ผู้เขียน หัวข้อ: แก้เผ็ดพวกยืนจองที่จอดตามห้าง เร่งเครื่องพุ่งเข้าไปเต็มๆ แบบนี้  (อ่าน 11217 ครั้ง)

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
จริงๆไปกรีดรถของคนที่ยืนจอง
วิธีนี้ผมว่าละมุน​ละม่อมที่สุดแล้ว และคันที่โดน ต่อไป มันน่าจะไม่ทำอีก

ไปทำแบบนี้ เกิดเค้าหลบไม่ทัน เราก็ซวย
และถ้ามันกลับมาเล่นงานรถเราทีหลัง เราก็ซวย

แต่ส่วนตัวผม ผมมองบวกนะ ถ้าเค้ามายืนตรงนี้ได้ก็แปลว่าเค้ามาถึงก่อนเรา แค่นั้น

ไม่ดีมั้งคับ จะกรีดต้องมั่นใจนะว่านั่นรถคนยืนจองจริง

คือผมเจอคนยืนจองที่ mega บางนาบ่อยมาก สิ่งที่ผมทำก็คือไล่ครับ

ก็บอกตรงๆว่าคุณทำแบบนี้ไม่ได้นะแบบดุๆหน่อย ส่วนใหญ่เป็นป้าๆ เค้าก็ยอมถอยครับ

เจอมา 10 กว่าครั้ง โชคดียังไม่มีรอยกรีดกับรถ

แก้ปัญหาดีที่สุดคงบีบแตรยาวให้ รปภ เดินมาแหละครับ ห้างฯ ต้องเด็ดขาดหน่อย เหมือนที่จอดคนพิการอ่ะ ไม่งั้นก็เละเทะไปแบบนี้

ทุกวันนี้เห็นจริงจังอยู่ที่เดียวคือ emquartier รปภทำงานดี เซอวิสดีรถทุกระดับ แต่ที่ paragon ป้าๆ ยังจอดคนพิการอยู่เลย

ออฟไลน์ deertesla

จริงๆไปกรีดรถของคนที่ยืนจอง
วิธีนี้ผมว่าละมุน​ละม่อมที่สุดแล้ว และคันที่โดน ต่อไป มันน่าจะไม่ทำอีก

ไปทำแบบนี้ เกิดเค้าหลบไม่ทัน เราก็ซวย
และถ้ามันกลับมาเล่นงานรถเราทีหลัง เราก็ซวย

แต่ส่วนตัวผม ผมมองบวกนะ ถ้าเค้ามายืนตรงนี้ได้ก็แปลว่าเค้ามาถึงก่อนเรา แค่นั้น

ไม่ดีมั้งคับ จะกรีดต้องมั่นใจนะว่านั่นรถคนยืนจองจริง

คือผมเจอคนยืนจองที่ mega บางนาบ่อยมาก สิ่งที่ผมทำก็คือไล่ครับ

ก็บอกตรงๆว่าคุณทำแบบนี้ไม่ได้นะแบบดุๆหน่อย ส่วนใหญ่เป็นป้าๆ เค้าก็ยอมถอยครับ

เจอมา 10 กว่าครั้ง โชคดียังไม่มีรอยกรีดกับรถ

แก้ปัญหาดีที่สุดคงบีบแตรยาวให้ รปภ เดินมาแหละครับ ห้างฯ ต้องเด็ดขาดหน่อย เหมือนที่จอดคนพิการอ่ะ ไม่งั้นก็เละเทะไปแบบนี้

ทุกวันนี้เห็นจริงจังอยู่ที่เดียวคือ emquartier รปภทำงานดี เซอวิสดีรถทุกระดับ แต่ที่ paragon ป้าๆ ยังจอดคนพิการอยู่เลย
ผมเห็นด้วยกับแนวความคิดครับ  ที่ไม่ใช้วิธีการอะไรที่รุนแรง

ทำเกินไปครับ  จิตใจโหดเหี้ยมมากคนแบบนี้  แม่เค้าจะยืนจองที่จอดรถจนทำให้อารมณ์หงุดหงิด แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรที่มันต้องทำอะไรรุนแรงแบบนี้  ถ้าหมั่นไส้มากก็แอบไปปล่อยลมหรือเอาตะปูมาเจาะยางก็พอ  โดนข้อหาพายามฆ่ามันคุ้มกันมั้ย

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
คนไร้มารยาทกับคนบ้า  มาเจอกัน...... :-X

ถึงจะไม่พอใจแต่ไม่มีสิทธิ์จะไปทำอะไรใครนะครับทั้งรถทั้งคน :-\ :-\

เจ้าหน้าที่ไปไหนมารับผิดชอบหน้าที่หน่อย >:( >:(

born_smith

• บุคคลทั่วไป
ยังมี "คน" ไปยืนจองที่จอด "รถ" อยู่อีกเหรอครับ

ประเทศที่เจริญแล้วเค้าทำแบบนี้กันรึเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
หนักพอกัน เเต่ คนเจตนาขับพุ่งเข้าใส่นี่หนักกว่า ชีวิตคนไม่ใช่ผักปลา อย่าคิดว่าทำเเบบนี้เเล้วเท่

อย่างเเรก ถ้า โดดหลบไม่ทันทับเขาไปเต็มๆ ตายหรือพิการงานงอก ได้ไปห้าวต่อในคุก

อย่างสองเจอคนห้าวพอกัน  โดดหลบเเล้วสวนกลับด้วยลูกตะกั่ว ได้ไปห้าวต่อชาติหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2019, 12:57:49 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

แก้เผ็ด?

ผมเรียกว่าคิดน้อยมากกว่านะ

คิดง่ายๆ เลย ถ้าเขาไม่หลบขึ้นมา ชนคนที่ยืนขึ้นมา ผมอยากดูเหตุการณ์ต่อจากนี้มากว่า ว่า รถคันมีกล้องจะทำท่ายังไง...

เขาจะยืนจองกรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าเห็นว่าเขาทำไม่ถูก ก็ลงไปคุยดีๆ ถ้าคุยไม่รู้ก็เรียก รปภ. มา หรือง่ายๆ ก็ล่อยผ่านไป

จขกท. ไปลองแบบนี้ดูนะครับ ถ้าเจอคนที่เขาไม่หลบ นอนคุกยาวแน่นอน

ออฟไลน์ I_AM_M

• Full Member
พกน้ำปลาน่าจะเซฟๆ ดีสุุุุดเดินไปหยอดกระจกไม่รู้ไม่เห็นว่ามีใครทำเนียนๆเลย

ออฟไลน์ SM.

เห็นแล้วก็หงุดหงิดแทน พวกมายืนจองแบบนี้ เห็นแก่ตัวมากๆ

แต่เอารถพุ่งเข้าไปเลยก็น่ากลัวไปหน่อย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ถ้าคนนึงทำไม่ดีกับเรา ..แล้วเราไม่พอใจ ก็ไปทำไม่ดีใส่เค้า ...

สุดท้ายก็ไม่มีใครดีกว่าใคร ...
แต่ผมว่ามันไม่ใช่ 50-50 หรอกครับ
วิธีการลุกขึ้นสู้แต่ละคนแตกต่างกัน บางคนเรื่องเลกน้อยยอมได้ ไม่ได้
ถ้ากฏในสังคมดี มีประสิทธิภาพ คงไม่เกิดแบบนี้

พกน้ำปลาน่าจะเซฟๆ ดีสุุุุดเดินไปหยอดกระจกไม่รู้ไม่เห็นว่ามีใครทำเนียนๆเลย
ใครทำแบบนี้ ความคิดชั่วร้ายมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2019, 16:02:17 โดย deertesla »

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ใครทำแบบนี้ ความคิดชั่วร้ายมาก
ใช่ครับ ชั่วร้ายมาก เปลี่ยนเป็นกาวตราช้างดีกว่า

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
บางทีมันก็เป็นเรื่องยากนะครับ ไม่อยากจะมีปัญหาตามมาภายหลัง แต่ก็ไม่อยากปล่อยให้คนทำแบบนี้ได้ใจ ทำได้ครั้งนึงแล้วก็จะทำอีกต่อไปจนเคยชิน เอาจริงๆคนทำพฤติกรรมแบบนี้ได้ คงจะไม่สะทกสะท้านกับวิธีละมุนละม่อมหรอก แต่พอเจอวิธีแบบแรงๆก็กลายเป็นปัญหาใหญ่อีก

เราคงทำได้แค่ปลูกฝังจิตสำนึกให้กับตัวเองและคนรอบข้าง เท่าที่เราจะทำได้แหละครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ถ้าคนนึงทำไม่ดีกับเรา ..แล้วเราไม่พอใจ ก็ไปทำไม่ดีใส่เค้า ...

สุดท้ายก็ไม่มีใครดีกว่าใคร ...
กรรมก็ส่งผลกันต่อไป

อนาคตคงมีอาชีพยืนจองที่จอดรถ  8)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คนในสังคมบ้านเราส่วนใหญ่เห็นแก่ตัวครับ และชื่นชอบสิทธิพิเศษที่ไม่สมควรเอาเยี่ยงอย่างเสียมากๆ เลยมีคำว่ามนุษย์ป้าเป็นชื่อเรียกอันโด่งดัง และพบเห็นได้ในทุกสังคมกลุ่มคน ถ้าไม่มีการจัดระเบียบที่ดีก็จะเป็นอย่างที่เห็น จะหวังพึ่งสามัญสำนึกเป็นเรื่องที่ฝันลมๆแล้งๆ

ทางออกที่ดีที่สุดคือเจ้าของพื้นที่ (ในกรณีนี้คือห้าง) ต้องออกมาจัดการให้เป็นระเบียบให้ได้ครับ

ออฟไลน์ Altima

เกลียดพวกขึ้นรถแล้ว ไม่รีบออก ปล่อยให้คนรอจอดนานๆ

ไม่เห็นด้วยกับข้อนี้

พอผมจอดแล้ว มันเป็นเรื่องของผมที่จะอยู่นานแค่ไหนก็ได้ เพราะผมเป็นคนจ่ายค่าที่จอด ผมยิ่งอยู่นาน ยิ่งต้องจ่ายเยอะ มันไม่ใช่เรื่องของคุณว่าผมจะอยู่ในรถนานหรือไม่

ออฟไลน์ alpha14

กลัวมันมาเล่นงานที่รถผมแทน

ก็จริง มันจะกลับมาเมื่อไหร่ก็ได้
มันคงไม่กล้า พราะถ้ามีcctvมันก็ซวยเรื่องบานอีก คนแบบนี้บางทีก็ต้องใช้ไม้แข็งหน้าด้านมากๆ ทีจอดยิ่งหายากๆอยู่ยืนจองซะงั้น ถ้างั้นถ้าผมไปห้างปล่อยเพื่อนลง2-3คนเดินหาจองที่จอดก็น่าจะได้มั้ง

ออฟไลน์ pine125

• Jr. Member
  • **
ส่วนตัวเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ ผมก็ตีเนียน จะถอยจอดเลย ไม่สนใจ สุดท้ายป้าที่ยืนจองมาเคาะกันจก บอกเดี๋ยวตรงนี้กำลังจะมาจอด
ผมก็ถามกลับซื่อๆว่า ยังไม่เห็นมีรถมาเลยนิครับ แต่ผมอะขับมาแล้ว จะจอด สุดท้ายเค้าเลยยอมปลอยให้ผมจอด

แต่ผมบอกเลยว่าไม่คุ้ม คราวหน้าคงเต็มที่เปิดกระจกว่าเบาๆว่าไม่ควรทำแบบนี้ ไม่ใช่ผมกลัวนะ แต่หลังจอดรถแล้วเดินเข้าห้าง ผมไม่สบายใจ
กลัวจะโดนขูดรถ โดนมาก็ไม่คุ้ม จับมือใครดมไม่ได้ ถ้าไม่มีหลักฐานชัดๆว่าเค้าขูด มันก็ไม่จบ

ส่วนเรื่องคลิบที่เห็น ผมว่าคนขับแม่งโหดเกิ๊นนนน คือเต็มที่แค่ไหลๆรถเข้าไปก็ได้ นี่เล่นเหยียบคันเร่งพุ่งเข้าไปอย่างเร็วเกินเหตุ ผมว่าน่ากลัวครับ
เกือบจะชนคนแล้ว ถ้าชนมาไม่โลกสวย ว่าตามกฏหมาย คนเค้ายืนเฉยๆ นี่พุ่งชน ผิดเต็มๆ แต่ถามว่าได้ใจสังคม Social รึเปล่า ก็แน่นอน ผมดูก็สะใจดี
แต่อย่างที่บอก แอบน่ากลัว เพราะถึงเวลาซวย คนขับซวยคนเดียว โลก Social ก็ไม่ไม่ได้มารับิดเป็นเพื่อนนะ ฮ่าๆ

Honda City 2013 (gm2)
- L15A7 MT
- Turbocharger TD04L
- Exedy Clutch
- H-Drive S Spec coilover
- W Work Emotion CR-Kai 16"
- RE004 205/50/16