ผู้เขียน หัวข้อ: // Update : เรื่อง Yaris //  (อ่าน 11198 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// Update : เรื่อง Yaris //
« เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 17:37:52 »

ก่อนหน้านี้ มีกระทู้ ที่มีภาพ ของเอกสารภายใน เกี่ยวกับรายละเอียดของ Yaris ใหม่
โพสต์ ลงเว็บไซต์ของเรา และทาง คุณเนย กับคุณแพน ได้เอาออกจากเว็บไป
เพราะเป็นเอกสารภายใน ซึ่งอาจมีปัญหาในการเผยแพร่ แลอาจนำไปสู่คดีความได้

วันนี้ ผมเพิ่งมีเวลามาพินิจ ดูรายละเอียดในเอกสารต่างๆแล้ว

ก็อยากจะบอกว่า ...ก่อนหน้านี้ ที่ผมเคยโพสต์ เรื่องราคาของ Yaris ไป....

ขอให้คำนึงไว้แค่ส่วนหนึ่งนะครับ เพราะบางราคา ที่ผมแย้มๆไว้นั้น ถูก และบางราคาที่แย้มๆไว้ อาจไม่ใช่

แต่ รายละเอียดตัวรถนั้น

ไม่ต้องนำมาโพสต์ที่นี่นะครับ ไม่ต้องโพสต์รูปที่นี่เด็ดขาด...

แต่ถ้า คุณมี Sales Guide ของ Yaris ใหม่อยุ่ในมือแล้ว...

ขอให้อ้างอิงข้อมูลตามนั้นได้เลยครับ นั่นคือข้อมูล Final ของตัวรถแล้วละ...

ปล. งงมากที่ไม่มีเกียร์ธรรมดา เหลือให้ตลาด ลูกค้าในต่างจังหวัดเขาได้เป็นตัวเลือกบ้างเลย...

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: // Update : เรื่อง Yaris //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 17:53:08 »
รับทราบครับ

ออฟไลน์ rut191

Re: // Update : เรื่อง Yaris //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 18:11:16 »
ผมมีราคาจากศูนย์แห่งหนึ่งติดมา (ผมไปดูวีโก้) เป็นราคากลมๆแล้ว ทำไมมีเกียร์ธรรมดาล่ะครับ
เท่าที่เห็นมี j Mt กับ e mt นะครับที่เป็น mt

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 18:21:37 »
ผมมีราคาจากศูนย์แห่งหนึ่งติดมา (ผมไปดูวีโก้) เป็นราคากลมๆแล้ว ทำไมมีเกียร์ธรรมดาล่ะครับ
เท่าที่เห็นมี j Mt กับ e mt นะครับที่เป็น mt
อาจจะเป็นของวีออสไม่ก็ตัวเก่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 19:02:51 »
อาจจะเป็นของวีออสไม่ก็ตัวเก่าครับ
เป็นyaris eco1.2 เลยครับ ตัวท็อปขาด600kไปนิดนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2013, 19:47:28 โดย rut191 »

ออฟไลน์ samurai8890

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 19:06:32 »
เป็นyaris eco1.2 เลยครับ ตัวท็อปขาด600kไป1พัน

ขอรบกวนพอจะส่งรูปหรือบอกรายละเอียดให้ผมทางหลังไมค์ได้ไหมคับพอดีสนใจและกำลังตัดสินใจรุ่นนี้อยู่ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 19:11:00 »
ต้องรอดูของจริงแล้ว
เพราะคู่มือเซลล์ที่หลุดมามี A/T รัวๆ
อาจมีการสับขาหลอก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 19:42:59 »
ตอนนี้ใครถามผมเรื่อง Yaris ผมส่ายหน้าลูกเดียวครับ
ยิ่งกว่าอาจารย์แข่งกันเก็งหวยอีก จะเรื่องราคา เรื่องรุ่นหรืออะไรก็ตามแต่

แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมมักตอบเพื่อนตัวเองว่า แล้วจะซื้อรุ่นไหน
คำตอบส่วนมากก็จะเป็นรุ่นกลางหรือรุ่นท้อป และเกียร์ CVT
ดังนั้นถามว่ารุ่นถูกที่สุดราคาเท่าไหร่..ผมกลับไม่สนเลย ดู March, Mirage, Attrage, Almera
ดูก็ได้ว่าคนที่สนใจออกตัวถูกสุด กับคนที่สนใจออกตัวแพงสุด อันไหนจะเยอะกว่ากัน

ดังนั้นสนแค่ว่ารุ่นท้อปจะเป็น G หรือ S? แค่นั้นสำหรับผม
ส่วนรุ่น J จะมี J Eco หรือเปล่า? ไม่รู้ แต่มีรุ่น J ธรรมดาแน่ในความคิดผม
รุ่น E ตัวกลางๆ ไม่ต้องสืบ อันนี้จะแหล่งข่าวก็แหล่งก็มี

ส่วนราคานั้น ผมว่าที่ผ่านมาไม่เคยเห็น Toyota เน้นราคาถูก..ส่วนมากมักเน้นกับรถที่
กำลังตกที่นั่งลำบาก และมักมาในรูปของส่วนลดตอนซื้อมากกว่า

ไม่ว่าจะเป็นยังไง คนที่กำเงินไว้ในมือ 6 แสนบาท ..ไม่มีอะไรต้องกังวล
ส่วนคนที่มองรุ่นกลางๆ ผมว่าดูราคาของ Swift GL,March ตัวกลางเอาไว้ มันน่าจะแพงกว่านั้น
แต่ไม่แพงกว่ากันมากจนทำให้คุณตัดใจจากมัน

ส่วนเกียร์ธรรมดา บางคนบอกมี บางคนบอกไม่มี เอกสารบางเจ้าชี้ให้เห็นว่าไม่มี
แต่แหล่งข่าวฝั่งจิมมี่บอกว่ามี..ถ้าไม่มีนี่ผมว่าน่าเสียดายนะ เสียตลาดหมู่เล็กไป
หมู่เล็กที่ว่าคือคนต่างจังหวัด..ส่วนเด็กซิ่งอาจจะมีชอบบ้าง แต่ส่วนมากเด็กซิ่งจะหันไปหา
รถของคู่แข่งที่มีดีติดตัว อย่าง Brio ที่เครื่องทำต่อได้ม้าเยอะ Swift ที่พวงมาลัยและตัวรถเจ๋ง
และ Mirage ที่น้ำหนักเบา

ส่วนตัวผมภาวนาว่าขอให้มีละกันครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 19:48:06 »
ครับรับทราบครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 20:45:10 »
ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ RUKI

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 23:45:10 »
อะไรก็เปลี่ยนแปลงได้ ขนาดโบชัวร์ออกมาแล้ว ให้จองแล้ว ยังแก้ทีหลังได้เลย อย่าง Vios 2013 ไง

keanetona

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 00:44:16 »
ข่าวเรื่องของยาริสใหม่นี่คลุมเครือเหมือนๆข่าวการซื้อขายนักเตะฟุตบอลเลยนะครับ

และ ข่าวซื้อขายนักเตะผมจะเชื่อเมื่อมีนักเตะคนนั้นสวมเสื้อของทีมที่ซื้อ(หรือยืม)เท่านั้น

ดังนั้น ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับยาริสใหม่ ผมจะยังไม่เชื่ออะไร จนกว่าจะมีการประกาศอย่างเป็นทางการจากโตโยต้าครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:45:34 »
รอดูราคาจริงครับ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:36:59 »
ฮอนด้าเน้นรุ่นเกียร์ธรรมดา เพราะมองลูกค้ากลุ่มตจว.แต่พี่โตดันคิดอีกอย่าง แปลกแต่จริง

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:36:38 »
ฮอนด้าเน้นรุ่นเกียร์ธรรมดา เพราะมองลูกค้ากลุ่มตจว.แต่พี่โตดันคิดอีกอย่าง แปลกแต่จริง

ไม่จริงครับ ผมไปดู amaze m/t ต้องจอง 10000 ถ้าออโต้ 5000

แต่วีออส จองแค่ 3000 ทุกเกียร์

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:30:05 »
ถ้าไม่มี MT ก็ถือว่าเป็นการมองมุมใหม่ที่แปลกเลยนะครับ ตัดตัวเลือกนี้ออกไป
แต่อย่างหลายคนว่า อะไรก็ยังไม่แน่นอน เปลี่ยนแปลงได้
เรื่องราคา พออกมาส่วนลด และโปรต่างๆก็คงมาเพียบ ถึงจังหวะนั้น ไม่มี MT ก็อาจจะไม่กระเทือนมากก็ได้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 14:44:48 »
ขอพนักพิงหัวด้านหลังมาด้วยละกัน กลัวคนนั่งหลังคอหัก
H.

GreenG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 14:47:15 »
ถ้าไม่มี MT ก็ถือว่าเป็นการมองมุมใหม่ที่แปลกเลยนะครับ ตัดตัวเลือกนี้ออกไป
แต่อย่างหลายคนว่า อะไรก็ยังไม่แน่นอน เปลี่ยนแปลงได้
เรื่องราคา พออกมาส่วนลด และโปรต่างๆก็คงมาเพียบ ถึงจังหวะนั้น ไม่มี MT ก็อาจจะไม่กระเทือนมากก็ได้

ไม่รู้นะครับ ผมว่าการซื้อ MT ยุดนี้ ในอนาคตคงจะปล่อยรถไปได้ยากแน่ๆ เพราะคนจะขับกันไม่เป็นครับ :D

ออฟไลน์ ffhead

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 19:28:01 »
ตอนนี้ผมว่ายังไงก้อไม่ชัวร์ว่าจะมีM/Tหรือไม่ แต่ทางเซลล์ด้านในก้อคอนเฟิร์มมาว่ายังไงก้อไม่มีแน่นอน ซึ่งในความคิดผมก้อคิดว่าเป็นได้เพราะตลาดกลุ่มลูกค้าของยาริสอีโค่คาร์น่าจะเป็นสาวๆออฟฟิตหรือหนุ่มๆนักสปอร์ตแมนก้อเป็นได้ เพราะออกแบบมาค่อนข้างกว้างกว่าอีโค่เจ้าอื่นๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 14:02:23 »
เยสเซ่อร์

ออฟไลน์ narutotor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:25:20 »
อีกนิดก็ใกล้เปิดตัวแล้วครับ รอลุ้นอยุ่เหมือนกัน