ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมนิสสันนาวาร่าใหม่NP300ไม่ค่อยฮือฮาเท่าไหร่คับ  (อ่าน 15317 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
พิอดีผมเห็นโฆษณานิสสัน นาวาร่าNP300ใหม่ด้านบนก้นึกได้ว่า อืม ตั้งแต่เปิดตัวมารุ้สึกจะไม่สร้างความฮือฮาเหมือนรถปิคอัพยี่ห้ออื่นที่เปิดตัวนัก ตั้งแต่เปิดตัวมาน่าจะเกือบสองเดือนละ ผมเห็นบนท้องถนนแค่สองคันเองสีส้มซุึ่งเป็นสีโปรโมทด้วย จากนั่้นก้ไม่ค่อยเห็นอีกเลย นี่สำหรับต่างหวีัดนะคับ ไม่รู้ว่าใน กทม จะฮือฮาบ้างมั้ย หรือเป็นเพราะภาวะเศรษฐกิจหรือเปล่าที่ทำให้ยอดขายไม่โดดเด่นเท่าไหร่ :)

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่ามันกำลังขายได้นะ ส่งมอบยังไม่เต็มขั้นมากกว่า  ผมว่ายอดเดือนหน้าคงเป็นอันดับต่อจาก Ranger หรือสูสีเลย ผมเชื่ออย่างนั้น

แล้ว BT50pro - Colorado จะตายเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ผมว่ามันขายดีอยู่นะครับ
เป็นกระบะที่ดีคันนึงเลยทีเดียว ยอดค้างส่งก็เยอะอยู่นะ
เดี่ยวคงเข้าที่เข้าทาง หลายคนยังรอไททั่นกะวีโก้ใหม่อยู่
ที่ผมห่วงคือ บีทีโปรกับโคโรราโด้ รถที่ดีอีก2ยี่ห้ออันนี้น่าห่วงกว่านาวาร่า  ;D
จอมกั้กออฟชั่นกะจอมลดราคา  ;D อาการน่าเป็นห่วง

ออฟไลน์ johnlee

ผมลองเทียบออพชั่นตัวต่อตัว บาทต่อบาท

นิสันให้มากกว่าอีสุและโตต้าแน่นอน

อย่างน้อยๆ ABS EBD ถุงลมคู่ ครุ้ยคอนโทล ปรับออดิโอที่พวงมาลัย จอไมล์มัลติฯ

เจ้าตลาดระบบช่วยทรงตัว มีแค่ตัวท๊อบ3000 เท่านั้น ส่วนนิสสันช่วยทรงตัวแค่ขับสี่
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ช่วงเวลาเปิดตัวไม่ค่อยดีมั้งครับ ช่วงนี้เงินฝืดแล้วคนตั้งตารอปลายปีนี้มากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MUK

ผมว่ายอดก็คงเหมือนรุ่นก่อน เพราะไม่ได้ดี่เด่นกว่าเดิมมากมายนัก รูปทรงอาจไม่โดนมาก ขณะที่ราคามากก็ไม่ได้ทำให้ต้องตัดสิ้นใจซื้อทันที เห็นแล้วทำให้เฉยๆ โฆษณาในทีวีมันเว่อร์เกินไป รถบ้าอะไรจะไปควงบนน้ำตกลงมาได้ ความประหยัดไม่ได้มาเหมือน ตัวเล็ก eco carที่ตอนนั้นขายดีมาก ผมว่าจุดเด่นไม่พอที่จะทำให้มันโดดเด่นจนคนต้องหนีจาก 2 เจ้าตลาดมากนัด option ต่างๆ ชาวบ้านๆ บางทีไม่ได้สนใจมาก ที่สนมากๆ คือ ประหยัด ซ่อมต้องถูก ศูนย์ต้องคุยสยายใจครับ

ออฟไลน์ AkE

ช่ายคับภาวะเศรษฐกิจมีผลอยู่คับ แต่ตัวรถเองก้ไม่ได้มีอะไรโดดเก่นนอกจากออกใหม่ เครื่องก้ไม่ได้แรงไรและที่สำคัญไม่ได้ประหยัดเท่าไหร่คับ ตอนนี้พอขายได้

แต่ต่อไปจะลำบากคับผมว่า

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ส่วนตัวผม มันไม่ได้ดีเด่นเกินตัวเก่า จนต้องฮือฮาขนาดนั้นอ่ะครับ
ยอดขาย ก็คงเรื่อย ๆ เหมือนเดิม

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
คำเดียวสำหรับผม ไม่สวย แม้จะลูกเล่นเยอะ เหมือนสาวๆ นั่นแหละพวกเยอะๆแต่ไม่สวย คหสต.

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ช่ายคับภาวะเศรษฐกิจมีผลอยู่คับ แต่ตัวรถเองก้ไม่ได้มีอะไรโดดเก่นนอกจากออกใหม่ เครื่องก้ไม่ได้แรงไรและที่สำคัญไม่ได้ประหยัดเท่าไหร่คับ ตอนนี้พอขายได้

เอ่อ แต่รู้สึกแรงม้าจะมีถึง 190 เชียวนะคับ ผมว่สมันก้แรงอยู่นะ แรงกว่าเพื่อนๆยี่หื้ออื่นบางรุ่นบางคันอีก อ้อ ภายในผมว่ามันก้ดูดีเลยนะคับ เหมือนเก๋งดี แต่จากการสังเกตแถวจังหวีัดผมซึ่งส่วนใหญ่จะชอบกระบะกัน ส่วนม่ากก้ยังคง เปนสีโก้กับอีซุสุเปนส่วนใหญ่เหมือนเดิมล่ะคับ ผมว่าต้องเปนลูกค้าที่จงรักภักดีกับยี่ห้อเท่านั้นนะคับที่สนใจตัวนี้

ออฟไลน์ nuttgd8

• Jr. Member
  • **
คงค้างส่งมอบมั้งครับ (ไม่มีข้อมูลใดๆ) เท่าที่ผมสังเกต มันก้อเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ นะครับ แค่มันไม่เปรี้ยงเหมือนเจ้าตลาดครับ
ลองนึกภาพ navara ตัวเก่ากว่าจะเห็นซักคันก้อนานอยู่ครับ แล้วลองเปรียบเทียบดู

ต้องรอซักพักครับสำหรับ brand แถว2 (เปรียบเทียบกับนักฟุตบอลกองกลางนะครับ ไม่ได้ดูถูกแบรนด์)
ถ้ารถดีจริง ต้องรอคนใช้แล้วบอกต่อครับ

ออฟไลน์ recycleman

ที่เห็นยังวิ่งไม่เยอะผมว่าน่าจะเกิดจากปัญหาการส่งมอบนี่แหละ ผมจองตั้งแต่กรกฎานี่ก็เพิ่งจะได้รับรถก็อาทิตย์หน้านี่เอง

แต่ความฮือฮาจะไปสู้พวกเจ้าตลาดก็คงไม่ได้หรอกครับ รู้ๆกันอยู่ ก็น่าจะพอไปได้เรื่อยๆหรือดีกว่าเดิมนิดหน่อยแค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
สำหรับผมคิดว่ามันไม่สวยอ่ะครับ
เจอคันจริงบนถนนแล้วมันยังไม่เด่นเท่า Ranger WT
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kenno

เอ่อ แต่รู้สึกแรงม้าจะมีถึง 190 เชียวนะคับ ผมว่สมันก้แรงอยู่นะ แรงกว่าเพื่อนๆยี่หื้ออื่นบางรุ่นบางคันอีก อ้อ ภายในผมว่ามันก้ดูดีเลยนะคับ เหมือนเก๋งดี แต่จากการสังเกตแถวจังหวีัดผมซึ่งส่วนใหญ่จะชอบกระบะกัน ส่วนม่ากก้ยังคง เปนสีโก้กับอีซุสุเปนส่วนใหญ่เหมือนเดิมล่ะคับ ผมว่าต้องเปนลูกค้าที่จงรักภักดีกับยี่ห้อเท่านั้นนะคับที่สนใจตัวนี้
190ม้าแต่จับเวลาออกมามันไม่ได้เด่นกว่าคู่แข่งนี้สิครับ

ออฟไลน์ top3245

มันไม่ใช้เจ้าตลาด อย่าง Toyota กับ Isuzu

ออฟไลน์ [J]e[w]

NP300 ของนิสสันสยามกลการปทุมวัน มาเช่าที่จอดรถตรงตลาดสามย่านเก่าหลายสิบคันเลยครับ จอดกันเพียบทั้งจูคและมาช
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ tongtom

บางคนก็บอกว่า เปิดตัวช้าไป 6เดือน โฆษณาเลยช้าไปอีก3เดือน ถ้าเอา

พรีเซ็นเตอร์เก่า .........          พี่ติ๊ก
กระแสหนัง .............           อย่าลืมฉัน
รถกระบะ นาวาร่า(รุ่นที่แล้ว)... ลุยแบบ เนวิเกเตอร์

>>> ติ๊ก (คุณเขม)+อย่าลืมฉัน+กระแส = กระบะนาวาร่าใหม่ + present ดีๆ และระยะเวลา ก่อนหน้านี้ ร่วมๆ 6เดือน ผมว่ายังไหว แต่ตอนนี้ ...ต้องแฟนพันธุ์แท้ นาวาร่า เท่านั้น

หรือนิสสัน จะเล่นรักษาลูกค้าเก่า ให้แลกเปลี่ยน ออกรถ ได้แบบ โตโยต้าชัวร์ แล้วให้เอา รถไปแลกเปลี่ยน ผมว่า คงมีคนสนใจ...

**** ส่วนใหญ่ พรีเซ็นเตอร์ กับกระบะ อาจจะไม่น่าสนใจมั๊งครับ *** ผมก็พิมพ์ไปงั้นๆ เหงาๆ **

การเอา รถกระบะ มาเข้าป่า แล้วหมุนตัวออกมาล้าง ตัวเอง แล้วขับไปเข้าเมือง ผมว่า "ไม่เข้าถึง" คนที่จะใช้ เพราะ...แบบนั้น มันคนที่ต้องการซื้อ กระบะเลยล้าน มันต้องมีตัวเลือก เป็นรถ 4วีล รุ่นอื่นๆ ในใจ ...กระบะ ไงก็เป็นกระบะน่ะครับ มันทะแม่งๆ ถ้าจะพรีเซ็นต์ ว่า มันสมบุกสมบัน และหรูได้ ด้วยการพาไปออกงาน..........

ดูหน้าเด็กรับรถในโฆษณาก็ได้ครับ กระบะเข้าไป มันไม่ทำหน้าแบบนั้นแน่ๆ ........... สรุปไม่ถึงกับแป๊ก แต่ไปผิดทาง สำหรับผมนะ...

ผมยังคิดถึง ไตรตัน (อาจจะชื่อรุ่นอะไรไม่ทราบ) ว่าถ้าออกมาหลังจากนี้ไป คือ สงกรานต์หน้า ปี58 มันจะเหลือกำลังซื้อให้หรือเปล่า  สงสัย??

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เกิดมาที่หลังเขา รูปทรงก็งั้นๆ ไม่เด่นสง่าสดุดตา เข็นยากหน่อย แต่นะมีลูกค้าเก่าพอได้บ้าง

ออฟไลน์ jajaboss

ที่เห็นยังวิ่งไม่เยอะผมว่าน่าจะเกิดจากปัญหาการส่งมอบนี่แหละ ผมจองตั้งแต่กรกฎานี่ก็เพิ่งจะได้รับรถก็อาทิตย์หน้านี่เอง

แต่ความฮือฮาจะไปสู้พวกเจ้าตลาดก็คงไม่ได้หรอกครับ รู้ๆกันอยู่ ก็น่าจะพอไปได้เรื่อยๆหรือดีกว่าเดิมนิดหน่อยแค่นั้นแหละ

เอามารีวิวให้ด้วยนะครับ ;D

ออฟไลน์ Highway Star

บางคนก็บอกว่า เปิดตัวช้าไป 6เดือน โฆษณาเลยช้าไปอีก3เดือน ถ้าเอา

พรีเซ็นเตอร์เก่า .........          พี่ติ๊ก
กระแสหนัง .............           อย่าลืมฉัน
รถกระบะ นาวาร่า(รุ่นที่แล้ว)... ลุยแบบ เนวิเกเตอร์

>>> ติ๊ก (คุณเขม)+อย่าลืมฉัน+กระแส = กระบะนาวาร่าใหม่ + present ดีๆ และระยะเวลา ก่อนหน้านี้ ร่วมๆ 6เดือน ผมว่ายังไหว แต่ตอนนี้ ...ต้องแฟนพันธุ์แท้ นาวาร่า เท่านั้น

หรือนิสสัน จะเล่นรักษาลูกค้าเก่า ให้แลกเปลี่ยน ออกรถ ได้แบบ โตโยต้าชัวร์ แล้วให้เอา รถไปแลกเปลี่ยน ผมว่า คงมีคนสนใจ...

**** ส่วนใหญ่ พรีเซ็นเตอร์ กับกระบะ อาจจะไม่น่าสนใจมั๊งครับ *** ผมก็พิมพ์ไปงั้นๆ เหงาๆ **

การเอา รถกระบะ มาเข้าป่า แล้วหมุนตัวออกมาล้าง ตัวเอง แล้วขับไปเข้าเมือง ผมว่า "ไม่เข้าถึง" คนที่จะใช้ เพราะ...แบบนั้น มันคนที่ต้องการซื้อ กระบะเลยล้าน มันต้องมีตัวเลือก เป็นรถ 4วีล รุ่นอื่นๆ ในใจ ...กระบะ ไงก็เป็นกระบะน่ะครับ มันทะแม่งๆ ถ้าจะพรีเซ็นต์ ว่า มันสมบุกสมบัน และหรูได้ ด้วยการพาไปออกงาน..........

ดูหน้าเด็กรับรถในโฆษณาก็ได้ครับ กระบะเข้าไป มันไม่ทำหน้าแบบนั้นแน่ๆ ........... สรุปไม่ถึงกับแป๊ก แต่ไปผิดทาง สำหรับผมนะ...

ผมยังคิดถึง ไตรตัน (อาจจะชื่อรุ่นอะไรไม่ทราบ) ว่าถ้าออกมาหลังจากนี้ไป คือ สงกรานต์หน้า ปี58 มันจะเหลือกำลังซื้อให้หรือเปล่า  สงสัย??

จริงๆผมเห็นด้วยให้กลับไปใช้พรีเซนเตอร์เก่า อย่างติ๊ก เพราะมาดเค้าดูลุยๆอยู่แล้วบวกกับหนังละครอย่าลืมฉันน่าจะช่วยดันได้ดี ไปใช้แบงค์แคลชมาดพรีเซนเตอร์ไม่ค่อยเหมาะกับกระบะที่ดูลุยๆเหมาะกับพวกเก๋งเล็กดูซิ่งๆมากกว่า ยิ่งตีลังกานน้ำตกยิ่งไม่เมคเซนส์ แถมลุยน้ำได้45cmถ้าลุยได้แค่นี้ไม่ต้องบอกก็ได้แต่ฉากอื่นก็โอเค

เท่าที่ดูก็ไม่เปรี้ยงปร้างแบบโตโยต้าหรืออีซูซุที่เปลี่ยนโมเดล แต่ก็นับว่าไปได้ดีเรื่อยๆกำลังส่งมอบรถยอดน่าจะเป็นที่3-4ได้ไม่ยากแต่1กับ2อย่าหวัง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ถ้า Nissan ขัดเครื่อง 2.5 190 แรงม้ามายัดลงทุกรุ่นน่าจะขายดีขึ้น ไม่ใช่กั๊กไว้แต่รุ่น VL

VDC เหมือนกันให้แต่ขับ 4 แทนที่จะให้ตัวท็อปๆของ Carible ด้วย

กั๊กแบบนี้ เจ้าตลาดก็ไม่ใช่ มันก็แค่พอขายได้ แต่ยอดค้างส่งมอบก็เยอะอยู่
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
เมื่อวานครึ่งวันบ่าย เห็นที 4 คันเลย

ออฟไลน์ golf8023

ยอดจองอาจจะมี แต่ประกอบไม่ทัน ค้างส่งอยู่ เลยไม่ค่อยเห็น(คิดในแง่ดี)

แต่ถ้ายอดไม่ดีคงเป็นเพราะ
รูปร่างหน้าตา ไม่หนีตัวเก่ามากนัก
ไม่มีอะไรโดดเด่นหรือหวือหวา ทั้งเครื่อยนต์ ช่วงล่าง ยกเว้นภายใน ดูดีที่สุดในตลาด
ไม่ใช่ยี่ห้อตลาด ไม่ใช่พี่โต พี่สุ หลายคนกังวลเรื่องอะไหล่ 0 ราคาขายต่อ ปัญหาจุกจิก
เศรษฐกิจไม่เอื้ออำนวยต่อการจับจ่ายใช้สอย โดยเฉพาะของชิ้นใหญ่ราคาสูง รถยนต์ก็พลอยโดนไปด้วย

ออฟไลน์ wip

ลองเอาตราโตโยต้ามาแปะสิครับ  ;D ;D

เมียผมบอกถ้าเอาตรานิสสันออกจะชื้อทันที  บ้านเธอชื้อโตโยต้าตลอด เธอเปลี่ยนรถกระบะทุกครั้งที่ วีโก้ไมเนอร์เช้น นี่ถ้ามาอีก 2015 ก็จะถอยใหม่อีก

ออฟไลน์ tongtom

ลองเอาตราโตโยต้ามาแปะสิครับ  ;D ;D

เมียผมบอกถ้าเอาตรานิสสันออกจะชื้อทันที  บ้านเธอชื้อโตโยต้าตลอด เธอเปลี่ยนรถกระบะทุกครั้งที่ วีโก้ไมเนอร์เช้น นี่ถ้ามาอีก 2015 ก็จะถอยใหม่อีก

งั้นเอาตราดาว ตราใบพัด เอา RR มาติด เลยครับ อิๆ ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ ทำนองเดียวกันกับรุ่นพ่อตา-แม่ยาย ผมเลย ..คิดเหมือนกันเป๊ะ  ....(ล้อเล่นนะครับ)

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ผมว่ามันเหมือนรุ่นเดิมอ่ะครับ  :-\
呵呵呵

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ในความคิดเห็นของผมเอง อยู่บ้านนอก เคยเรียนและทำงานในเมืองมา 20กว่าปีแล้วก็กลับมาอยู่บ้านอีกที ชาวบ้านยังคงติดกับเจ้าตลาดอยู่มาก เพราะเป็นรถใช้งานส่วนมากจะคันแรกหรือคันเดียวของบ้าน จะห่วงเรื่องราคาอะไหล่และช่วงเวลาที่เข้า 0 หรือซ่อม เพราะเจ้าตลาดหลักอย่าง อีซูสุกับโตโยต้า มี 0 เยอะเยอะ อะไหล่ไม่แพงมาก ของเทียบก็เยอะ เมื่อถึงวาระก็ปลดประจำการได้ง่ายแถมได้ราคา เอาเงินก้อนนี้ไปดาวน์รถใหม่ได้หลาย%กว่ายี่ห้อรองๆพอควร ถ้าลงใต้จะเห็นมิตซูเยอะหน่อย เขาว่าเป็นที่นิยม ผมก็ไม่รู้หรอกครับ ฟังๆเขามาอีกที ที่บ้านผมเฉพาะกระบะตอนนี้ 4คัน โตต้า 3คัน กะอีสุ 1 คัน แถมเก๋งฮอนด้าอีก 2....ตอนนี้พยายามล้างสมองพ่อกะแม่ให้ชอบ wildtrak แต่มันยากยิ่งนัก  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Minidog

อยู่. ตจว. บอกตรงๆผมยังไม่เคยเห็นเลยครับยกเว้นในโชว์รูม บนถนนพายายามมองหาแต่ไม่เจอ  เจอแต่ดีแม็คกับแช้มสะส่วนใหญ่รองมาก็เรนเจอครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

รถมันพึ่งเปิดตัวไม่กี่เดือนจะให้มันวิ่งเกลื่อนแบบยี่ห้ออื่นที่เปิดตัวมาหลายปีแล้วได้ยังไงครับ  ใจร่มๆกันนิดนึง อีกทั้ง NP300 มี Back Order เยอะมากกับรุ่น V และ VL ครับ สถานการณ์คล้ายๆกับ Ford Ranger ตอนเปิดตัวที่ยอดจองไหลมาทางรุ่น Wildtrack ทั้ง 2.2 และ 3.2 เยอะกว่ารุ่นอื่น

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ผมว่ามันยังไม่ค่อยสวย แค่นั้นเอง คนเลยยังรอๆดูvigo ใหม่กันอยู่มั๊งครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่