ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารที่มี"กล้วยหอมทอด"หน่อยครับ  (อ่าน 8287 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้หากล้วยหอมทอดอร่อยๆยากเหลือเกิน.... ขนาดร้าน บ้านน้ำเคียงดิน มันยังไม่ติดปากผมเลย :-\ ช่วยรบกวนหาร้านอาหารจะเป็นร้านอาหาร คาวหรือหวาน ก็ได้นะครับ เอาทั่วไทยเลยครับ   :D

ออฟไลน์ -GOLF-

• Newbie
  • *
  • GOLF
Re: แนะนำร้านอาหารที่มี"กล้วยหอมทอด"หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 20:14:09 »
the canton house  ;D
GOLF :D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: แนะนำร้านอาหารที่มี"กล้วยหอมทอด"หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:31:14 »
the canton house  ;D
 อีกเสียง ครับ  จิ้มกับนมขันหวานด้วยสุดยอดเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:34:59 »
the canton house  ;D
คอนเฟิมอีกเสียงครับ  กล้วยหอมทอดแป้งนุ่มกรอบ+นมข้นหวาน  อร่อยเริส  ติ๋มซำรสชาดโอเค ราคาไม่แพงครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 21:49:56 »
ถ้ากล้วยทอด ผมชอบไปทานที่ ศศนิเวศน์ ที่จุฬาครับ เป็นร้านเล็กๆอยู่ใต้ตึกที่เป็น รร.ของ ม.จุฬา ตรมข้ามกับสถานีวิทยุ
ไม่รู้เดี๋ยวนี้จะยังมีขายอยู่หรือเปล่านะครับ ทอดแป้งกรอบโรยไอซิ่ง ราดด้วยน้ำผึ้ง..

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 22:36:43 »
+1 ที่ the canton house ครับ ไปกินบ่อยๆที่ แฟชั่นไอส์แลนด์จ้า
ชั้น 3 แถวๆ หน้าทางเข้าโรงหนังจ้า ;D

ออฟไลน์ maxtbn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 20:28:15 »
แนะนำร้านจันทร์หอม รามคำแหงครับ

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:15:59 »
กล้วยทอดแถวร้านข้าวแกงบ้านสวนก็อร่อย...กล้วยหอมทดลองแล้วก็เหมือน กินข้าวไข่เจียว กับกินขนมปังไข่ดาว