ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Nissan JUKE //  (อ่าน 18437 ครั้ง)

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Nissan JUKE //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:02:47 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Nissan JUKE //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 00:55:08 »
เพื่อนผมเพิ่งออกสีแดงตัวท้อปไปคัน ซื้อเพราะความแปลก ความน่ารัก สมรรถนะเอาไว้ทีหลัง นิสสันตอบโจทย์คนกลุ่มนี้ได้เยี่ยมมาก ขอปรบมือให้เลย 8)

ออนไลน์ frame@kk

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:53:48 »
เป็นรถที่ไม่คิดว่าจะถูกใจพ่อกับแม่ ทั้งที่มันจอดข้างกับ teana
ถ้าเลือกได้ มี juke คันนึง มี bigbike คันนึง จบเลย

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 11:20:04 »
น่าจะขายดีช่วงแรกด้วยความแปลก แต่อัตราเร่งกับบริโภคคงจะเป็นตัวบั่นทอนยอดขายแน่เลย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 23:35:24 »
ผมเป็นคนหนึ่งละ ที่เฝ้ารอ Juke มาเมืองไทย

รอนานมากครับ

พอมันมาจริง ๆ ณ วันนี้ ผมกับรู้สึกว่า มันแพงไป

ยิ่งมี Livina มาเติมขายอีก ทำให้ไม่อยากได้ Juke ไปลเย ไม่ใช่เพราะLIVINA สวยกว่า หรือว่าอะไร แต่เพราะมันทำให้เห็นภาพราคาต้นทุนของรถแบบเปรียบเทียบได้มาก ๆ

ถ้าผมจะควักเงินแปดแสน ไปซื้อ Juke ผมคงเลือก เพิ่มเงินอีก 1-3 แสนออก SUV ซักคันจะดีกว่า ยิ่งfortuner, Pajero sport ทำส่วนลดออกมาแบบนี้ช่วงปลายรุ่น ทำให้ Juke หมดความน่าสนใจไปอย่าเลี่ยงไม่ได้

ทุ้นี้ ตรงกับใจผมเลย ถ้าให้จ่าย8แสน กับบอดี้แบบนี้ไม่ไหวครับ นั่ง2คนอ่ะสบาย แต่ ไม่ใช่สำหรับรถครอบครัว
สมมุติเอาปาเจโร่สปอร์ต ตัวเบนซิน 922000 +ส่วนลดอีก 3-4หมื่น ราคาพอๆกันเลยไหม แต่ได้รถบอดี้ใหญ่
นั่งสบาน แถว1-2 แถว3พอแก้ขัดได้ เด็กๆนั่งได้ สามารถพับเบาะมีพื้นที่บรรทุกได้สบาย มีแอร์ราว เย็นทั่วคัน
เอาไปติดแก๊ส LPG/CNG ได้ ศูนย์บริการคงไม่หนีกันมาก ถ้าเป็นตัวดีเซล ก็ต่างกันไม่เกิน2แสน แต่พูดถึงขับ
แบบคนปกติ ไม่เกิน120 ยังไงปาเจโร่สปอร์ต ก็ประหยัดกว่าเพราะดีเซลราคา30 โซฮอล91เกือบ40บาท
ตัวเลือกอื่นก็มีMU-Xอีก ตัวล่างสุด1014000 ทำไมจะต้องมาซื้อรถที่มันแคบๆอึดอัดด้วย อัลเมร่า จะกว้างกว่าอีก
ตอนอยู่โชว์รูม ตอนเปิดตัว JUKE สวยมาก แต่ยามมาวิ่งบนท้องถนน หลังคาลาดๆ ท้ายตัดๆ เหมือนรถพิการ ไงไม่รู้
ถ้าจะเล่นJUKE ผมรอนิสสัน X-TRAIL หรือฮอนด้า CR-U ก็ได้ครับ สรุปคือไม่ชอบความแคบอึดอัด ท้ายตัดไม่สมประกอบ
เหมือนที่ไม่ชอบ CX-5 ราคาไม่สมกับตัว บอดี้เล็กพิกล เห็นข่าวว่ายอดจอง3-4พันคัน ทุกวันนี้ยังนับคันได้เลยนะ
JUKE ออกมาทีหลังยังวิ่งเกลื่อนถนนกว่าอีก นานๆทีจะได้เจอสักคัน CX-5 (ผมอยู่เชียงใหม่ครับ)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 07:56:35 »
 ;) :) :Dthanks krub appreciate

ออฟไลน์ uncle jing

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 09:27:29 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ losttheways

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 17:20:12 »
ขอบคุณมากสำหรับรีวิวครับ

ชอบครับ รถสวย มีสไตส์ ราคาก็พอได้อยู่ แต่ผมไม่ซื้ออีตรงโฆษณานี่แหละ เน้นตลาดวัยรุ่นวัยเด็กจบใหม่ เฮ่อเศร้า