ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Juke .. เรายังควรจะหวังกันอยู่ไหม?  (อ่าน 9425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Summerboy

• Newbie
  • *
Nissan Juke .. เรายังควรจะหวังกันอยู่ไหม?
« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 04:33:55 »
สอบถามครับ

Nissan Juke จาก Nissan Thai

ยังพอจะมีหวังอยู่ไหมครับ หรือพับโครงการไปแล้ว

หากมี จะเป็นช่วงใดครับ ทันไตรมาสแรกของปีหน้าไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
Re: Nissan Juke .. เรายังควรจะหวังกันอยู่ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:45:57 »
เจอพวกจดประกอบตอนนี้ทำราคาไม่ไหวหรอกครับ ยอดขายน่าจะน้อยมากด้วยไม่น่าประกอบในนี้หรอกครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: Nissan Juke .. เรายังควรจะหวังกันอยู่ไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:57:19 »
เป็นรถที่น่าใช้มากที่สุด

สูง

เครื่องดี(1.6 CVT)

หน้าตาเด่น

ขนของได้เพราะเป็นรถ 5 ประตู

;D

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:54:18 »
ผมคิดว่า กว่า 80% หมดหวังแล้วครับ
เพราะหลังจากนี้ นิสสันจะมีการเปิดตัวรถใหม่ๆเรื่อยๆไปจนถึงปี 2013 เลยครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:22:04 »
น่าจะหวังได้จาก grey นะครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:43:40 »
ใครว่าหมดหวังจ๊ะ???  ;D

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:08:09 »
ผมก็เดาว่านิสสันมี surprise ถ้าราคาดีก็สนใจมาก ถ้าราคาเกินตัว รอ cx5 ก็ไม่นานเกินไปครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:34:04 »
Nissan Juke รถหน้าตาสวยประหลาด คนชอบก็ชอบเลย คนเกลียดก็เกลียดเลย
ผมว่าทำตลาดลำบากมาก

เอา SUV และ/หรือ PPV มาทำตลาดน่าจะรุ่งกว่าครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:55:46 »
NMT อยากจะได้ Juke มาทำตลาดไทยจะตายครับ

คุณรู้หรือเปล่าว่า เทรนด์ B-Suv มันคือเทรนด์ต่อไปนะครับ?

ถ้าขนาดชาวอินโดให้การต้อนรับดีมาก ในเดือนแรกที่มียอดขาย 1098 คัน ขายดีกว่า X-trail ถึง 2 เท่า
ตลาดไทย ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ ยืนยัน

แต่ปัญหาคือ NMT ต้องรอให้โรงงานอินโดสั่งชิ้นส่วนในอาเซียนถึง 40% ไม่เช่นนั้นคงทำราคา 8 แสนยากมากครับ
ตอนนี้มันนำเข้า CKD ชิ้นส่วนจากญี่ปุ่นเกือบ 100% คงต้องรอเวลานั้นมาถึงจึงจะนำเข้ามาได้ครับ

ว่าง่าย ๆ ถ้านำเข้าจากอินโดตอนนี้คงเห็นราคาเฉียดล้านหรือล้านบาทไปเลย เอามาคงแป๊ก
รอให้ชิ้นส่วนในอาเซียนครบ 40% ถึงทำราคาได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 11:57:26 โดย HOMY_DEMIO »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:02:53 »
NMT อยากจะได้ Juke มาทำตลาดไทยจะตายครับ

คุณรู้หรือเปล่าว่า เทรนด์ B-Suv มันคือเทรนด์ต่อไปนะครับ?

ถ้าขนาดชาวอินโดให้การต้อนรับดีมาก ในเดือนแรกที่มียอดขาย 1098 คัน ขายดีกว่า X-trail ถึง 2 เท่า
ตลาดไทย ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ ยืนยัน

แต่ปัญหาคือ NMT ต้องรอให้โรงงานอินโดสั่งชิ้นส่วนในอาเซียนถึง 40% ไม่เช่นนั้นคงทำราคา 8 แสนยากมากครับ
ตอนนี้มันนำเข้า CKD ชิ้นส่วนจากญี่ปุ่นเกือบ 100% คงต้องรอเวลานั้นมาถึงจึงจะนำเข้ามาได้ครับ

ว่าง่าย ๆ ถ้านำเข้าจากอินโดตอนนี้คงเห็นราคาเฉียดล้านหรือล้านบาทไปเลย เอามาคงแป๊ก
รอให้ชิ้นส่วนในอาเซียนครบ 40% ถึงทำราคาได้ครับ

ถูก มีคนอยากได้ SUV ที่ไม่ใหญ่แบบ CR-V แต่ราคาไม่แพง ประหยัดน้ำมัน นั่งใกล้เคียงกับ Rav-4 CR-V G1

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 14:47:07 »
ไลน์เริ่มนิ่งรอเริ่มทำ CR แล้วเดี่ยวก็ทำการ source หา part  จาก supplier ในอาเซียน เดี่ยวถ้าได้ครบ 40% เดี่ยวก็คงได้มาทำตลาดในพี่ไทยแล้วหละครับผม

แต่บางรุ่น sop เสร็จก็ทำ CR แล้วก็๋มีแล้วแต่บริษัทแล้วแต่โมลเดลคร้าบบ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 15:16:21 »
รถสไตล์ Love it or Hate it
คิดดีดีนะครับ นิสสัน

โดยส่วนตัวผมคิดว่า รสนิยมคนไทยกีบอินโดนีเซีย
มีความแตกต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 16:24:59 »
ถ้ามีขายจะจับมาแต่งแบบนี้ JUKE KENSTYLE

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 16:27:07 »
ผมว่าถ้ามาก้น่าจะขายดีนะครับ รูปทรงก้สวย เด่น ลุยน้ำท่วมได้ด้วย ราคาก้ไม่แพงมาก ขนาด BMW X1 สองล้านยังขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 16:51:28 »
ผมยังเห็นยังวิ่งอยู่แถวบ้านผมเลย ส้มมั้งแดงมั้ง
และผมชอบมว้ากกก
H.

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 19:01:57 »
ผมว่าหน้าตามันสวยดีนะครับในความคิดของผม สโลแกนรุ่นนี้love it or hate itจริงๆ คนชอบก็ชอบเลย คนไม่ชอบก็ไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 19:54:15 »
ประกอบไทยผมว่าหมดหวัง

แต่นำเข้าอินโด อารมณ์เดียวกับ Freed

รอแค่ว่ามาเมื่อไหร่ล่ะมั้ง

เป็นอีกรุ่นที่ควรจะเอาเข้ามานะ

เชิดหน้าชุตา แบรนด์ได้อย่างดี
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Summerboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 20:24:22 »
โอ้ว ดูอีกทีคนตอบเยอะมาก  ;D

ผมชอบมากครับ เจอครั้งแรกบนทางด่วนร้องเสียงหลงจนเพื่อนที่ขับรถตกใจด่าผม

เจอครั้งที่สองเป็นเกรย์มาออกบูท ผมไปลองสัมผัส ลองนั่ง ยิ่งชอบเข้าไปใหญ่

พอดีจะต้องซื้อรถ 1 คันภายในสิ้นปีนี้ งบ 1 ล้าน เลทสุดได้ต้นปีหน้า ถ้าเจ้านี่จะมาจะได้รอ

แต่ถ้าไม่มาผมจะได้ไปลงกับคันอื่นแทน  :-[

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 23:03:59 »
ถ้าออกมาแล้วไม่เกิน 9 แสนผมเอาคันนึง

ชอบเป็นพิเศษเลยรุ่นนี้

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 19:45:03 »
อย่าไปรอเลย อยากได้ ซื้อรถ grey หรือจดประกอบโลด