ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง v40 หน่อยครับ ขอโทษที่ตั้งกระทู้บ่อยๆ  (อ่าน 9534 ครั้ง)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ก่อนอื่นเลย ขอโทษนะคับที่ตั้งกระทู้ติดๆกันเลย แต่ผมจะออกรถจริงๆ แล้วก็ไม่เคยเล่นรถยุโรปเลย ทำให้มีคำถามที่อยากถามเยอะ

ผมเคยไปดู v40 คือตอนหลังมันจะแคบอึดอัดไปสักหน่อย ถ้าคนสูง ไม่เกิน175นั่งทางไกล เชียงใหม่-กรุงเทพ จะเมื่อยไหมครับ(เบาะหลังนะ)

การบริโภคน้ำมันผมรับได้ครับ พอๆกับ Cเซกเม้น แต่แรงกว่าเยอะ ที่อยากทราบอีกอย่าง คือ ซื้อที่ศูนย์หรือเกรย์กันครับ

ช่วยแนะนำผมที ผมอยู่เชียงใหม่ ถ้าไปออกรถที่ กทม จะคุ้มค่าไหม ได้ส่วนลดของแถมเท่าไรอะไรยังไงบ้าง จะไปจองไว้แต่เนิ่นๆ

ต้นปีมาจะได้ออกรถใหม่เลย ตอนแรกว่าจะออกรถสิ้นปี แต่ผมว่า ออกรถต้นปีเป็นปี58 ดีกว่าปี57แน่ๆ ถ้าไม่สะดวกลงรายละเอียด

ช่วยรบกวน PM หลังไมค์มาก็ได้ครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย อยากลองเล่นรถยุโรปสักครั้งในชีวิต ตั้งกระทู้ BMW ไป ไม่มีใคร

เชียร์มือ2 เลย ยิ่งทำให้ผมกลัว และวิตกจริตมากขึ้นครับ ถ้าออกV40 ป้ายแดง งบผมจะเหลือหลายแสนเลย เติมน้ำมัน ขับเที่ยวสบาย

ด้วยงบประมาณที่ผมมี2.2m ไม่พอซื้อBMWมือ1 ไม่ว่าจะ 320d 520d ยิ่งมือสอง ถ้าซื้อมือ2มา 2m งบซ่อม2แสนกลัวจะไม่พอ กลัวมันจะ

บานตะไท ตอนนี้ผมรู้ตัวแล้วว่า ผมคงยังไม่พร้อมกับแบรนด์ BMW ครับ หรือ ท่านใดมีตัวเลือกที่มากกว่า V40 ช่วยแนะนำทีนะครับ

V60 ผมไม่ชอบแบบแวน น่ะครับ มันยาวยื่นๆ ด้วยความรู้สึกของผมคือมันน่าเกลียด V40 คือมันดูมิติลงตัวดีกว่า แต่พื้นที่ใช้สอย แย่กว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 12:45:23 โดย jomyoot »

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
เมื่อเดือนที่แล้วเห็นมีโปรโมชั่นอยู่นะ แต่ตอนนี้เห็นหายไปจากสปอตวิทยุแล้ว
ไม่รู้ว่ายังมีอยู่รึเปล่า ลองโทรเข้าไปสอบถามจากโชว์รูมที่สะดวกเลยครับ

ผมทำเบอร์เซลล์ Volvo ที่เคยติดต่อหายไปแล้วครับ
จำได้ว่าตอนนั้นไม่มีโปรโมชั่นแต่เขาบอกผมว่าสามารถลดราคาได้หลักหมื่น
ลองคุยกับเซลล์แล้วถามๆเรื่องลดราคาดูครับ

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
ส่วนตัว อ่านตาม ข้อความคุณ

ทั้ง งบประมาณ + ความพึงพอใจ ความชอบ จบที่ V40 ก็ดีนะครับ  เชียรถมือหนึ่งครับ

ด้วยงบที่จำกัด เล่นมือสอง เสียงพอสมควร

รถดีเลยครับ  แต่ผมไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่ 0 เป็นอย่างไรครับ

ผมใช้ v60 ไม่ใช่ v40 แต่ไม่มีอะไรจุกจิเลยครับ happy ดีมาก

มีเรื่องเดียว คือ กระจกมันลาดเข้าหาตัวคนนั่งหน้ามากๆๆ เส้นสายรถเป็นแบบนี้
จึงต้องติดฟิมล์ดีๆๆ ครับ ไม่งั้นจะร้อนมากๆๆ ในการใช้รถ

ขอให้ได้ถูกใจครับ

ออฟไลน์ SM.

ตัว 60 มี 3 ตัวถังนะครับ ทั้ง S V & XC

ด้วยงบที่คุณว่า และไม่เอาแบบ แวน

น่าลองดูตัว S60 นะครับ

jomyoot

ทั้ง งบประมาณ + ความพึงพอใจ ความชอบ จบที่ V40 ก็ดีนะครับ  เชียรถมือหนึ่งครับ

ด้วยงบที่จำกัด เล่นมือสอง เสียงพอสมควร

รถดีเลยครับ  แต่ผมไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่ 0 เป็นอย่างไรครับ

ผมใช้ v60 ไม่ใช่ v40 แต่ไม่มีอะไรจุกจิเลยครับ happy ดีมาก

มีเรื่องเดียว คือ กระจกมันลาดเข้าหาตัวคนนั่งหน้ามากๆๆ เส้นสายรถเป็นแบบนี้
จึงต้องติดฟิมล์ดีๆๆ ครับ ไม่งั้นจะร้อนมากๆๆ ในการใช้รถ

ขอบคุณมากเลยครับ ว่าแต่ออกรถที่ศูนย์ไหนครับ ที่เชียงใหม่ ผมหาดูในgoogle มันไม่มีศูนย์ครับ
ที่ลำปางมีศูนย์แต่ไม่มีรถโชว์แล้วเหมือนศูนย์มันใกล้จะเจ๊งหรือเปล่า ซื้อรถป้ายแดงมา แล้วคบอู่นอกเลยคงไม่เวิร์ค
เพราะเสียดายวารันตี ผมเข้ายูทูปไปเจอคลิปV40ของคุณจิมมี่&คอมมาโด แล้ว รู้สึกมันน่าขับดีจัง ฟังเสียงเครื่อง
เพราะหยั่งกับรถมอไซค์4สูบเลย เสียงหวานๆแน่นๆ แล้วปกติเราไปจอง จองกันเท่าไรครับ 50kหรือเปล่าคับหรือ30k

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
คุณ Jomyoot ครับเค้าให้ไปดู S60 ไม่ใช่ V60 นะครับ เกินงบไปเล็กน้อยแต่ตอนซื้อคุยกับเซลดีๆ มีโปรแกรมดูแลรถ 5 ปีเหมือน BMW นะครับ
ศูนย์บริการที่เชียงใหม่มี Dealer 1 สาขาครับ
บริษัท เชียงใหม่สวีเดนมอเตอร์ จำกัด
146
ถนนเชียงใหม่-ลำปาง
ตำบลช้างเผือก
อำเภอเมือง
Phone: +66 53 221 036
Fax: +66 53 226 138
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 13:27:35 โดย Pat.Lee »

jomyoot

คุณ Jomyoot ครับเค้าให้ไปดู S60 ไม่ใช่ V60 นะครับ เกินงบไปเล็กน้อยแต่ตอนซื้อคุยกับเซลดีๆ มีโปรแกรมดูแลรถ 5 ปีเหมือน BMW นะครับ
ศูนย์บริการที่เชียงใหม่มี Dealer 1 สาขาครับ
บริษัท เชียงใหม่สวีเดนมอเตอร์ จำกัด
146
ถนนเชียงใหม่-ลำปาง
ตำบลช้างเผือก
อำเภอเมือง
Phone: +66 53 221 036
Fax: +66 53 226 138

ขอบพระคุณมากๆเลยครับ S60 ก็ไม่ชอบไฟท้ายน่ะคับ หน้ารถสวยแต่ท้ายแปลกๆ ชอบท้ายแบบ V40 V60 มากวก่าครับ
ผมว่าV40 น่าจะเหมาะกับผมนะครับท่าน แล้วงบก็ยังเหลือๆ พาแฟน พาพ่อแม่ ขับรถเที่ยวสบายใจ ทั้งค่าน้ำมัน ค่าอาหาร ที่พักเลยครับ
ขอบคุณเรื่องศูนย์บริการด้วยอีกทีครับ เดี่ยวผมจะลองหาตามพิกัดของท่านครับ ขอบคุณที่แนะนำอะไรดีๆให้ครับ ถ้าได้วารันตี5ปี คงยอดเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ jakkajee

ขอบคุณมากเลยครับ ว่าแต่ออกรถที่ศูนย์ไหนครับ ที่เชียงใหม่ ผมหาดูในgoogle มันไม่มีศูนย์ครับ
ที่ลำปางมีศูนย์แต่ไม่มีรถโชว์แล้วเหมือนศูนย์มันใกล้จะเจ๊งหรือเปล่า ซื้อรถป้ายแดงมา แล้วคบอู่นอกเลยคงไม่เวิร์ค
เพราะเสียดายวารันตี ผมเข้ายูทูปไปเจอคลิปV40ของคุณจิมมี่&คอมมาโด แล้ว รู้สึกมันน่าขับดีจัง ฟังเสียงเครื่อง
เพราะหยั่งกับรถมอไซค์4สูบเลย เสียงหวานๆแน่นๆ แล้วปกติเราไปจอง จองกันเท่าไรครับ 50kหรือเปล่าคับหรือ30k

ผมจองไป 50K แต่ผมอยู่กรุงเทพครับ มี 0 ให้เลือกมากมาย

ผมต่อกระจาย ได้ทั้ง ประกันชั้น 1 wannty 5 ปี และส่วนลด

ถ้ายี่ห้อนี้ ค่อยๆต่อครับ เขาขายได้น้อย ส่วนตัวผมว่าเขาอยากขาย เขาสู้ครับ 555

ออฟไลน์ Smart

เห็นด้วยครับ รถ Volvo แต่ละศูนย์ส่วนลดไม่เท่ากัน ค่อยๆ สืบดูหลายๆ ศูนย์ครับ...ส่วนเรื่องเบาะหลังผมสูง 171 เซน นั่งได้แค่ระยะสั่นๆ ครับ แต่ถ้าต้องนั่งทางไกลเป็นวันๆ คงทนอึดอัดไม่ได้ มันแคบไปหน่อยครับ แต่ถ้าเป็นเบาะคู่หนัา OK ระยะจากเพดานเหลือเล็กน้อย แต่ก็ไม่อึดอัดอะไร ส่วนลดถ้าตีเป็นเงินสดปกติได้หลายหมื่นอยู่ แต่ถ้าผ่อนก็แล้วแต่ต่อรองดอกเบี้ยเอาครับ
 :)

อยากให้ลองดู CX-5 2.2D ด้วยนะครับอัตราเร่งอาจจะไม่เท่า V40 แต่จากที่ดู The Clip คุณแพนบอกว่าสมรรถนะมันพอๆ กับ X3 เลยนะครับเผื่อจะโดนใจครับ แต่ถ้าอยากลองยุโรปก็จัดไปครับ V40

ออฟไลน์ moo36

ถ้ามีเวลาหน่อย ลองมอนิเตอร์ตามเว้บต่างๆดู ผมว่าคุณมีโอกาสได้มือสองที่คุ้มค่า ผมชอบมือสอง อายุปีถึงปีครึ่ง ที่ยังมีประกันศูนย์อยู่ อย่าง BMW ก็มี BSI 5 ปี วอลโว่ก็ประกันศูนย์ 3-5 ปี แล้วแต่ดีล คุณมีโอกาสได้รถในราคาถูกลงพอสมควร

ถ้าโชคดีรถคันนั้นมีไฟแนนซ์เรียบร้อยแล้ว สวมสิทธิต่อได้ ยิ่งสบาย ไม่ต้องเสีย VAT ตอนเข้าไฟแนนซ์ใหม่ หรือถ้าซื้อเงินสด ก็ให้เจ้าของเคลียร์ไฟแนนซ์ไปเลย

ผมเคยซื้อ อัลฟ่า 156 ที่เป็นหนึ่งในรถที่ชอบที่สุด ขับมันมาก หาเจอมือสอง อายุประมาณ 8 เดือน วิ่งไป 7000 โล สภาพใหม่กิ๊ก  รถใหม่ 1,770,000 ตอนนั้นได้มาล้านต้นๆ ใช้อยู่จนขายไปตอน 6 ปีกว่า อีกคันเป็นรถที่ที่บ้านยังใช้อยู่จนปัจจุบัน S80 ดีเซล ได้มือสองมา อายุไม่ถึงปีเหมือนกัน วิ่งไป 12000 โล สภาพใหม่กิ๊ก ใช้มาจนตอนนี้ 100,000 กว่าโลแล้ว 6 ปีกว่า ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

เลือกดีๆครับ มีของดีราคาถูกอยู่ในตลาด  ;)
2017 Honda Civic Turbo RS
2016 Volvo XC90 T8
2015 Volvo XC60 D4
2009 Toyota Estima Hybrid
1993 Bmw E36

jomyoot

ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมโทรไปสอบถามศูนย์ที่เชียงใหม่แล้ว ให้วารันตี5ปี ชอบอะไรหลายๆอย่างของเขา เพิ่งรู้ว่าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ของเหลวต่างๆฟรีทุกอย่าง

ฟรีค่าแรง อะหลั่ยตัวใดเสีย มีปัญหา คือ เบิกเคลมใหม่หมด ซึ่งจุดนี้เอง ทำให้ผมรู้สึกชอบรถยุโรปขึ้นมาทันที ไหนจะรถลากสไลด์ฉุกเฉินยามมีปัญหา

ตอนแรกๆผมก็มอง แคมรี่/แอคคอร์ด ไว้เป็นแผนสำรอง แต่ตอนนี้ คงเอารถยุโรปแน่นอนละครับ ว่างๆจะเข้าไปดูรถสักหน่อย อยากเห็นมิติและไปลองนั่ง เบาะหลัง

สักหน่อย ส่วนCX-5 ผมมีแคปติว่า ดีเซลอยู่แล้วครับ คงไม่ซื้อรถแนวเดียวกันมาซ้ำกัน จะรอดูรถแนว SUV/PPV  ปาใหม่ จูนใหม่ PPVฟอร์ด 

ส่วนV40 ขอไปดูระจริงมิติจริงก่อนคับ V40จะมี3 ตัว ตัวล่าง กลาง ครอสคันที่ ราคา 1.68 1.82 1.92 โดยตัวล่างสุด เซลล์เขาบอกว่า หน้าปัดเป็นเข็มไมล์ธรรมดา

แล้วอุปกรณ์ต่างๆ ขาดหายไปเยอะ ถ้าเป็นไปได้ ขยับมาเล่นรุ่นกลางจะคุ้มค่ากว่า แล้ว ภายในตัวกลาง ตกแต่งวัสดุสีดำ พอดีเลย ผมชอบ อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบครับ หากท่านใดมีอะไรเสริมเพิ่มเติม ก็บอกกล่าวกันได้เลยนะครับ ยินดีรับข้อมูลดีๆครับ

อ้อ....ผมเข้าใจอีกด้วยว่าทำไม ใช้รถยุโรปแล้วครบวารันตีแล้วขายทิ้งกัน หุหุ

ออฟไลน์ Smart

V40 มันมีจุดอ่อนอย่างนึง (เท่าที่นึกได้) คือ เบาะหลังมันค่อนข้างสะเทือน เวลาเจอถนนขรุขระ ...ยังงัยตอนไปลอง อย่าลืมชวนคนที่บ้านไป test เบาะหลังดูด้วยนะครับ ว่าเค้ารับได้ป่าว? เพราะที่นั่งหน้ามันนุ่มต่างกันค่อนข้างเยอะอยู่ครับ
 :)

ออฟไลน์ BIGP

ถ้าไม่สนเรื่องราคาขายต่อ ก็ลุยครับ รุ่นกลาง ท็อป ได้หมด แต่ผมว่า เล่น volvo เนี่ย มันไม่สุดอ่ะครับ ความรู้สึกมันจะแบบอีกนิดๆถึงจะสุดทั้งการขับและความรู้สึกทางใจ
 ถ้าเทียบ BM นะครับ แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่ความชอบอีกนั้นแหละ

ไม่ได้มาช่วยตอบ จขกท เลย แต่อยากแชร์ความรู้สึกครับ  :D

jomyoot

คือ อยากรู้ว่าเบาะหลัง V40 เนี่ย ถ้าเทียบกับรถ ซิตี้คาร์ เช่น วีออส ซิตี้ แจ๊ส มันนั่งได้ลำบากมากกว่าหรือสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ BrownCony

v40 เบาะหลังนั่งไม่สบายนะครับ
เทียบกับ Jazz GE แจ็สนั่งสบายกว่ามากกกกครับ

งบเท่านี้ไม่ลองดู 320i base หรอครับ ต่อรองดีมี 2 ต้นๆนะครับ พี่สมาชิกในนี้มีเพื่อนไปออกมา

โดยส่วนตัวถ้าจะซื้อยุโรป ไม่แนะนำ volvo เลยครับ เนื่องจากปัญหาที่ซื้ออะไหล่กับอู่ซ่อม

และถ้าเป็นผม ผมไปออก F10 มือสองที่มีวารันตีเหลืออยู่ ;D

งบเท่านี้ตัวเลือกเยอะมากจริงๆครับ

jomyoot

เทียบกับ Jazz GE แจ็สนั่งสบายกว่ามากกกกครับ

งบเท่านี้ไม่ลองดู 320i base หรอครับ ต่อรองดีมี 2 ต้นๆนะครับ พี่สมาชิกในนี้มีเพื่อนไปออกมา

โดยส่วนตัวถ้าจะซื้อยุโรป ไม่แนะนำ volvo เลยครับ เนื่องจากปัญหาที่ซื้ออะไหล่กับอู่ซ่อม

และถ้าเป็นผม ผมไปออก F10 มือสองที่มีวารันตีเหลืออยู่ ;D

งบเท่านี้ตัวเลือกเยอะมากจริงๆครับ

อ่านของท่านแล้ว เพลียจิตเลยครับ ขนาดแจ๊สยังนั่งสบายกว่า F10ที่ผมเล็งๆไว้เหลือวารันตี2-3ปีน่ะคับ ไม่รุ้ว่าซื้อเป้นมือสองมันจะเข้าไปเคลมได้ปกติหรือเปล่า

ออฟไลน์ BrownCony

อ่านของท่านแล้ว เพลียจิตเลยครับ ขนาดแจ๊สยังนั่งสบายกว่า F10ที่ผมเล็งๆไว้เหลือวารันตี2-3ปีน่ะคับ ไม่รุ้ว่าซื้อเป้นมือสองมันจะเข้าไปเคลมได้ปกติหรือเปล่า

ได้สิครับ

jomyoot

งั้นถ้าผมชอบ 520d f10  แล้วสนใจหารุที่มีวารันตีเหลือ2-3ปี ก็ยังถือว่าน่าเล่นใช่ไหมครับ
v40สวยครับ แต่ผมว่าเบาะหลังไม่น่าตอบโจทย์ความสะวดกสบายผมได้ 320d ยังดูกว้างกว่านะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าอยากเทียบกับรถเล็ก จัดให้

ให้เลือกนั่งหลัง v40 กับรถ b-seg ยืนยันให้ว่า yaris , vios , almera น่าจะรวมถึง jazz , city ด้วยแต่ยังไม่เคยลองแบบจริงจัง พื้นที่เหลือแยอะกว่า เบาะหลังนั่งสะดวกกว่า นั่งไปไหนใกล้ๆในเมือง ถ้าให้เบาะหลังผมเลือก b-seg ยกเว้น fiesta , 2 และ eco ที่เหลือ ถ้าให้นั่งข้ามจังหวัด ไม่เอาทั้งคู่ พูดในฐานะสูง 180

กลับมาพื้นที่ตอนหน้า v40 กินขาด มันเทียบเกือบเท่า d-seg เลยทีเดียว ยกคุณงามความดีให้กับเบาะหน้า ข้อเสียมีนิดเดียว ถ้าอายุแยอะอาจลุกเข้าออกยากนิดนึงเพราะรถเตี้ยสำหรับ b และ s สามารถขับไปเหนือลงใต้สบายๆ ตราบเท่าที่ถนนยังลาดยาง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมว่าจะเล่นรถยุโรปมือ 1 สบายใจกว่าครับไปเล่น V40 ดีแล้วครับถ้าไม่เน้นเบาะหลังมากมายอะไร

ถ้าจะเล่น V40 จริงๆแนะนำตัวกลางครับ แต่ส่วนตัวผมชอบ Cross Country
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สำหรับตัวผม ผมว่า V40 เนี่ยลงตัวหมดทั้งช่วงล่าง เครื่อง และเบาะนั่งนะครับ

ผมขับเส้นทาง กรุงเทพ-ระยอง เส้นทางเดิมแต่เทียบกับรถ XC60 , V40

ผมนั่งหน้า ภรรยานั่งหลังพร้อมลูกและ CAR SEAT ปรากฏว่า ภรรยาบอกคันนี้นั่งสบายกว่า XC60 ซะอีก เล่นเอาเงิบไปพักใหญ่เลยครับ

บางทีการเทสไดรฟแค่ระยะสั้นๆ วันรอบๆไม่ถึง10นาทีมันบอกอะไรไม่ได้หรอกครับ

ส่วนปัญหาใหญ่ๆของ VOLVO ตอนนี้คือรุ่น S60 V60 ที่เป็นเครื่อง T4F ที่เติม E85 ได้ครับ เพราะเป็นเครื่องของ Fix Or Repair Daily (FORD)

ส่วนค่ายเยอรมัน  BMW ผมไม่มีวาสนาเคยครอบครองครับ ได้แต่เคยขับของเพื่อนๆแต่ก็ระยะเวลาสั้นๆ

ผมคงไม่สามารถวิจารย์ความดีความชอบของรถคันนั้นเป็นตุเป็นตะได้หรอกครับ ว่านั้นดี นี้ห่วย

รถที่คุณจะซื้อแนะนำครับว่า ให้ลองจนพอใจ ขอเทสหลายๆศูนย์เลยก็ได้

อ่านรีวิวพี่จิมมี่ประกอบด้วยก็ดีนะครับ เพราะผมว่าพี่จิมมี่นี้แหละ Test Drive รถแล้วเข้าถึงฟิลลิ่งของคนใช้รถเสมือนเป็นเจ้าของเองเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ ptheworld

• Newbie
  • *
ถามผู้ใช้งานจริง V40 หน่อยครับ ว่าวิ่งในเมืองกินน้ำมันเท่าไร
ผมก็แอบลังเลกับอีก 2 รุ่นอยู่

:) :)

งั้นถ้าผมชอบ 520d f10  แล้วสนใจหารุที่มีวารันตีเหลือ2-3ปี ก็ยังถือว่าน่าเล่นใช่ไหมครับ
v40สวยครับ แต่ผมว่าเบาะหลังไม่น่าตอบโจทย์ความสะวดกสบายผมได้ 320d ยังดูกว้างกว่านะครับ

F10 ที่นั่งหลังช่วงขามันสั้นไปเสียหน่อยถ้าคนตัวสูงนั่งหลังเข่าอาจจะติดเบาะหน้าได้ ส่วนคนตัวเล็กก็จะมีปัญหาเล็กน้อยเวลาจะลุกออกจากรถเพราะติดสุ่มล้อหลังเวลาจะออกต้องดึงตัวขึ้นมาก่อนแล้วค่อยหมุนตัวออกครับ ลองดูก่อนครับครอบครัวคุณจอมยุทธ์อาจจะไม่มีปัญหาก็ได้ แต่อีกประเด็นคือรถที่ยังมี BSI อยู่ซ่อมฟรีทำไมถึงขาย ถ้าอยากไปมือ 2 จริงๆ ลองดู E250 CDI W212 น่าสนกว่าครับเบาะหลังผมว่านั่งสบายกว่าครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

อย่าลืมไปดู BMW. 320i base นะครับ.  ต่อราคาดีๆ ผมว่าได้เยอะอ่ะ ใกล้ LCI ด้วย.

เห ้นว่าติดเรื่องบด้วย. ซื้อทั้งที ลองเยอะๆ ครับ. ไม่เสียหลาย

อย่าลืมไปดู BMW. 320i base นะครับ.  ต่อราคาดีๆ ผมว่าได้เยอะอ่ะ ใกล้ LCI ด้วย.

เห ้นว่าติดเรื่องบด้วย. ซื้อทั้งที ลองเยอะๆ ครับ. ไม่เสียหลาย
+1 ครับซื้อทั้งทีดูให้เยอะๆ ลองหลายๆ แบบครับ ทดลองทั้งคันที่มีอยู่ในใจและคันที่ไม่ได้มีอยู่ในใจอย่าง F30 320i ส่วนลดน่าจะเยอะเผลอๆ ไม่ต้องรุ่น Base ก็อาจจะอยู่ในงบได้ครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    ถ้าจะเอารถยุโรปจริงๆ แนะนำ

320 i base ครับ

เชื่อผมเถอะครับ คันแรกอย่าเอา volvo เลยครับ  

Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ trumpetx

Barcelona เชียงใหม่ มีนิครับ ไปลองดู320i base ก่อนครับ

ดีสำหรับคนนั่งหน้า และ นั่งหลัง คนขับมีความสุข คนนั่งก็มีความสุข ไม่อึดอัด ได้รถใหม่ป้ายแดง

ถ้าอยากไป f10 มือ2 ผมว่าประสบการณ์การซื้อรถยุโรปคันแรกมันจะไม่สุดอ่ะครับ

ฟิวแบบว่า รถยุโรปคันแรก ออกใหม่ป้ายแดง รู้สึกดีกว่าไปซื้อมือ2 เพราะเราจะไม่ต้องกังวลเรื่องที่มันจะพังตอนแสนโลขึ้นไป

V40 ก็ดีนะครับ แต่ผมว่า คนนั่งหลังจะไม่สบายในทางไกล 116i เบาะหลังว่าแคบ,สั้น,เล็ก ผมว่า V40 ยิ่งกว่า โดยเฉพาะกระจกหลัง เวลานั่ง V40 เหมือน MZ3 เลย

คือกระจกจะเล็กจะทำให้ดูอึดอัด แต่มันก็มีข้อดีครับ เอากันเวลาโดนชนด้านข้าง

ออฟไลน์ chm0117

• Newbie
  • *
เชียร์ BMW320i base อีกเสียง
ส่วนลดที่เคยได้ ลด80,000 แถม ป.1
1 เดือนก่อนครับ
 ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Teera

อยู่กันมา ปีนึงแล้วครับ
ออกใหม่ๆ ช่ววล่างหน้าดัง เวลาชึ้น Ramp ศูนย์การค้า หรือ ลูกระนาด ศูนย์ เคลม โช๊ค และ สปริงให้ หาย
เมื่อเดือนที่แล้ว Smart entry ด้านคนขับ ไม่ทำงาน เคลม เรียบร้อย
ปัญหามี 2 เรื่องนี้ครับ

ผมเปลี่ยนรถจาก Impreza ที่อยุ่กันมา 5 ปี เนื่องจาก มันเริ่มจุกจิก ตอนเลือกรถ  ต้องการรถแรงหน่อย และ ไม่มีลูก มีแต่เมีย เบาะหลังไม่เน้น ราคาล้านห้่า ไม่เกินสองล้าน

ตอนเลือก ลองมาหทด ครับ Teana ,Accord ,CX5 ,320D  ส่วนที่เล็งใว้ คือ Serocco และ A class ไม่มีรถให้ลอง

V40 อัตราเร่ง ดีที่สุด ,320D ย้วย และ เกิน 2 ล้าน, ชอบ CX5 เหมือนกัน แต่ มันสูงไปหน่อย, A class ต้องตัว 250 ซึ่งราคาไปไกล

เลยจบที่ V40 ครับ ได้ประกัน 5 ปี Service 5 ปี ประกันชั้น 1

อยู่กันมา ปีนึง Happy พอสมควร มีแอบคึดถึงอัตราเร่ง และ การเข้าโค้ง ของ อิมเพรสซ่า

ผมมีหลักคิดที่ว่า ซื้อรถ ต้องไม่เดือดร้อน ไม่เกินตัว เอาตามงบ และ ไม่กลัวราคาขายต่อ เพราะ ใช้รถมาหลายคัน ราคาตกทุกคัน Service ไม่ประทับใจ ซักยี่ห้อ และ ถ้าทุกคนคิดเหมือนกัน ก็คงไปซื้อ Camry หรือ E class กันหมด

อีกเรื่องคือ ยอมรับการตัดสินใจของตัวเอง ถ้าอนาคต มันจะจุกจิก ผมก็ขาย ราคามันจะตก ผมรับได้ ครับ