ผู้เขียน หัวข้อ: ฉลองเปิดสายการผลิต มาสด้า3 พร้อมเปิดตัวเป็นทางการ 17 มี.ค. นี้!!  (อ่าน 13218 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
มาสด้า3 เจเนอเรชั่นใหม่คันแรก เผยโฉมในประเทศไทย
ฉลองเปิดสายการผลิต พร้อมเปิดตัวเป็นทางการ 17 มี.ค. นี้

กรุงเทพฯ, ประเทศไทย: - บริษัท มาสด้า เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด โดยคณะผู้บริหาร มาสด้า และผู้บริหารจากโรงงานผลิตรถยนต์ มาสด้า เปิดสายการผลิต และเผยโฉมอย่างเป็นทางการ มาสด้า3 เจเนอเรชั่นใหม่ ซึ่งเป็น All New Mazda3 รุ่นเปลี่ยนโฉมทั้งคัน คันแรกที่ผลิตในประเทศไทย (ในประเทศญี่ปุ่นใช้ชื่อว่า Mazda Exela) ที่โรงงานผลิตรถยนต์นั่ง บริษัท ออโต้อัลลายแอนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด หรือ เอเอที โดย All New Mazda3 จะทำตลาดในกลุ่มคอมแพ็คคาร์

อ้างอิง :: http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-05/937-mazda3/mazda3-job1-ceremony.html
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โอ้สวยมาก ยังมี sunroof เหมือนเดิมเลย

ออฟไลน์ The Coup Channel

มาสด้า3 เจเนอเรชั่นใหม่คันแรก เผยโฉมในประเทศไทย
ฉลองเปิดสายการผลิต พร้อมเปิดตัวเป็นทางการ 17 มี.ค. นี้

กรุงเทพฯ, ประเทศไทย: - บริษัท มาสด้า เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด โดยคณะผู้บริหาร มาสด้า และผู้บริหารจากโรงงานผลิตรถยนต์ มาสด้า เปิดสายการผลิต และเผยโฉมอย่างเป็นทางการ มาสด้า3 เจเนอเรชั่นใหม่ ซึ่งเป็น All New Mazda3 รุ่นเปลี่ยนโฉมทั้งคัน คันแรกที่ผลิตในประเทศไทย (ในประเทศญี่ปุ่นใช้ชื่อว่า Mazda Exela)

อ้างอิง :: http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-05/937-mazda3/mazda3-job1-ceremony.html

Axela จ้ะลูก .. motortrivia

ออฟไลน์ Newhang

โอ้ซันรูฟ   รอลุ้นถุงลมรอบคันอีกอย่าง ;D

ออฟไลน์ Nirvash

• Jr. Member
  • **
รุ่น 4 ประตูจะมีภายในสีดำรึเปล่าหนอ  :D

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
* Xtream@tom แอบแซว
จะยืนบัง3ทำไมคร้าบบบ อยากดูรถ ;D

ออฟไลน์ fishfinger

เปิดตัว 17 จองได้เลยเปล่า อยากได้รถเร็วๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
จะยืนบัง3ทำไมคร้าบบบ อยากดูรถ ;D
คาดว่าน่าจะเป็นงานเปิดตัวผู้บริหาร  ;D ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

เยี่ยมมาได้ซะทีนะ 3

ออฟไลน์ udis

โอ้ซันรูฟ   รอลุ้นถุงลมรอบคันอีกอย่าง ;D

ถ้าไม่กางเหมือนตอนออกมาใหม่ๆสมัยโน้น
ก็น่าจะมีรอบคันเพื่อแก้ตัวและยืนยันว่ารถปลอดภัยแน่ๆ ยังไงก็ต้องกางซักใบนึงครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 19:17:11 โดย udis »

ออฟไลน์ POPROCK

แพงไปไหมเนี่ย?
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ SP

คาดว่าน่าจะเป็นงานเปิดตัวผู้บริหาร  ;D ;D
สปายช็อตเลยนะเนี่ย ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยืนบังซะไม่เห็นหน้ายิ้มเลย
- -"

ออฟไลน์ udis

ดูแล้วสีแดงสวยครับ หน้ายิ้ม ต่างกับรูปของเว็บต่างประเทศพอสมควร อาจเพราะมุมกล้องด้วย
ดูแล้วสวยลงตัวครับ ไม่ได้มากมายอะไครับ สวยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ banch

เง้อ!!!!

มาโฉมเดิม ยังไม่ minor change อ่ะ ;D

ออฟไลน์ min

• Full Member

ขอเพิ่มความร้อนแรงให้ MZ3  หน่อย มาได้ซะที  ^^

ออฟไลน์ เฮียหลี

สีเเดงอย่างงาม ถ้าราคาตามนั้นจริง ผมว่าไม่เเพงน่ะครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

สรุปว่ามี 2 สีแน่ๆแล้วสินะครับ คือ เงิน กับ แดง และผมคิดว่าน่าจะมีสีขาวตั้งแต่เปิดตัวเลย เหมือน mazda 2 เพื่อกระทุ้งยอดขายให้ถึงจุดสูงสุดตั้งแต่ช่วงเปิดตัว

แอบสังเกตุเห็นลายแม็กตัวสีแดง เหมือนกับในต่างประเทศ ส่วนตัวแล้วชอบลายนี้มาก เหมือนเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้เลย คงเป็นขอบ 17 และน่าจะมากับรุ่น 2.0

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
สีแดงเนี่ย ดุจัง

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
รุ่น 4 ประตูจะมีภายในสีดำรึเปล่าหนอ  :D

ข่าววงในนะครับ 5 ประตูภายในสีดำ ส่วน 4 ประตูจะเป็นสีเบจครับ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
ที่ขอนแก่น เมื่อวานผมได้โบร์ชัวร์มาแล้วครับ พอดีไปดูน้องสอง

แต่มีแค่รูป แนวคิดจากรถต้นแบบ เทคโนโลยี โครงสร้าง ความปลอดภัย รางวัล ไรประมาณนี้ แอบเห็นมีปุ่มกดสตาร์ตด้วย ใช้สีแดงเป็นตัวชูโรง รูปสวยจริงไรจริง!!!!!!!!!

ออฟไลน์ min

ข่าววงในนะครับ 5 ประตูภายในสีดำ ส่วน 4 ประตูจะเป็นสีเบจครับ

น่าเสียดายมากๆ ถ้า 4 ประตูไม่มีภายในสีดำ บอกตรงๆ ว่า รถ Mazda ไม่เข้ากับสีเบจเอาซะเลย
แต่ผมว่า รอต่อไป น่าจะมีภายในสีดำนะ  ( มีหลายคนนะครับที่ชอบสปอร์ตซีดาน รวมทั้งผมด้วย เพราะฉะนั้น ขึ้นชื่อว่าสปอร์ต ภายในก็ต้องสีดำสถานเดียวครับ )

ออฟไลน์ cinello

• **

ไม่น่ะอยากได้สีเบจ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ว่าแต่ ไม่มีสีน้ำเงินรึ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kritphakhin

ปีหน้าเจอกับเครื่องใหม่+เกียร์ใหม่ และไมเนอร์ตามเค้าทันค่อยสนใจดีกว่า....

ออฟไลน์ banch

สีเเดงอย่างงาม ถ้าราคาตามนั้นจริง ผมว่าไม่เเพงน่ะครับ

ดูราคาตรงไหนครับ

ผมกดลิ้งค์ไปไม่ยักกะเห็นราคาแฮะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

สรุปว่ามี 2 สีแน่ๆแล้วสินะครับ คือ เงิน กับ แดง และผมคิดว่าน่าจะมีสีขาวตั้งแต่เปิดตัวเลย เหมือน mazda 2 เพื่อกระทุ้งยอดขายให้ถึงจุดสูงสุดตั้งแต่ช่วงเปิดตัว

แอบสังเกตุเห็นลายแม็กตัวสีแดง เหมือนกับในต่างประเทศ ส่วนตัวแล้วชอบลายนี้มาก เหมือนเป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้เลย คงเป็นขอบ 17 และน่าจะมากับรุ่น 2.0

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ว่าจะมีรึเปล่า
เพราะตอนเปิดไลน์มาสด้า 2 ก็เอาสีเหลืองมาจอดให้ชักภาพ

ออฟไลน์ Sunnook

ปีหน้าเจอกับเครื่องใหม่+เกียร์ใหม่ และไมเนอร์ตามเค้าทันค่อยสนใจดีกว่า....

เห็นด้วยครับ

เอา 4 หรือ 5 ประตูดีหว่า

4 ประตูเราก็มีแล้ว 5 ประตูรุ่นใหม่มันก็ดูอ้วนไป แถมสปอยเลอร์ยังอันเล็กอีก ..........

4 ประตูอีกคันมันก็ดูกระไรอยู่ ......

ขอบอกว่าโดนใจกับดีไซน์ของโปสเตอร์โฆษณาด้านหลังมากๆ

ใช้รถสีแดงเล่นแสงเงา  คำว่า MAZDA 3 เลข 3 สีแดง

รู้สึกถึง "ความหนักแน่น ร้อนแรงๆ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2011, 12:05:14 โดย Sunnook »

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
ว่าแต่ ไม่มีสีน้ำเงินรึ

มีแน่นอนครับ เช็คกับศูนย์มาแล้ว จริงๆ ก็มีภาพหลุดของสีน้ำเงิน 5 ประตูออกมาในเน็ตได้ซักพักแล้วครับ