ผู้เขียน หัวข้อ: SLK R172 มือสอง ซื้อปลายปีนี้ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ  (อ่าน 3843 ครั้ง)

ออฟไลน์ sushi004

• Newbie
  • *
กำลังสนใจรถยุโรปสักคันมาใช้ที่บ้าน ซึ่งปกติก็มีรถ 4 ประตูอยู่แล้ว
เลยอยากได้รถสวยๆไว้ขับเท่ๆกะเขาบ้าง

R172 (มือ2)เป็นตัวเลือกนึงที่ผมกำลังสใจอย่างมากๆเลย
ซื้อปลายปีนี้ สำหรับระยะเวลาใช้งาน 4-5ปี ยังน่าสนใจอยู่ไหมครับ

ปล. พี่ๆท่านใดใช้แล้วชอบไม่ชอบแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
หากให้เปรียบเทียบ R171 สวยกว่า R172 และ R172 SLK สวยกว่าตัว SLC

ป.ล ความชอบส่วนตัวนะครับ แต่สุดท้ายผมไปเลือก C Coupe แทน แหะๆ แต่การลุกนั่ง SLC สบายกว่า C Coupe เยอะเลยสำหรับผม

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ก็ดีครับ ตอนนี้ R172 มือสอง ราคาใกล้ R171 มาก

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมชอบ SLK R172 มากกว่า SLC ครับ รู้สึก Design มันดูลงตัวกว่า ถ้าคุณชอบก็จัดไปได้ครับ ได้รถ MBTH ก็ดี ถึง Option จะน้อยไปหน่อย แต่สบายใจกว่า (ยกเว้นหารถ MBTH ล๊อตแรกๆที่จัดOptionมาเต็มๆแต่หายาก)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ถ้าชอบไม่ว่าปีไหนๆก็ยังน่าเล่นครับ ส่วนตัวผมยังอยากเล่นSLK350 R171อยู่เลย แต่ติดที่ไม่มีที่จอดและประโยชน์ใช้สอยแทบไม่มีเลยตัดไป               ที่สนใจมือสองคืออยากซื้อสดหรือครับ ถ้าไม่สดลองไปมือ1ดีกว่าไหม ตอนนี้น่าจะมีส่วนลดเยอะอยู่แต่อาจจะเป้นรถค้างสต็อกในศูนย์มีวารันตี แต่ออฟชั่นอาจไม่ถูกใจ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SM.

น่าสนครับ

ออฟไลน์ nett

• Full Member
R172 ระวังเรื่องหลังคาน้ำเข้านะครับ ถ้ารถศูนย์เคลมได้ รถ Grey ต้องเปลี่ยนทั้งหลังคา ราคา 2xx,xxx