ผู้เขียน หัวข้อ: เขาค้อมีหมอกไหม  (อ่าน 2913 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
เขาค้อมีหมอกไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 16:31:26 »
อาทิตย์หน้าผมกะว่าจะไปเที่ยวเขาค้อ ภูทับเบิก ไม่ทราบว่าบรรยากาศเป็นไง เขาค้อมีหมอกเยอะไหม ภูทับเบิกมีปลูกกะหล่ำยัง อากาศเย็นไหมครับ
ถ้าเลยไปเชียงคานจากเพชรบูรณ์อีกกี่ กม.  ใช้เวลากี่ ชม. ขอบคุณครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: เขาค้อมีหมอกไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 00:52:57 »
เจอหมอกแน่นอนครับ แต่ไม่แน่ว่าจะเจอทะเลหมกรึปล่าวน่ะครับ
แต่อากาศหนาว ทั้งปีครับ โดยเฉพาะช่วงเช้า

ส่วนเลยไปเชียงคาน อีกประมาณ 3-4 ชั่วโมงครับ โค้งเยอะขับเร็วไม่ค่อยได้
ประมาณ 300 กิโลได้ครับ ผ่านภูเรือ สามารถแวะได้ครับ