ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำแนะนำครับ สำหรับ CX-5  (อ่าน 7089 ครั้ง)

ออฟไลน์ adases

• Newbie
  • *
ข้อคำแนะนำครับ สำหรับ CX-5
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 09:23:02 »
คือผมคิดว่าอยากได้ CX-5 ตัว minor change มาใช้ครับครับบ เพราะส่วนตัวชอบตั้งแต่ตัว 3 แล้ว แต่ติดที่เวลานั่งแล้วมันดูพอดีตัวไปหน่อยครับเลยหันมาสนใจ CX-5 แทน เลยมีความคิดที่ว่า จะรอ new CX-5 ออกแล้วจะซื้อตัวปัจจุบันนี้แทนแต่ยังไม่ได้ดูว่าจะเอาสเป็กไหนครับ เพราะคิดว่าราคามันน่าจะลดลงพอสมควรครับ เลยอยากข้อคำแนะนำจากลุ่มนี้ว่า

- new CX-5 จะออกจำหน่ายในช่วงไหนครับ เป็น ปลายปีนี้ หรือ ต้นปีหน้า ?
- ถ้า new CX-5 ออกมา คิดว่าตัว CX-5 ปัจจุบันจะลดราคาลงประมาณเท่าไหร่ครับ หรือ จะเป็นราคาเดิมแต่มีผ่อน 0% แบบที่โฆษณาอยู่ตอนนี้ จะมีอะไรที่แตกต่างจากนี้ไหม ?
- new CX-5 กับ CH-R น่าจะออกว่าในช่วงใกล้ๆ กัน คิดว่า 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นมากกว่ากันครับ และราคามันจะต่างกันเยอะไหม ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bubball

• Hero Member
Re: ข้อคำแนะนำครับ สำหรับ CX-5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 09:39:08 »
เรื่อง CX5 vs CHR ตามไปกระทู้นี้เลยครับ  8)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=60174.0

CX5 มาปลายปีครับ ส่วน CHR เดาว่ามีนาคมปีหน้าครับ

ออฟไลน์ arton

• Jr. Member
  • **
Re: ข้อคำแนะนำครับ สำหรับ CX-5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 10:21:40 »
สำหรับผมคนมี CX5 MC ถ้ายังไม่เคยมี รอตัวใหม่ดีกว่าครับ จริงๆ option ที่ขาดๆ ไปก็มีแค่ adaptive cruise ซึ่ง 3 ได้แล้ว , แอร์หลัง , เบาะหลังปรับได้ (ทั้งหมดมีใน all new) ราคาตัวใหม่คงไม่แพงกว่าตัวเก่ามั๊ง แพงไปใครจะซื้อ แค่นี้ก็สู้ CRV option อย่างที่เห็น ไม่ได้แล้ว   
ถ้ารถเปิดตัวตามนี้จริง ไม่เกิน ไตรมาสแรก 61 ก็คงมีเห็นแล้วหละครับ

นี่ก็คิดๆ ว่าขาด option อะไรอีก ก็น่าจะเป็น ถุงลมอีกสัก 2-4 ใบเอาให้พองเป็นลูกโป่งเต็มห้องโดยสารเลย / อ่านป้ายจราจร / ขับเองได้ / สุดท้ายดำน้ำได้ น่าจะดี เท่ห์ และเหมาะกับเมืองไทยมาก :P           

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 12:20:57 »
สำหรับผมคนมี CX5 MC ถ้ายังไม่เคยมี รอตัวใหม่ดีกว่าครับ จริงๆ option ที่ขาดๆ ไปก็มีแค่ adaptive cruise ซึ่ง 3 ได้แล้ว , แอร์หลัง , เบาะหลังปรับได้ (ทั้งหมดมีใน all new) ราคาตัวใหม่คงไม่แพงกว่าตัวเก่ามั๊ง แพงไปใครจะซื้อ แค่นี้ก็สู้ CRV option อย่างที่เห็น ไม่ได้แล้ว   
ถ้ารถเปิดตัวตามนี้จริง ไม่เกิน ไตรมาสแรก 61 ก็คงมีเห็นแล้วหละครับ

นี่ก็คิดๆ ว่าขาด option อะไรอีก ก็น่าจะเป็น ถุงลมอีกสัก 2-4 ใบเอาให้พองเป็นลูกโป่งเต็มห้องโดยสารเลย / อ่านป้ายจราจร / ขับเองได้ / สุดท้ายดำน้ำได้ น่าจะดี เท่ห์ และเหมาะกับเมืองไทยมาก :P           

ขับเองได้นี่ไม่เหมาะเท่าไหร่ แต่ดำน้ำได้นี่เหมาะมากครับ อิอิ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 12:50:56 »
เป็นผมรอตัวใหม่ครับ แค่เบาะหลังปรับได้ก็จบแล้วสำหรับ cx5
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 13:08:04 »
cx-5 ใหม่เปิดตัวเสร็จไม่เกิน 6 เดือน ส่วนลดกระจายแบบตอนนี้แน่นอน เพราะสู้ cr-v แทบไม่ได้โดยเฉพาะห้องโดยสาร คงต้องรอ model ถัดไปจากตัวที่กำลังจะมาไทยถึงพอสู้ไหว

ออฟไลน์ P็๊้ีhu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 14:19:02 »

ไม่ทราบว่า  รุ่นที่ ดำน้ำได้จะมาเมื่อไหร่ครับ

พอดีสนใจอยู่  ...   :)

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 14:46:01 »
cx-5 ใหม่เปิดตัวเสร็จไม่เกิน 6 เดือน ส่วนลดกระจายแบบตอนนี้แน่นอน เพราะสู้ cr-v แทบไม่ได้โดยเฉพาะห้องโดยสาร คงต้องรอ model ถัดไปจากตัวที่กำลังจะมาไทยถึงพอสู้ไหว

อันนี้นี่ผมว่าออกราคาเร้าใจ แบบไม่ต้องต่อกันมาเลยแล้วกัน  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:07:20 »
ตัวใหม่เปิดตัวตัวเก่าก็ลดแลกแจกแถมครับ
นอกจากจะหยุดผลิตนานก่อนตัวใหม่เปิดตัว ทำให้รถเหลือน้อยกว่าจะมาถึงถ่าน
ตัวเก่าผมว่ามันก็ยังสวยอ่ะ ตัวใหม่เหมือนแค่BMCแค่นั้น หน้ายื่นๆแหลมๆไม่ชอบเลย

ส่วนเทียบกับCHR ต้องรอคันจริง โตโยต้าเด่นเรื่องห้องโดยสาร มาสด้าด้อยเรื่องห้องโดยสารแต่เซ็กเม้นสูงกว่า ราคาแพงกว่า
แต่ถ้าถามผมตอนนี้ ยังไงก็CX-5

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 16:45:23 »

ยังมีประตูท้ายไฟฟ้า , เบรคโฮล และ เบรคมือไฟฟ้าอีกครับ   

ปล.แอบหวังซันรูฟกับเขาเล็กๆ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ adases

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 19:29:21 »
ขอบคุณครับ คำตอบอื่นๆ ออกไปไกลเลย 55555
ตัวใหม่เปิดตัวตัวเก่าก็ลดแลกแจกแถมครับ
นอกจากจะหยุดผลิตนานก่อนตัวใหม่เปิดตัว ทำให้รถเหลือน้อยกว่าจะมาถึงถ่าน
ตัวเก่าผมว่ามันก็ยังสวยอ่ะ ตัวใหม่เหมือนแค่BMCแค่นั้น หน้ายื่นๆแหลมๆไม่ชอบเลย

ส่วนเทียบกับCHR ต้องรอคันจริง โตโยต้าเด่นเรื่องห้องโดยสาร มาสด้าด้อยเรื่องห้องโดยสารแต่เซ็กเม้นสูงกว่า ราคาแพงกว่า
แต่ถ้าถามผมตอนนี้ ยังไงก็CX-5

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 22:09:22 »
รอตัวใหม่ครับ Option น่าจะมาเยอะ ไม่งั้น น่าจะรุ่งยาก ปลายปีน่าจะได้เห็นตัวจริง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 11:18:16 »
CX-5 คันใหญ่กว่า C-HR นะครับ คนละ segment เลย

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 18:11:48 »
รอ HRV MC อิอิ