ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Hyundai H1 หน่อยครับ  (อ่าน 2336 ครั้ง)

ออฟไลน์ rathanit

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Hyundai H1 หน่อยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 15:34:23 »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีทางบ้านมีแผนจะซื้อรถตู้ ไว้ใช้เป็นรถครอบครัว เล็งๆไว้เป็น Hyundai H1 Deluxe อยากทราบว่า
1. จะมีไมเนอร์เชนจ์ หรือ โมเดลเชนจ์ ภายในเร็วๆนี้ไหมครับ
2. ปีหน้าราคาจะขึ้นเยอะมากไหมครับ แล้วจะมีออปชั่นอะไรเพิ่มมาหรือเปล่าครับ หรือจะซื้อภายในปีนี้ไปเลยครับ
3. ไปดูมาได้ส่วนลด 40,000 บาท ประกัน,พรบ,ฟิล์ม คุ้มไหมครับ หรือ มีที่ไหนได้โปรโมชั่นดีกว่านี้ไหมครับ ผมไปดูศูนย์ที่บางนามาครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Hyundai H1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 18:32:01 »
ได้ยืนว่า โมเดลเชนส์ปีหน้านะครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ Hyundai H1 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 21:26:19 »
รอดีได้ก็ดีครับ ปีหน้า เปลี่ยนโฉม น่าจะลงตัวและสวยกว่าเดิม
แต่ผมว่ากว่าจะมาไทยก็คง 2017 พอดี บ้านเราเปลี่ยนรุ่นช้าครับ
ดูทูซอน กับ เอลันต้าสิครับยังนอนานเลย

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 03:01:43 »
ตัวปัจจุบันลากขายมานานมากและกำลังจะหมดอายุทำตลาด รอลุ้นให้เปลี่ยนโฉมอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 08:23:18 »
ผมก็หาข้อมูลอยู่นานครับรุ่นนี้

อ่านแล้วก็พบว่ามันเป็นรถแบบเดียวกับ Commuter ที่เน้นการโดยสารและทนทาน
แต่ได้มีการปรับปรุงจนสวยงามและน่าใช้ทั้งภายนอกและภายใน จึงไม่แปลกใจที่ราคาน่าคบและขายดีในเมืองไทย
แต่การออกแบบแผงแดชบอร์ดก็ยังขัดใจหลายๆคนที่ต้องการให้สวยแบบรถ Hyundai รุ่นอื่นๆ (รวมทั้งผมเองด้วย)

ผมเลยเดาและหวังว่า H-1 รุ่นถัดไป (จะเรียก H-2 ไหมนะ) จะได้รับการออกแบบใน Design Language ใหม่แบบในรถ Sedan รุ่นใหม่ ทั้งภายนอกและภายใน และไป Benchmark กับ Alphard Vellfire คงจะเจ๋งไม่น้อยเลยครับ (แต่ราคาคงจะขึ้นตามไปด้วยแน่นอน)
 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 19:58:28 »
ขอคอนเสปเดิมนี่แหละ

ไม่ต้องหล่อมาก เรียบๆง่ายๆ ใช้งานได้ฟังชั่นดี

ปรับแค่ข้อเดียวเลยช่วงล่างอย่าเด้ง ขอแค่นั้นจริงๆ

ราคา1.4-1-7แบบเดิมพอ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 21:54:04 »
รอตัวใหม่มาอยู่เหมือนกันครับ