ผู้เขียน หัวข้อ: เซนเซอร์ camry hybrid และ prius hybrid มีบอกระยะกันชนเหมือน BMW ไหมครับ  (อ่าน 5883 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
คือ เห็น รถโตโยต้า camry hybrid และ prius hybrid  มีเซนเซอร์ หลังมาให้ถึง 4 จุด หน้า 2 จุด  เลยสงสัยว่า  การทำงานนั้นมันทำงานยังไงกัน  มีแต่ระบบเสียงเตือนอย่างเดียวเหรอครับ  หรือ มีการแสดงจอบอกระยะห่างด้วย เหมือน BMW ไหมครับ
ใครเคยใช้  แชร์หน่อยครับ อยากรู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 18:45:44 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Ruksadindan

บอกครับ บอกเป็นเสียงถี่ๆ

ส่วนการใช้สายตา แคมรี่ถ้าเป็นของแท้ จำได้ว่าขึ้นจอให้ด้วย แต่พริอุสไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าผมจำไม่ผิด prius ไม่ได้ให้จอมาด้วยไม่ใช่หรอครับ เพราะฉะนั้นก้คงจะมีแต่เสียงเซนเซอร์เตือนเหมือนรถทั่วๆไป แต่ camry มีกล้องมองหลังและเซนเซอร์ถอยหลังมาให้ครับ แต่ไม่มีบอกระยะกันชนแบบ BMW

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Prius ไม่มีมาให้เลยครับ

ต้องติดเพิ่ม ตรงมุมกันชนจะมีจอขนาดเท่าปุ่มสวิตซ์
แต่ท้ายรถต้องฟังเอา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Camry ขึ้นจอครับ ว่าเซ็นเซอร์ตัวไหนกำลังทำงาน ซ้าย-ขวา-หน้า-หลัง แต่ไม่มีระยะบอกเป็นตัวเลข จะบอกเป็นเสียงปิ๊บๆๆๆๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pca

• Jr. Member
  • **
Camry ขึ้นจอครับ ว่าเซ็นเซอร์ตัวไหนกำลังทำงาน ซ้าย-ขวา-หน้า-หลัง แต่ไม่มีระยะบอกเป็นตัวเลข จะบอกเป็นเสียงปิ๊บๆๆๆๆ

เพิ่มเติมครับ ถึงแม้จะไม่มีระยะบอกเป๊นตัวเลข แต่บอกเป็นขีดๆ ครับ วัตถุห่างขีดก็หลายขีด วัตถุอยู่ใกล้ขีดก็ลดลง

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
ของผม ใช้พรีอุสนะ
ติดสองตัวท้าย มันจะมีบอกระยะเป็นอันเล็กๆมาให้ศูนย์ติดมาให้
ระยะจะบอกเป็น เมตรอ่ะครับ
เพราะพอใกล้อย่างเหลือ 60 เซนติเมตร
มันจะขึ้น 0.6

แล้วแต่ศูนย์ อ่ะครับของผมเป็นของแถม

ออฟไลน์ beerrl

Camry เป็นตัวขีดๆบอกและเสียงดังยิ่งถี่ยิ่งใกล้ถ้าเสียงค้างแสดงว่าอีก30cm ชนครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL