ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มั๊ยที่ Audi กับ VW บริษัทแม่จะมาทำตลาดเอง  (อ่าน 9013 ครั้ง)

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
Re: เป็นไปได้มั๊ยที่ Audi กับ VW บริษัทแม่จะมาทำตลาดเอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:21:08 »
ถ้าจะสร้างการเปลี่ยนแปลงได้ อยากให้เป็น VW มากกว่าครับ
เอาแบบ Option พอเหมาะ มาชนทุกเซ็กเม้นต์ของญี่ปุ่น แบบที่ Chev ทำ

คนฐานะปานกลาง จะได้สัมผัสยานยนต์ของ เยอรมัน ซะที

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เป็นไปได้มั๊ยที่ Audi กับ VW บริษัทแม่จะมาทำตลาดเอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 14:14:47 »
อยากให้มาครับ ถ้ามา 4ห่วง เยอะขึ้นแน่นอน

ผมเองก็ชอบค่ายนี้ครับ หล่อทุกคัน

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 14:31:22 »
ที่จีน คนจีนใช้รถได้หลากหลายแบรนด์มากๆ และแบรนด์หรูที่เห็นบ่อยที่สุดคือ "ออดี้" ยืนยันอีกเสียงเลยครับว่าเห็นบ่อยจะเท่ารถแท๊กซี่อยู่แล้ว หลายๆเมืองที่ผมไปเที่ยวเห็นมาอย่างนี้จริงๆครับ ที่เห็นบ่อยรองลงมาจะเป็นบีเอ็ม ส่วนเบนซ์บอกตรงๆว่า rare มากๆ แทบไม่เจอปรากฎอยู่ในเมืองจีน แต่ก็ยังพบเจอได้บ่อยกว่าวอลโว่(ซึ่งจีนถือหุ้นอยู่ด้วย ฮา)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 15:08:21 »
เคยได้ยินว่าจะมา แต่จะไปปักหลักอยู่มาเลเซีย น่าจะทั้ง VW และ Audi เลยครับ
ตอนนี้ใน KL มี VW วิ่งให้เห็นหลายคันอยู่ครับ

ผมไปที่มาเลเซียเกาะปีนังมีรถวิ่งหลากหลายยี่ห้อมากๆ ไม่เหมือนคนไทย ต้องพี่โตกะน้องฮอน หรือพรีเมี่ยมแบรนด์ก็ mb กับ bm ผมเชียร์ที่บ้านซื้อวอลโว่แทบตายกว่าจะได้ เจอเพื่อนๆทุกคนเบรกอีกว่าให้ไปเล่นเจ้าตลาด ผมหว่านล้อมอีก3วันถึงได้น้องโว่เหมือนเดิม ถ้ามีปัญหาหลังการขายผมแย่แน่ :'(

ตอนนี้ผมว่าคนใช้ Volvo เยอะขึ้ยเยอะ บวกกับรวมตัวกันเป็นกลุ่มด้วยครับ
ปัญหา... ไม่อยากบอกว่าจะไม่เจอ แต่ถ้าเจอผมว่า น่าจะแก้ไขไม่ยากน่ะครับ :)

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 15:09:53 »
ที่จีน คนจีนใช้รถได้หลากหลายแบรนด์มากๆ และแบรนด์หรูที่เห็นบ่อยที่สุดคือ "ออดี้" ยืนยันอีกเสียงเลยครับว่าเห็นบ่อยจะเท่ารถแท๊กซี่อยู่แล้ว หลายๆเมืองที่ผมไปเที่ยวเห็นมาอย่างนี้จริงๆครับ ที่เห็นบ่อยรองลงมาจะเป็นบีเอ็ม ส่วนเบนซ์บอกตรงๆว่า rare มากๆ แทบไม่เจอปรากฎอยู่ในเมืองจีน แต่ก็ยังพบเจอได้บ่อยกว่าวอลโว่(ซึ่งจีนถือหุ้นอยู่ด้วย ฮา)

เอาง่ายๆนะครับภาพลักษณ์ของคนขับAudiที่จีน=คนขับBenzบ้านเราครับ Audiที่จีนถูกใช้เป็นรถประจำตำแหน่งข้าราชการระดับสูงค่อนข้างเยอะ ถือว่าเป็น premium brand สำหรับคนที่ประสบความสำเร็จในชีวิต อารมณ์ประมาณ"ซักวันนึงต้องซื้อAudiให้ได้"เหมือนกับบ้านเรา"ซักวันจะซื้อBenzให้ได้"น่ะแหละไม่ต่างกันหรอก

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 19:21:36 »
มาทำเลยครับผมเองอยากให้Audi กับ VWมาทำตลาดเองเลยครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 14:31:03 »
รุ้แต่ว่าอยากให้เป็นไปได้มากๆเลยครับโดยเฉพาะ Audi
ถ้ามาจริงคงจะยกมาตรฐานรถยุโรปในเมืองไทยให้ตื่นตัวขึ้นมาบ้างไม่มากก็น้อย เพราะทุกวันนี้ค่ายใหญ่ๆจากยุโรปมีแค่สองค่าย ซึ่งมันน้อยเกิ้น

ออฟไลน์ ball99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 14:47:18 »
ดีใจจังมีคนเห็นด้วยกับเราเยอะแยะไปหมด
สาธุ....อย่าให้น้องรอนานเลยนะพี่นะ
มาทั้ง vw และ audi เลยจะเป็นพระคุณอย่างสูง