ผู้เขียน หัวข้อ: }>- Chariot Lucent คูเป้ขนาดย่อม พื้นฐานจาก Tiida -<{  (อ่าน 3134 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
แบรนด์ Chariot ตอนนี้หันมารับประกอบตัวถังใหม่ให้กับรถหลายรุ่น โดยยึดโครงสร้างพื้นฐานเดิมจากผู้ผลิต เช่น ฐานล้อ เครื่องยนต์ ช่วงล่าง แต่จะออกแบบทรงตัวถังใหม่หมดให้ดูสวยงามมากกว่าของเดิม

Chariot Lucent รถคูเป้ที่เน้นนั่งสบาย ไม่อึดอัดเหมือนรถคูเป้หลังคาต่ำๆทั่วไป เน้นกลุ่มผู้ที่ต้องการรถคูเป้ราคาต่ำๆ มีสมรรถนะพอจ่ายกับข้าวได้

ชื่อ Lucent แปลว่า แสงสว่าง จงใจใช้ศัพท์ตัว L ซึ่งเป็นอักษรอาถรรพ์ของนิสสัน  :D

งานนี้นำทีด้าลาติโอ้รุ่นขายไม่ออก เลยซื้อฟลีทเหมามาตัดต่อตัวถังเอง งานตัวถังทำใหม่เกือบหมด เว้นแต่ฝากระโปรง ที่ยังคงของเดิมไว้

ขนาดมิติตัวถังยาวกว่าทีด้าเล็กน้อย เพราะยืดส่วนท้ายออกไปให้รับกับแนวหลังคา ส่วนฐานล้อคงเดิม

สเปคจากทีด้าเหมือนเดิม เครื่อง 1.6 ลิตร 109 แรงม้า เกียร์ CVT

ถ้าทำออกมาจริงแล้วขายสัก 8.9 แสน คิดว่าจะพอขายได้มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 12:31:59 โดย Chariot »

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
Re: }>- Chariot Lucent คูเป้ขนาดย่อม พื้นฐานจาก Tiida -<{
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:58:09 »
น่าจะมาทำเป็นกระบะ nissan nv  ;D ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
Re: }>- Chariot Lucent คูเป้ขนาดย่อม พื้นฐานจาก Tiida -<{
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 20:42:19 »
เอิ่ม............

รูปทรงแปลกๆนะครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 23:35:47 »
รูปทรงแปลกยังไงครับ เสนอไอเดียได้นะครับ

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 05:46:52 »
ถ้าเป็นแบบในรูป   ผมเกรงว่าจะขายไม่ออกสิครับ

ทีด้าเขามีรถต้นแบบแนวสปอร์ตอยู่แล้วครับ  แต่ดันไม่ทำขาย คือคันในรูปเนี่ยแหละครับ