ผู้เขียน หัวข้อ: จะแปลกมั๊ยถ้ามี 320i F30 อยู่แล้ว จะซื้อ 320d GT มาอีกคัน  (อ่าน 7966 ครั้ง)

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Re: จะแปลกมั๊ยถ้ามี 320i F30 อยู่แล้ว จะซื้อ 320d GT มาอีกคัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 00:00:14 »
ผบ.ผมก็ใช้ f30 เบนซินอยู่
ส่วนผมก็กำลังอยากได้ 3GT เหมือนกันเลยครับ

อยากได้แต่มันเหมือนกันเกิ้นนนน

ขอแนะนำว่า อย่า ไป test drive น่ะครับ
ไปแล้วจะโดน ไปแล้วจะติดใจ เพราะงั้นอย่าไปลอง เด่วเสียตังค์
feeling การขับเหมือน f30 มุดคล่องเหมือนกันแต่กว้างกว่าทั้งด้านหน้าและหลัง
ด้านหน้า ขับ f30 ผมเข่าซ้ายติดคอนโซล เลยทำให้ไม่ค่อย happy เท่าไหร่เวลาขับยาวๆ
มาตัว GT ปัญหานี้ หายไปเลยครับ นั่งสบายมากๆๆๆๆๆ

เสียอย่างเดียว มันไม่ปรู้ดปร้าดเท่า f30 เบนซินน่ะครับ

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
Re: จะแปลกมั๊ยถ้ามี 320i F30 อยู่แล้ว จะซื้อ 320d GT มาอีกคัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 07:59:13 »
ส่วนผมก็กำลังอยากได้ 3GT เหมือนกันเลยครับ

อยากได้แต่มันเหมือนกันเกิ้นนนน

ขอแนะนำว่า อย่า ไป test drive น่ะครับ
ไปแล้วจะโดน ไปแล้วจะติดใจ เพราะงั้นอย่าไปลอง เด่วเสียตังค์
feeling การขับเหมือน f30 มุดคล่องเหมือนกันแต่กว้างกว่าทั้งด้านหน้าและหลัง
ด้านหน้า ขับ f30 ผมเข่าซ้ายติดคอนโซล เลยทำให้ไม่ค่อย happy เท่าไหร่เวลาขับยาวๆ
มาตัว GT ปัญหานี้ หายไปเลยครับ นั่งสบายมากๆๆๆๆๆ

เสียอย่างเดียว มันไม่ปรู้ดปร้าดเท่า f30 เบนซินน่ะครับ
555 แย่แล้วครับ นัดเซลล์ให้เอารถมาลองแล้ว

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 08:47:40 »

555 แย่แล้วครับ นัดเซลล์ให้เอารถมาลองแล้ว

ยินดีด้วยครับ คุณโดนแน่ๆ แล้ว 555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 22:57:19 »
F30 ยังสดไม่ขายครับ ขายRX270ดีกว่า

ในสายตาผม3GTมันดูรูปร่างแปลกๆ เก็บตังซื้อX6 หรือX4 แทน
จริงครับ ชนิดรถจะอยู่ตรงกลางพอดี

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 00:36:10 »
ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าชอบจิงๆก็ซื้อเพิ่มอีกคันเลยครับ   รออะไรอยู่ครับ55
แต่มีrx  ไว้ลุย  น้ำท่วมหน่อยก็ยังดีน่ะครับ อย่าขายเลย  เสียดายแทน   น่าจะลุยได้ดีที่สุดในบรรดารถที่มีอยู่
แถมมีรถหลากหลายประเภทไว้ใช้งาน
ส่วนตัวผมไม่ชอบรูปร่าง3GT  เดินผ่านยังไม่เปิดเข้าไปดูข้างในเลยครับ55  :P
ตอนนี้ชอบx4  สีแดง  เห็นจอดที่คอนโดคันนึง คันจิงสวยมาก
  ผมขับแต่รถเก๋งมาตลอด อยู่ตจว เข้ากทม อาทิตย์ล่ะวันไปพารากอน  ไปหัวหินทุกอาทิตย์ ก็ใช้แต่ camry,f10
 สุดท้ายทนไม่ไหว  แถมเจอช่วงนี้ทำถนนกันจัง หลุมก็เยอะ ขับรถเก๋งก็สงสารอะครับ  ค่อยๆคลาน   พอมีทางเลือกหน่อย  เพิ่งไปถอยx3 มา
หน้าตาก็ไม่ชอบครับ พอได้  ชอบx5มาก   แต่เกินงบ  เอามาขับลุยเล่นๆ   ตอนนี้สะใจมาก  รูดเลย  มันใช่เลยกะถนนเมืองไทย   อีกอยากเจอน้ำท่วม  ซึ่งทุกวันนี้ มันแปลกดี
ตกหน่อยก็ท่วมกันแทบทุกที่ ทั้ง  กทม ตจว  x3 แม้จะลุยได้ไม่มากนัก  แต่ก็มั่นใจกว่ารถเก๋งครับ  เพิ่งเข้าใจคนใช้รถsuv   ::)

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 01:22:25 »
บางคนชอบรถรุ่นเดียว ซื้อรุ่นเดียวกันสองคันยังมีเลย
ฉะนั้นถ้าใจรัก ตังพร้อมก็จัดไปครับ

ผมเองก็เป็นอีกคนที่ไม่ชอบรถทรง gt
ผมจะแปลกรึเปล่า เพราะผมยังหัวอนุรักษ์ยึดติดว่า bmw original
มันต้อง ซีรี่ย์ 3 5 7 และ benz original ต้อง c e s
นอกเหนือกว่านี้ไม่ค่อยสนใจครับ
M power Thailand
M5 e60 V10