ผู้เขียน หัวข้อ: Avanza ปีหน้ามีโอกาสที่จะปรับปรุง (minor change) ไหมครับ  (อ่าน 4987 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_TY

• Newbie
  • *
เช่นเปลี่ยนเครื่องยนต์ให้รองรับ E20 และปรับปรุงประสิทธิภาพให้มีอัตราสิ้นเปลืองที่ดีกว่าตัวปัจจุบัน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Avanza ปีหน้ามีโอกาสที่จะปรับปรุง (minor change) ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 22:58:21 »
มีครับ แต่ไม่น่ามี E20

หลักๆคาดว่าเป็น
- ไฟท้ายแบบยาว
- ถุงลมคู่
- วิทยุใหม่
- วัสดุบุหลังคาใหม่ (อยากให้มีจังว้Xยยยยย)
- เบาะปรับสูงต่ำ

ลองดู MDM (Malaysian Domenstic Market)เป็นแนวทางดูครับ

http://www.toyota.com.my/avanza/
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: Avanza ปีหน้ามีโอกาสที่จะปรับปรุง (minor change) ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 23:06:17 »
ตอนนี้มันยังไม่มีอี๒๐อีกหรือครับ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 23:21:03 »
คันที่บ้านผม 6 ขวบ แล้วครับ

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:24:16 »
รถอะไรก็ไม่รู้ เลิกผลิตดีที่สุด เพราะคิดว่ามันคงไร้ค่ามาตั้งแต่ตอนเครื่อง 1.3 แล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 12:03:47 »
คุณ Palit2011

การตอบในเว็บบอร์ดนี้ ไม่ใช่สักแต่จะเขียนอะไรข้าก็เขียนตามแต่ใจชอบ

ขนาดผมเอง ขับมาแล้ว และมองเห็นว่า Avanza ไม่ใช่รถที่ดีเด่อะไร
และผมเองก็ไม่มีวันซื้อ Avanza มาใช้

แต่มันไม่ใช่รถที่ไร้ค่า คุณไม่ควรใช้คำพูดแบบนั้น เพื่อพูดในสิ่งที่คุณคิดแบบไม่กลั่นกรอง ไม่ได้นึกถึงใจคนอื่น
ที่เขาซื้อรถรุ่นนี้ เพราะมันตอบโจทย์การใช้งานของเขา เมื่อเทียบกับ กำลังทรัพย์ที่เขามี

รถรุ่นนี้ ยังเป็นรถที่มีอนาคตอยู่ ถ้า Toyota กับ Daihatsu จะร่วมกันทำรถออกมาให้มันดีกว่าที่เป็นอยู่

ดังนั้น ต่อจากนี้ การตอบในบอร์ดนี้ ขอนะครับ คิดให้เยอะๆ
และกรุณา อ่านกฎของบอร์ดด้วย ว่า อย่าใช้ข้อความ ที่ก่อโอกาสให้เกิดความขัดแย้งกัน

ที่นี่ไม่ใช่เว็บที่ใครนึกจะเขียนอะไรชุ่ยๆส่งเดช ก็เขียนนะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 13:20:54 »
เหมือนจะได้กลิ่นบัตตาเลี่ยนไถข้างหัวทะแม่งๆเลยอ่า ผมว่าจะโพสอะไรก็แล้วแต่ คำนึงถึงใจเขาใจเราด้วยก็ดีนะครับ เพราะถ้าผมใช้อแวนซ่าอยู่แล้วมาเจอเม้นท์แบบนี้ ก็คงมีเคืองเหมือนกัน เพราะถ้าเราจะซื้อรถรุ่นอะไร เราก็คงคิดแล้วว่ารถรุ่นนั่นตอบโจทย์ของเราได้มากที่สุด

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:17:57 »
อาจเดือน กุมภา ครับแว่วๆมาจากคลับ ;D

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:40:37 »
ข้างบ้านผมเค้ามีเด็กเล็กก็ใช้อาวันซ่า แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนเป็นรถเก๋ง 2 คันแล้ว

สำหรับการเริ่มต้นกับรถเอนกประสงค์มันก็ยังตอบโจทย์ได้ดีแหล่ะผมว่า ส่วนสเตปต่อไปมันก็แล้วแต่งบใครงบมัน

ออฟไลน์ nattakittp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:47:48 »
มันไมเนอร์ไปทีนึงแล้วไม่ใช่หรือครับ จำได้ว่าก่อนหน้านั้นที่เปลี่ยนจากเครื่อง 1.3 เป็น 1.5 แล้วก็เปลี่ยนลายกระจังหน้าด้วย
ถ้ามันไม่เนอร์อีกก็แปลว่ารุ่นนี้ไมเนอร์ 2 รอบเลยรึเปล่าครับ เคยมีในประวัติศาสตร์มั้ยอ่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:54:15 »
มันไมเนอร์ไปทีนึงแล้วไม่ใช่หรือครับ จำได้ว่าก่อนหน้านั้นที่เปลี่ยนจากเครื่อง 1.3 เป็น 1.5 แล้วก็เปลี่ยนลายกระจังหน้าด้วย
ถ้ามันไม่เนอร์อีกก็แปลว่ารุ่นนี้ไมเนอร์ 2 รอบเลยรึเปล่าครับ เคยมีในประวัติศาสตร์มั้ยอ่ะ
3 แล้วครับ
รอบที่ 1 เครื่อง 1.5
รอบที่ 2 เกียร์แบบขั้นบันได
รอบที่ 3 ข้างบนเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 21:53:00 »
ผมว่าโฉมภายนอกเค้าก็ปรับปรุงขั้นมาดีมากเลยครับ
เห็นสีขาวแล้วยังชอบเลย ผมก็ว่าไดฮัทสุเค้ามีประสปการณ์ในการทำรถตู้เล็ก ประตูสไลด์
มาจับมือกับโตโยต้าแล้ว ตอนแรกทำไมไม่ต่อยอดทำตั้งแต่ตอนนั้น
ผมว่าน่าจะดี (ผมคิดเองครับ)....

thank pic: http://paultan.org