ผู้เขียน หัวข้อ: จะหารถที่ราคาถูกกว่า 0 ได้ที่ไหนคับ?  (อ่าน 5488 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ถ้า 0 ขาย CRZ ราคา 1.9M ผมจะหาซื้อราคาถูกกว่าได้ที่ไหนคับ

เกรย์เค้าจะเอามาขายราคาต่ำกว่านี้หรือป่าวประมาณเท่าไหร่คับ

ตอนนี้ดู CRZ , MX5 ,Flat 500 ,DS3 MT ไว้แต่ขอดูราคาก่อน
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: จะหารถที่ราคาถูกกว่า 0 ได้ที่ไหนคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:01:26 »
เกรย์หรือ จปก.
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

Re: จะหารถที่ราคาถูกกว่า 0 ได้ที่ไหนคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:03:13 »
เกรย์หรือ จปก.

ตอนนี้ จปก.มันจดทะเบียนไม่ได้แล้วอ่ะสิคับ

ถ้า จปก.CRZ 1.2M คงน่าสนอยู่ :)
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:26:26 »
ผมว่า งานนี้เกรย์คงไม่เอามาแข่งด้วยหรอกครับ ราคาลงมาขนาดนี้ จากเดิมราวๆ 4 แสนบาท แถมตัวรถยังมี Service ครบๆ ผมว่าซื้อศูนย์เถอะครับ

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:36:52 »
มีคนรู้จักทำงานอยู่ในบริษัทผลิตรถไหมครับ ถ้ามีติดต่อกับคนนั้นแล้วให้ซื้อผ่านโรงงานโดยตรงได้ครับโดยไม่ผ่านศูนย์ แต่ลองเอาส่วนลดมาคำนวนของแถมที่จะได้จากศูนย์ว่าอะไรมันคุ้มค่ากว่ากันก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:13:08 »
มีคนรู้จักทำงานอยู่ในบริษัทผลิตรถไหมครับ ถ้ามีติดต่อกับคนนั้นแล้วให้ซื้อผ่านโรงงานโดยตรงได้ครับโดยไม่ผ่านศูนย์ แต่ลองเอาส่วนลดมาคำนวนของแถมที่จะได้จากศูนย์ว่าอะไรมันคุ้มค่ากว่ากันก็แล้วกันครับ

มีวิธีแบบนี้ด้วยหรอครับ ซื้อกับโรงงานโดยตรงอ่ะครับ เค้ายอมขายหรอครับ?

ซื้อถูกก็มีอีกแบบ คือต้องรู้จักพนักงาน ใช้โควต้าซื้อรถยนต์ ส่วนใหญ่จะเป็นส่วนลด 5% จากราคารถ แล้วก็ผ่อน 0% อะไรทำนองนั้นนะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:27:54 »
 CRZ , MX5 ,Flat 500 ,DS3 MT

รถพวกนี้เกรงว่าจะใช้โควต้าไม่ได้ ที่่รู้ส่วนมากเห็นแต่พวกรถตลาดนะครับ แต่รถโควต้า ของแถมน้อย ประกัน1อาจไม่มี นะครับ คิดไปกลับแล้วซื้อศูนย์ต่อรองของแถมไงก็ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:43:34 »

มีวิธีแบบนี้ด้วยหรอครับ ซื้อกับโรงงานโดยตรงอ่ะครับ เค้ายอมขายหรอครับ?

ซื้อถูกก็มีอีกแบบ คือต้องรู้จักพนักงาน ใช้โควต้าซื้อรถยนต์ ส่วนใหญ่จะเป็นส่วนลด 5% จากราคารถ แล้วก็ผ่อน 0% อะไรทำนองนั้นนะครับ
ให้พนักงานคนนั้นติดต่อดำเนินการซื้อให้ครับ เราไม่สามารถซื้อกับโรงงานโดยตรงได้ ขอโทษทีผมบอกไม่เคลียร์+พอดีแม่ผมทำงานชิปปิ้งที่ติดต่อกับบริษัทรถแบรนด์หนึ่งมาอย่างยาวนานทำให้รู้จักกับคนในบริษัทรถนี้ค่อนข้างเยอะ รวมถึงรถในบริษัททั้งหมดก็ซื้อกับแบรนด์นี้ตลอดไม่ว่าจะรถผู้บริหาร รถพนักงาน ทำให้มีลู่ทางในการติดต่อซื้อรถครับ ซึ่งส่วนลดที่ได้จะมากกว่า%ที่คุณบอกมาอยู่ครับ ปล.รถคันล่าสุดที่เพิ่งจองไปผมก็คำนวนแล้วว่าคุ้มค่ากว่าการซื้อผ่านดีลเลอร์ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 14:07:22 »

ให้พนักงานคนนั้นติดต่อดำเนินการซื้อให้ครับ เราไม่สามารถซื้อกับโรงงานโดยตรงได้ ขอโทษทีผมบอกไม่เคลียร์+พอดีแม่ผมทำงานชิปปิ้งที่ติดต่อกับบริษัทรถแบรนด์หนึ่งมาอย่างยาวนานทำให้รู้จักกับคนในบริษัทรถนี้ค่อนข้างเยอะ รวมถึงรถในบริษัททั้งหมดก็ซื้อกับแบรนด์นี้ตลอดไม่ว่าจะรถผู้บริหาร รถพนักงาน ทำให้มีลู่ทางในการติดต่อซื้อรถครับ ซึ่งส่วนลดที่ได้จะมากกว่า%ที่คุณบอกมาอยู่ครับ ปล.รถคันล่าสุดที่เพิ่งจองไปผมก็คำนวนแล้วว่าคุ้มค่ากว่าการซื้อผ่านดีลเลอร์ครับ

ซื้อกับโรงงานโดยตรงได้ แต่ผมว่ามันต้องขึ้นกับเงื่อนไขหลายประการนะครับ เช่น ผมว่าน่าจะต้องเป็นรถประกอบใน อย่าง CR-Z เป็นรถนำเข้าผมว่าหมดสิทธิ์น่ะครับ

ล่าสุดที่บ้านเพิ่งซื้อ Camry Hybrid โฉมก่อนนี้ น่าจะเป็นการผลิตไลน์สุดท้าย ในนามพนักงาน ลดไปประมาณ 300,000 บาท ครับ ไม่มีของแถม ชุดแต่ง รวมถึงประกันใดๆทั้งสิ้น ซื้อแล้วบังคับจดทะเบียนภายใน 7 วันครับ

ที่สำคัญ พวก CR-Z Oddesey Stepwgn เป็นรถที่หากดีลเลอร์ไหนต้องการ ค่อยสั่งจาก บ.แม่มาเป็นคันๆ ไม่ได้บังคับขาย แบบนั้นผมว่าโอกาสได้ราคาพิเศษ (ราคาทุนจากดีลเลอร์) ผมว่ายากมากมายครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 15:05:49 »
สรุปคือว่าตอนนี้ CRZ ซื้อ 0 ถูดสุดแล้วใช่มั้ยคับ?

ผมไม่ค่อยจะชอบ o honda ตรงเรื่องดอกเบี้ยมันสักเท่าไหร่ ดอกเบี้ยจะแพงไปถึงไหน?

ตอนนั้นผมเคย ไปถาม jazz JDM ผ่อน 72 เดือนเนี่ยคับ ดอกเบี้ย 4 บาทกว่าๆ

ผมอึ่งกับดอกเบี้ยผมว่า ฮ่ะพี่ทำไม่ดอกมันแพงจัง เซลล์ว่าผ่อนนานก็แบบนี้แหละน้อง = =" 

ผมเลยคิดว่า CRZ ดอกเบี้ยบานแน่นอน

ผิดกับ flat 500 ผมว่าโปรโมชั่นเค้าให้ผมดีกว่ามาก (ไม่เหมาะสมลบได้น่ะคับ)

ดอกเบี้ยคนล่ะเรื่องกันเลย แต่ก็ต้องมาคิดหนักเรื่องรถอีก

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 18:54:42 »
เคยจีบสาวอยู่คนหนึ่ง เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว เขาทำงานที่ เชฟฯ แล้วเขาเอาราคารถ ราคาพนักงานมาให้ดู

ถูกกว่าที่เราๆ ซื้อจากศูนย์พอควรเลย แต่คุ้นๆ ว่า ต้องเป็นชื่อพนักงานซื้อ แล้วไม่มีสิทธิ์โอนให้คนอื่น จนกระทั่งผ่านไป 2 ปี

เขาก็แย็บๆ ให้เราจีบเขาเป็นแฟน แล้วซื้อ จะได้ราคาถูก สุดท้ายก็ไม่จีบต่อครับ 555+ (เพราะไปเอายี่ห้ออื่น)  ;D

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 19:08:46 »
เซลล์มั่วรึเปล่าครับ
ดอกเบี้ยของ honda leasing ตอนนี้ถูกนะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 19:37:20 »
เซลล์มั่วรึเปล่าครับ
ดอกเบี้ยของ honda leasing ตอนนี้ถูกนะ

ไม่รู้น่ะคับ เห็นเค้าเปิดๆแฟ้มอะไรสักอย่างดูอยู่ 4บาทกว่า เกือบ5 อ่ะคับดอกเบี้ยผมเห็นผมถอยเลย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 07:45:26 »
รถตลาด Honda กับ รถ Uniq เฉพาะคนรักจริงๆ Fiat ผมว่าเอาเรื่อง ด/บ มาเทียบไม่ได้หรือเปล่าครับ รถที่ขายได้ไม่เยอะนัก คงจะเอาจุดเด่นด้านอื่นมาเป็นส่วนช่วยขายเป็นธรรมดาครับ เช่น VW ผ่อน 0% ยังมีเลยครับ

ปล. ผมว่าทาง Honda เค้าคงเอา CR-Z มากระตุ้นตลาดให้ดูหลากโมเด็ล มากกว่าจะทำยอดขายจริงๆน่ะครับ ถ้าลงมาสัก 1.6-1.7 ลบ ค่อยมีลุ้นน่าสนใจหน่อย