ผู้เขียน หัวข้อ: หารถให้ฝ่ายขายครับผม Cruze 2.0 Diesel, Lancer EX 2.0 GT, New Mazda3 2.0 5dr  (อ่าน 8833 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
เนื่องจากบริษัทคุณพ่อผมจะออกรถให้ฝ่ายขายของบริษัทใช้อะครับแทน CivicFD ที่วิ่งไป 180,000 km แล้ว
คือจะต้องใช้เดินทางบ่อยอะครับผม อาทิตย์นึงมี 500+ KM. อะครับ ช่วงล่างให้ความมั่นใจได้ ปลอดภัย  ประหยัดพอประมาณ
ไปแถวลำปาง เชียงใหม่ ตาก ค่อนข้างบ่อยครับ 

ใจจริงมองตัวดีเซล Cruze อยู่ครับ  เพราะตัว Focus 2.0TDCi ได้ออกไปก่อนแล้วอะครับ
(ออกไป2คันครับ รถดีมากๆเลยครับ ก็ได้รับความคิดเห็นจากเพื่อนๆ HLM 1-2ปีที่แล้วแหละครับ555)
ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนบ้างครับ  แต่ก็เห็น EX, MZ3 น่าสนใจอยู่อะครับ
โดยเฉพาะ Mazda3 เพราะมีความสดอยู่มาก แต่เสียดายตรงเครื่องแบบเดิมนี่สิครับผม
งบประมาณ 1-1.2 ล้านบาทครับผม

แล้วก็อีกคันใช้สำหรับเลขาอากงครับ ปัจจุบันใช้ Altis 1.6 2003 อยู่ครับ
เลยกำลังลองหารถที่ประหยัดน้ำมัน ขับเพียงในเมืองและปริมณฑลครับผม ไม่เล็กกว่า Altis นะครับ
งบประมาณ 7-8แสนปลายๆครับผม

รบกวนแนะนำให้ด้วยครับผม
ขอบคุณครับ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: หารถให้ฝ่ายขายครับผม Cruze 2.0 Diesel, Lancer EX 2.0 GT, New Mazda3 2.0 5dr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 21:59:22 »
เนื่องจากบริษัทคุณพ่อผมจะออกรถให้ฝ่ายขายของบริษัทใช้อะครับแทน CivicFD ที่วิ่งไป 180,000 km แล้ว
คือจะต้องใช้เดินทางบ่อยอะครับผม อาทิตย์นึงมี 500+ KM. อะครับ ช่วงล่างให้ความมั่นใจได้ ปลอดภัย  ประหยัดพอประมาณ
ไปแถวลำปาง เชียงใหม่ ตาก ค่อนข้างบ่อยครับ 

ใจจริงมองตัวดีเซล Cruze อยู่ครับ  เพราะตัว Focus 2.0TDCi ได้ออกไปก่อนแล้วอะครับ
(ออกไป2คันครับ รถดีมากๆเลยครับ ก็ได้รับความคิดเห็นจากเพื่อนๆ HLM 1-2ปีที่แล้วแหละครับ555)
ตอนนี้เลยอยากเปลี่ยนบ้างครับ  แต่ก็เห็น EX, MZ3 น่าสนใจอยู่อะครับ
โดยเฉพาะ Mazda3 เพราะมีความสดอยู่มาก แต่เสียดายตรงเครื่องแบบเดิมนี่สิครับผม
งบประมาณ 1-1.2 ล้านบาทครับผม

แล้วก็อีกคันใช้สำหรับเลขาอากงครับ ปัจจุบันใช้ Altis 1.6 2003 อยู่ครับ
เลยกำลังลองหารถที่ประหยัดน้ำมัน ขับเพียงในเมืองและปริมณฑลครับผม ไม่เล็กกว่า Altis นะครับ
งบประมาณ 7-8แสนปลายๆครับผม

รบกวนแนะนำให้ด้วยครับผม
ขอบคุณครับ^^

คันบนผมนึกไม่ออกนะครับ

แต่คันล่างจากโจทย์ ผมว่า Lancer CNG เท่านั้นครับ ราคาถูก ดูแลง่าย เติม CNG ประหยัดสุดๆ ทีเดียวจบครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: หารถให้ฝ่ายขายครับผม Cruze 2.0 Diesel, Lancer EX 2.0 GT, New Mazda3 2.0 5dr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 22:14:28 »
เอา lancer มาติดlpg  น่าจะ คุ้ม กว่าไม่ก็ EX   ติด  lpg คับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 23:51:14 »
ของฝ่ายขาย Cruze 2.0d แหล่ะครับ ดูจะเหมาะสมสุด เครื่องดีเซลประหยัดน้ำมัน ภาพลักษณ์ก็ดูกลางๆ สำหรับรถระดับนี้
ส่วนของเลขาอากง Altis เหมือนเดิมครับ รุ่น MC ก็โอเคอยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 00:33:09 »
ครูซ ครับเอาเป็นดีเซลให้หมดเลย  ;) ;) ;)

ปล.บริษัทอะไรครับเนี่ย อิอิ อยากไปเป็นฝ่ายขายจัง อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 01:01:37 »
ถึงแม้ผมจะเป็นแฟนตัวยงของรถอินดี้ และเกลียดรถยี่ห้อโหลๆ

แต่สำหรับรถประจำตำแหน่งฝ่ายขาย ใช้งานเยี่ยงทาสแบบนี้ ผมแนะนำ Lancer CNG ครับ เพราะ...

1. พื้นฐานช่วงล่างอิสระ 4 ล้อ เซ็ตนิดหน่อย ก็หนึบได้ไม่ยาก

2. เครื่องพื้นฐานๆ ซ่อมง่ายๆ ช่างข้างทางก็ซ่อมได้ อะไหล่เยอะกว่ารถยี่ห้อแปลก

3. ติดแก๊สแล้ว ค่าเชื้อเพลิงถูก เหลือเงินไว้เติมน้ำมัน หรือผ่อนรถได้สบายๆ

ส่วนรถของเลขาอากง ก็เป็น Altis CNG ไปเลยครับ ประหยัดด้วยแก๊สและได้เกียร์ช่วยเซฟอีก

สรุปว่า ถ้าคุณไม่ติดว่าจะต้องใช้รถยี่ห้ออินดี้ ก็แนะนำแลนเซอร์กับอัลติส CNG นี่แหละครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 01:21:36 »
ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับผม ผมลืมบอกไปครับว่าไม่เอารถ CNG อะครับผม (เสนอคุณพ่อคงไม่ผ่านครับT T")555+   
ดูไปดูมาน่าจะจบที่ Cruze 2.0 Diesel นี่แหละครับผม  แต่ราคามันก็แอบแพงสุดด้วยอะดิครับ ต่างกัน 1แสนกว่าๆอะครับ

ของเลขากำลังดู Lancer EX 1.8 GLS อยู่อะครับ ไม่ก็  Altis 1.8E ครับ พอดีได้งบเพิ่มนิดหน่อยครับ  8-9 แสนครับผม

อยากฟังความคิดเห็นของคนที่ใช้รถรุ่นดังกล่าวอยู่จังเลยอ้าครับผม ^^"

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 08:28:29 »
ลอง Prius ดูไหมครับ ไม่น่าห่วงเรื่องศูนย์บริการด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 08:42:45 »
ท่าทางบริษัท จะกำไรดี ซื้อรถระดับรุ่น TOP ให้ฝ่ายขาย ....

บริษัทผม เอาวีออสรุ่น J ให้เซลใช้ ทั้งๆที่มันทำยอดขายได้ระดับมือทอง .....

ถ้าเซลบริษัทผมเห็นว่าบริษัทคุณซื้อรถแบบนี้ให้ใช้ ... ผมว่ามันลาออกไปสมัครงานกะคุณแน่เลย ....

อิอิ

GreenG

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 09:13:43 »
ดีจังเลยครับ บริษัทใจดี+sportมากๆ บริษัทผมรถต้องหาเองครับ แต่ให้ค่าน้ำมัน 20000 บ.(โดยประมาณ) ให้ผู้แทน รวมค่าที่อยู่ด้วย ซึ่งมักไม่พอ

เลขา(ฝ่ายHR) เราก็ไม่มีรถนะ

น่าทำงานจังครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 14:43:05 »
ผมว่าถ้าขับทางไกล ยังไงเครื่องเทอร์โบดีเซลก็เหมาะกว่าครับ ตัวรถก็ยังใหม่อยู่ด้วย

แต่เอาจริงๆผมว่าถ้าเป็นรถบริษัทไม่ได้ขับเอง หารถเครื่องพันหกหรือพันแปดที่ราคาไม่แพงดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 02:44:34 »
จริงๆผมคิดว่าน่าจะเป็น jazz vios yaris fiesta นะครับ

ประหยัด ราคาไม่แพงมาก ฝ่ายขายคงไม่ต้องเน็นภาพลักษณ์มากนัก สำหรับผมมองสอง segment นี้แทบไม่ต่างกัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 16:04:17 »
ดีจังเลยครับ บริษัทใจดี+sportมากๆ บริษัทผมรถต้องหาเองครับ แต่ให้ค่าน้ำมัน 20000 บ.(โดยประมาณ) ให้ผู้แทน รวมค่าที่อยู่ด้วย ซึ่งมักไม่พอ

ค่าน้ำมันบริษัทคุณพ่อผมให้เบิกได้ไม่จำกัดครับ แต่ต้องสมเหตุสมผลนะครับ ^^  เพราะเป็นเซลที่อยู่บริษัทมานานแล้วครับ ทำงานดีเสมอๆ ครับ
ทั้งแผนกมี  Ford Focus TDCi 2.0 สีดำ 2 คัน  และล่าสุดจะเป็นเจ้า Cruze Diesel นี่แหละครับ 
ปล.ผมก็เป็นคนผลักดันให้คุณพ่อใช้แต่รถ Europe นี่แหละครับ 555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 00:24:48 »
Diesel performance

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 00:38:40 »
พูดตามตรง...

Cruze มันโอเคก็จริง แต่เสียงมันดังนะครับ รับได้แน่เหรอ?
ดังไล่เลี่ย EX เลยละ แถมดังกว่ารถกระบะด้วยซ้ำ ไม่ว่ารจะจอดนิ่ง หรือจะวิ่งไกลๆ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:01:22 »
จขกท.ครับ เอาแบบบริษัทของพี่ของเพื่อนผมไหมครับ
ปกติจะมีรถให้เซลใช้คนละคัน เอาเป็นอัลติสเหมือนกันหมด
แต่จะมีอยู่คันนึงเป็น BMW X3 โดยมีเงื่อนไขว่า
ถ้าเซลคนไหนทำยอดขายประจถเดือนสูลสุด
เดือนหน้าได้ขับX3 แล้วสิ้นเดือนก็มาดูยอดใหม่
ผมว่า ถ้าจะมันส์นะครับ กระตุ้นยอดขายไปในตัว
จขกท.มีFD เป้นรถพื้นฐานแล้ว อีกคันเอาแอคคอร์ด/แคมรี่ไปเลยครับ

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:09:44 »

ค่าน้ำมันบริษัทคุณพ่อผมให้เบิกได้ไม่จำกัดครับ แต่ต้องสมเหตุสมผลนะครับ ^^  เพราะเป็นเซลที่อยู่บริษัทมานานแล้วครับ ทำงานดีเสมอๆ ครับ
ทั้งแผนกมี  Ford Focus TDCi 2.0 สีดำ 2 คัน  และล่าสุดจะเป็นเจ้า Cruze Diesel นี่แหละครับ 
ปล.ผมก็เป็นคนผลักดันให้คุณพ่อใช้แต่รถ Europe นี่แหละครับ 555+
น่าทำจังครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 23:25:20 »
พูดตามตรง...

Cruze มันโอเคก็จริง แต่เสียงมันดังนะครับ รับได้แน่เหรอ?
ดังไล่เลี่ย EX เลยละ แถมดังกว่ารถกระบะด้วยซ้ำ ไม่ว่ารจะจอดนิ่ง หรือจะวิ่งไกลๆ

นั่นสิครับพี่จิมมี่ เพราะผมก็ฟัง Review จากทั้ง EU, USA มาเหมือนกันครับ เค้าว่าดีเซล Chevrolet  ยังตามหลังรถหลายค่ายอยู่อะสิครับ
ตอนนี้เลยแอบดูๆ New Mazda3 อยู่อะครับ ราคาถูกกว่า เกือบๆแสนบาทอะครับ ช่วงล่าง อะไรก็ใกล้เคียงกัน เริ่มทำใจลำบากนิดๆแล้วอะครับ
เพราะแอบติดอยู่ว่าเครื่องดีเซลมันน่าจะเหมาะสำหรับขับระยะไกลๆ ใช้ได้นานๆ ทนๆ อะสิครับ ^^   
หรือผมจะไป Fortuner ดีละครับ หือๆ T T   แต่มันแพงเกินงบไปอีกอะดิครับผม
EX คงไม่อะครับเพราะ CVT มันไม่น่าจะเหมาะกับคนที่ต้องกระทืบๆคันเร่งบ่อยๆอะครับ หรือป่าวอะครับ ???

รบกวนขอคำแนะนำจากพี่จิมมี่ด้วยครับผม ^^
ขอบคุณครับ