้ายก็โดนใบสั่งครับ 

เขามีตาประทับ ด้วยว่าบอกอายัดทะเบียน
ให้เสียค่าปรับผ่านธนาคากรุงไทยได้

แต่ไม่ยักจะบอกในใบสั่งว่ากี่บาท

ก็เลยอยากมาถามว่า ค่าปรับเวลาจอดรถในที่ห้ามจอด แบบนี้  เขาปรับกันเท่าไหร่ครับ
แล้วถ่้ายังไม่ได้ไปจ่าย  ตอนต่อทะเบียนมันจะขึ้นโชว์ในระบบของขนส่งใหม่  และเราเสียค่าปรับที่ขนส่งไปเลยได้ไหม หากเขาทั้งท้วง

ค่าปรับเสียที่ขนส่ง กับเสียกับ ธนาคารกรุงไทย หรือ สถานตำรวจ  จะเสียในเรตเท่าๆ กันไหม

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ knott

• Newbie
  • *
ผมพึ่งจะโดนที่สนามบินสุวรรณภูมิครับ ไปรอรับแฟน พี่รวยมาดักหน้ารถและออกใบสั่ง โดนปรับไป 5ร้อยบาทไม่ลดเลย  :'(

ออฟไลน์ 6162002

1000 บาทครับ ราคาล่าสุด *-*

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมพึ่งจะโดนที่สนามบินสุวรรณภูมิครับ ไปรอรับแฟน พี่รวยมาดักหน้ารถและออกใบสั่ง โดนปรับไป 5ร้อยบาทไม่ลดเลย  :'(
โชคร้ายไป แต่ไปว่าเขาว่าพี่รวยไม่ได้ครับ ทำตามหน้าที่แหละ ถ้าจะรอจริงๆก็เสียเงินในตึกจอดหน่อย
ผมเคยขับรถเล่นตอนกลางคืน ไปจอดวิ่งเข้าไปฉี่(เพราะไม่ไหวจริงๆ)แล้วรีบวิ่งกลับออกมา ไม่โดนครับ  :P