ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึงความสวย ท่านคิดว CLA จะสวยสู้ CLS ได้หรือไม่  (อ่าน 11104 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-ice

• Full Member
รอคอย ตัวเป็นๆๆ ว่า CLA จะสวยสู้ CLS หรืออาจจะสวยกว่า ถึงจะถูกกว่าเยอะ นะครับ
เพราะคนละ sec กัน  :o
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9560000024484

ออฟไลน์ tamrong

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัว ผมว่า CLS นี่ไม่สวยเลยครับ บูดๆเบี้ยวๆเลี้ยวไปเลี้ยวมา ใหญ่เบ้งแต่ตราหน้ารถ 

CLA  น่าจะดูดี ลงตัวกว่า

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Cls ลงตัวกว่าเยอะ

CLA ผมคิดว่ามันเหมือนกับ brio amaze อ่ะคับ  :-X :-X

ปล.รูปจาก manager.co.th
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 07:58:35 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ veeraya

Cls สวยกว่าครับ เห็นด้วยว่า cla นี่ท้ายมันดูสั้นๆกุดๆ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ส่วนตัวผมชอบแบบเรียวยาวแบบ CLS มากกว่า

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member

CLA ผมคิดว่ามันเหมือนกับ brio amaze อ่ะคับ  :-X :-X

คิดเห็นตรงกันครับ ยิ่งมองเฉียงๆ จากด้านหลังนะครับ ไม่จืดเลย
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
แฟนผมเห็นไฟท้าย cls ครั้งเเรก ถามผมว่า รถเกาหลีหรอ?

ออฟไลน์ burutrad

cls สวยกว่านะแต่มันก็ตาม range ครับ ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมชอบ CLA  นะ
การวาดเส้นสายไม่เวิ่นเว้อแบบ CLS

สงสัยผมยังยึดติดกับงานดีไซน์ยุค 90 อยู่

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

CLS สวยกว่าครับ เส้นสายดูโฉบเฉี่ยวลงตัวกว่า

ผมว่า CLA มันดูสั้นไป ถ้าดูจากรูปนะ อารมณ์เหมือน Brio Amaze ที่ถ้ารถมันยาวกว่านี้น่าจะดูลงตัวกว่านี้

ออฟไลน์ udis

ชอบ CLA มากกว่า CLS ท้ายดูไม่สวยครับ

ออฟไลน์ Jump

CLS มันจะดูลงตัวกว่า
CLA ด้านหน้าสวย แต่ด้านหลัง เหมืองยังแปลกๆ มึนๆ เล็กน้อย
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ AMG GT

cla  ท้ายมันสั้นๆไง ไม่รู้นะดูอ้วนๆ ด้วย  cls  มันลงตัวกว่า
ปล. ถามนิดนึงครับ  cla พื้นฐานจาก a class  แล้ว CLS  พื้นฐานจาก  E-class  หรือ S-class ครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ผมว่าCLAมันดูแล้วเหมือนA-Class ที่เป็นSaloonอะครับ :P
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ jg333

Cla ดูทันสมัย วัยรุ่น กว่า
Cls ดูหรู ภูมิฐาน กว่า

ส่วนตัว ชอบ cla มากกว่าครับ
"ที่ท้าย cla สั้น เพราะเป็น sedan coupe ด้วยหรือปล่าวครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2013, 12:55:49 โดย jg333 »

ออฟไลน์ wiizkaya

เพราะมันคนละ segment หรือเปล่าครับ

สำหรับผมนะ ในแต่ละคันก็ลงตัวเหมาะสมแล้วสำหรับระดับนั้นๆ

ออฟไลน์ panerai

Cls กินขาดครับ

ออฟไลน์ Starter

Cls ไม่สวยเลยดูไม่ลงตัวสุดๆ

ออฟไลน์ tp09

ส่วนตัวก็ไม่ชอบ CLS เหมือนกัน

ออฟไลน์ heinkelt14

• Jr. Member
  • **

เห็นด้วยเลยครับ CLA เป็นอะไรที่ดูแย่สำหรับ MB ยุคนี้ในความคิดผมเลย

ออฟไลน์ MystogaN

ผมคิดว่าควรทำรุ่นใหม่อีกรุ่นในพื้นฐาน C-Class W205

มาแข่ง 4-Series Gran Coupe นะครับ

ออฟไลน์ keangac

ถ้าดูจากภายนอก                               CLS กินขาด

ถ้าดูจากวัสดุประกอบ                          CLS ก็กิน

(ได้ข่าวว่า CLA เวลาเปิดฝากระโปรงหน้ารถจะมีไม้ค้ำมาให้ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ผมรับไม่ได้กับโลโก้ เบ๊นซ์)

ปล. ถ้าจะทำอย่างนี้ เพื่อให้ราคาถูก ผมยอมจ่ายแพงกว่าหน่อย เพราะถ้ามีไม้ค้ำกระโปรงหน้า มันเหมือนรถ ECO Carไปหน่อย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมว่าต้องเอามาเหลาต่อ น่าจะแซบ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูเผินๆ พอไหวครับ

แต่มองนานๆ ยังไงก็ไม่เท่า cls ครับ

ขานั้น หรูหรา ดูดี มีระดับ จริงๆ

แต่ cla ก็สวยนะ ในสาตาผม

แต่ก็ยอมรับว่า มุมด้านหน้าบน งามขนาด

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

แต่ด้านหลัง ....

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
CLA ท้ายดูบวมๆ อูมๆ ไม่สวย (สำหรับผมนะ)

CLS ดูลงตัวกว่าครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ i-ice

สรุป สวยทั้งคู่ ;D :D ;) ค่อยมาว่ากันต่อ เมื่อ่ มันมา ขอบคุณครับ ทุกท่านที่ร่วมกันcomment ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมไม่ชอบรถท้ายลาด แบบ จากัวร์ หรือ เทียน่า  Cls เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ผมว่ามันเหมือนปลาดุกอะคร้าบบ
แต่กับ Cla กับชอบซะงั้น แต่ก็ยังไม่ชอบ Cls อยู่ดี
รอดูตัวจริงก่อน ราคาน่าจะแพงกว่า A class นะครับ
ผมอาจจะได้จ่ายตังค์ คันนี้ก็ได้ระ

ออฟไลน์ ole_win_ter

• Newbie
  • *
จากเครดิตเวปเมเนเจอร์ เห็นบอกว่าน่าจะแพงกว่าa class 1-2แสนนี่เพื่อนๆคิดว่าเป็นไปได้ไหมครับ หรือจะแพงกว่าแบบ5แสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 14:59:04 โดย ole_win_ter »