ผู้เขียน หัวข้อ: สื่อญี่ปุ่น หวั่น ตลาดรถยนต์ในไทยจะถูกรถจีน แทนที่  (อ่าน 4836 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ถ้าญี่ปุ่นมีรถไฟฟ้าขายในราคาที่โอเคเหมาะสมผมก็อยากลองใช้นะ ไม่ต้องถูกมากก็ได้เอาให้บริษัทรถยนต์อยู่ได้แต่ก็ไม่ใช่ราคาเวอร์วังมากมาย
รถญี่ปุ่นที่อยากได้อยากให้มาขายไทยก็มี Nissan Ariya ,Toyota Bz3 (แต่เห็นว่าทำขายแต่ในจีนเพราะข้อตกลงเรื่องแบตกับ BYD)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ผมว่า ญี่ปุ่นไม่รีบด้วยนะครับ อีกอย่าง ภาษีก็ไม่เอิ้อเหมือนที่ จีนได้