ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานเอารถไปล้างเจอรถเล็กๆคันนึงแต่ไม่ธรรมดาครับ  (อ่าน 7044 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
 เจอมิร่าน่ารักๆคันนึงเห็นเปิดฝากระโปรงเลยไปส่องดู...มีเทอร์โบซะด้วยน่าจะแรงพอตัวเลยนะครับคันนี้ ;) ;)

คงไม่ใช่ตัวดั้งเดิมสมัย 800 cc เมื่อ 20 ปีก่อนแน่ครับคันนี้... ;) ;) ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครื่องเทอร์โบมีขายครับ ที่บริษัทก็มีมิร่าอยู่คัน เจ้าของก็เอาไปวางเครื่องเทอร์โบไปแล้ว พร้อมใส่เกียร์ออโต้เผื่อเมียเขาจะได้ขับด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

พี่ข้างบ้านเคย ซื้อชุดตัว Turbo มาใส่ตรงรุ่น
Turbo ตัวเล็กนิ๊ดเดียวเองครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

keanetona

• บุคคลทั่วไป
พี่ข้างบ้านเคย ซื้อชุดตัว Turbo มาใส่ตรงรุ่น

เอาโบวีโก้หรือรีโวใส่ผมว่าแม้แต่เพลาข้อเหวี่ยงก็คงเอาไม่อยู่ครับ ☺☻

ออฟไลน์ madboy

โบเล็กจุ่มจิ๋มน่ารักดีครับ  ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

คันนี้น่าจะวางเครื่องใหม่มาครับ

มีคนรู้จักเคยมีเป็นMira Turboแท้ๆ จะมีScoopดักลมเข้าIntercoolerบนฝากระโปรงด้วย เกียร์ออโต้3Speed

วิ่งสั้นๆในเมืองคือจัดมาก แต่พอโล่งๆยาวๆความเร็วเกิน70ไปก็เหนื่อยแล้วครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ sukhontha

เอาโบวีโก้หรือรีโวใส่ผมว่าแม้แต่เพลาข้อเหวี่ยงก็คงเอาไม่อยู่ครับ ☺☻

รถผม โบก็ใหญ่เหมือนกัน  กดรอบเข้ากรองแดง  แต่บูสต์  ไปได้แค่แตะริม ๆ สีแดงเท่านั้น...
bpc  มันจะตัดให้ครับ  ไม่ใช่บูสต์แบบไม่บันยะบันยัง....

ออฟไลน์ Ty ESC

หอย จิ๋มมาก
แต่อย่าเผลอมุดแข่งในเมือง
อาจโดนหอยหนีบได้

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
วางอินเตอร์ไว้บนเครื่องแต่ไม่เจาะสคูปดักลม มันไหวเหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิตตี้ผูกโบว์

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Darkart

น่าจะเจาะสคูปสักหน่อย น่าจะขับดีขึ้นกว่าเดิม
ดูน่ารักจัง แฝงด้วยความแรง ขนาดไซค์มินิครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ของแท้มีสกู๊ปครับ

ตัวเทอร์โบแท้   เกียร์ธรรมดา  วีโก้ 3.0 เดิมๆหนีไม่ออกนะครับ การันตีเลย

เครื่องอาจจะไม่แรง แต่ ม้า/น้ำหนักรถ   1500 CC  บางค่ายอาย 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะครับ
แต่เอารูปรถคนอื่นมาโพส ควรจะเซ็นต์เซอร์ป้ายทะเบียนหน่อยคับ
(เพราะถ้าเป็นรถผมๆอาจหัวแตกได้ ฮ่าๆ)
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
มุดในเมืองน่าจะจี๊ดดี... ;D
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!