ผู้เขียน หัวข้อ: กะบะ อีซูซุ d-max ใหม่ กับ เชฟโรเล็ต โคโลราโด ต่างกันที่เครื่องด้วยไหม  (อ่าน 5940 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
เห็นรูปร่างของกะบะ อีซูซุ d-max ใหม่ กับ เชฟโรเล็ต โคโลราโด คล้ายๆกัน  อยากทราบว่าเครื่องยนต์มันต่างกันใช่ไหมครับ อะไหล่มันทดแทนกันไม่ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
ใช่ครับ  เครื่อง เกียร์

และอุปกรณ์ และรูปร่าง

ที่ต่างกัน

แต่ใช้ platform รว่มกันครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
ออ กะอยู่แล้ว พอดีมีคนที่ทำงานผมบอกว่า น่าจะซื้อกะบะเชฟโรเล็ตมา เพราะใช้อะไหล่พวกเครื่องยนต์กลไกลต่างๆของอีซูซุได้ แต่ผมว่าไม่ได้มันเครื่องคนละอย่างกัน

(แต่ดูๆไปแล้ว เชฟโรเล็ตออกแบบได้ดูทันสมัยกว่าอีซูซุอีก)

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ชอบ อีผุผุ ดู บึกบึนกว่า

แล้วแต่ความชอบครับ

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
รุ่นก่อนหน้านี้ เครื่อง และเกียร์ เหมือนกันทุกอย่าง แต่รุ่นใหม่ไม่ใช่แล้ว

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
ใช่ครับ  เครื่อง เกียร์

และอุปกรณ์ และรูปร่าง

ที่ต่างกัน

แต่ใช้ platform รว่มกันครับ

ก็ประมาณนี้ แต่อีผุผุรุ่นใหม่ไม่รู้ทำไมไม่ค่อยมีคนขับ(แถวบ้านผมน่ะ) ที่แน่ๆคือ เครื่องยนต์ Dmax ตัวใหม่นี้ยังเป็นตัวเดิม ม้าน้อยกว่าคู่แข่งมากครับ ที่สำคัญคือโฉมเก่าตาคมสวยกว่าเยอะ แต่เด่นที่ราคาขายต่อในอนาคตครับ