ผู้เขียน หัวข้อ: นี่รถยี่ห้อกับรุ่นอะไรครับ เพิ่งเคยพบเจอ  (อ่าน 8829 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เห็นรูปทรงแปลกๆ ไม่ปรากฏว่าเคยเห็นเลยครับ ใครรู้จักช่วยชี้แนะด้วยครับ

(ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: นี่รถยี่ห้อกับรุ่นอะไรครับ เพิ่งเคยพบเจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 22:18:10 »
Isuzu Mu ครับ หรืออีกชื่อคือ Isuzu Wizard
ใช้พื้นฐานร่วมกับ Isuzu ปิกอัพมังกรทองนั่นแหละครับ
รุ่นนี้มีตัว 3 ประตู และ 5 ประตูด้วยครับ
ตัว 5 ประตูในไทยตัวขับ 2 ชื่อ Isuzu Cameo แล้วหลังจากนั้นเมื่อ Cameo เลิกผลิตไปตั้งนาน
ก็มีตัวขับ 4 ชื่อ Isuzu Vega มาตอนยุค Dragon Eye ครับ

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
Re: นี่รถยี่ห้อกับรุ่นอะไรครับ เพิ่งเคยพบเจอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 23:35:24 »
ตามท่านข้างบนเลยครับ บางตลาดจะเรียกว่า Isuzu Amigo  ;D จริงๆ ส่วนท้ายรถของตัว 3 ประตูจะเป็นหลังคาที่สามารถถอดออกได้ครับ

มีทั้งหลังคาแข็ง(หน้าตาเหมือนท้ายตัว 5 ประตูเลย) หลังคาผ้าใบ จะถอดเปิดโล่งเป็นรถจี๊บก็ได้ และจะมีอุปกรณ์เสริมที่เป็นของคล้ายๆ ฝาปิดกระบะด้วย

แต่ในไทยบางคันที่ผมเคยเจอ จะเชื่อมกั้นห้องโดยสารตอนหน้ากับตอนหลังแล้วยกหลังคาออก กลายเป็นกระบะเต็มตัวไปครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2013, 23:38:28 โดย tharitkung »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 07:31:14 »
ขอบคุณครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 12:38:29 »
ตัวนี้โป่งหน้ามันสวยมากๆครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 15:06:32 »
Isuzu Vega ถ้าเจอบนถนนแทบจุดธูปกรามบเลย
เป็นIsuzuประกอบในประเทศที่ขายได้น้อยมากๆ