กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Enter and test your luck!
« กระทู้ล่าสุด โดย Nott1959 เมื่อ วันนี้ เวลา 01:34:30 »
2
Discussion Forum / ระหว่าง Honda CRV RS G6 กับ Honda Accord RS G11
« กระทู้ล่าสุด โดย Majorchanges เมื่อ วันนี้ เวลา 00:57:22 »
ระหว่าง Honda CRV RS G6 กับ Honda Accord RS G11 ทุกคนมีความเห็นยังไงบ้างคะกับรถ 2 รุ่นนี้ คันไหนคุ้มค่ามากกว่ากันคะ
ผู้ชายอายุ 35 ปี (ถามให้แฟนค่ะ) ขับในเมืองกทม.เป็นหลัก ส่วนใหญ่ขับไปทำงานกับไปห้าง ปกติขับคนเดียวค่ะ

2 รุ่นนี้ ภาพลักษณ์ต่างกันมากขนาดไหนคะ รวมถึงความสวยและเท่ห์ การขับขี่ต่างกันมากมั้ยคะ และหลังใช้ไปประมาณ 5-7 ปี ราคามือสองตกลงมากมั้ย เปอร์เซ็นพอๆ กันมั้ยคะ

สิ่งที่ CRV มีคือรถยกสูง น่าจะปลอดภัยถ้าเจอน้ำท่วม และมีพื้นที่เก็บของเยอะ
สิ่งที่ Accord มีคือหน้าจอแบบใหม่ หน้าปัดสวย ข้างในสวย ambient light เปลี่ยนสีได้
(ไม่ fix ว่าต้องเป็น SUV หรือ Sedan ค่ะ)
ลำโพง Bose ของ Accord ดีกว่าของ CRV มั้ยคะ และไฟหน้าของ Accord สว่างกว่า CRV มั้ยคะ เห็นบางรีวิวบอกว่าไฟหน้า CRV ไม่ค่อยสว่างค่ะ

ราคาต่างกันประมาณ 40,000 บาทหลังจากหักส่วนลด (Accord แพงกว่า) ความจริง CRV มีความเอนกประสงค์แต่รูปทรง Accord ดูวัยรุ่นกว่าและขับซิ่งได้มากกว่าค่ะ เลยลังเลค่ะ

หรือมีรุ่นอื่น/ยี่ห้ออื่น แนะนำมั้ยคะ นอกเหนือจาก 2 รุ่นนี้ งบไม่เกิน 1.8 ล้านค่ะ (C-Suv และ D-segment เช่น Camry, CX5, H6 etc.) แต่ยังไม่พร้อมใช้รถไฟฟ้าค่ะ

สุดท้ายนี้ ได้ยินมาว่า Camry minorchange กำลังมา ใครทราบบ้างว่าจะมาช่วงไหนคะ ควรรอดูหรือซื้อรถช่วงนี้เลยดีคะ

ขอทราบความคิดเห็นทุกคนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
3
Discussion Forum / Honda Hrv E และ Honda City ehev RS Minorchange
« กระทู้ล่าสุด โดย Majorchanges เมื่อ วันนี้ เวลา 00:23:46 »
ระหว่าง Honda Hrv E และ Honda City ehev RS ทุกคนมีความเห็นยังไงบ้างคะกับรถ 2 รุ่นนี้ คันไหนคุ้มค่ามากกว่ากันคะ
ผู้หญิงอายุ 35 ปี ขับในเมืองกทม.เป็นหลัก ส่วนใหญ่ขับไปทำงานกับไปห้าง ขับคนเดียวค่ะ ปกติขับรถเล็กแล้วคล่องตัว ขับสนุก แต่เพิ่งสนใจ Hrv เพราะโปรโมชั่นดีค่ะ

2 รุ่นนี้ ภาพลักษณ์ต่างกันมากขนาดไหนคะ รวมถึงความสวยและเท่ห์ การขับขี่ต่างกันมากมั้ยคะ และหลังใช้ไปประมาณ 5-7 ปี ราคามือสองตกลงมากมั้ย เปอร์เซ็นพอๆ กันมั้ยคะ

สิ่งที่ City มีคือแอร์หลัง ลำโพง 8 ตำแหน่ง หน้าจอและกล้องชัดขึ้น และ lane watch
สิ่งที่ Hrv มีคือยกสูง ภูมิฐานและสวยงามกว่า

ราคาต่างกันประมาณ 180,000 แต่หลังจากมีส่วนลด ส่วนต่างจะเหลือประมาณ 79,000 บาทค่ะ (รวมมูลค่าค่าแรง+ค่าอะไหล่แล้วค่ะ) พอดี Hrv มี Honda Exclusive Care 5 ปีค่ะ ความจริงงบสำหรับ City ก็สบายๆ ค่ะ แต่ถ้า Hrv คุ้มค่าที่จ่ายก็อยากซื้อค่ะ

หรือมีรุ่นอื่น/ยี่ห้ออื่น แนะนำมั้ยคะ นอกเหนือจาก 2 รุ่นนี้ค่ะ งบไม่เกิน 1 ล้านค่ะ (Eco car และ B-segment เช่น Mazda 2, CX3, Almera, Kicks, Yaris Cross, Ativ, Haval Jolion etc.) แต่ยังไม่พร้อมใช้รถไฟฟ้าค่ะ

สุดท้ายนี้ ได้ยินว่า Hrv minorchange กำลังมา ใครทราบบ้างว่าจะมาช่วงไหนคะ โปรปัจจุบันค่อนข้างเยอะ ควรรอหรือซื้อเลยดีคะ

ขอทราบความคิดเห็นทุกคนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ  :)
4
Discussion Forum / BMW X5 VS Benz GLE สำหรับผู้สูงอายุ
« กระทู้ล่าสุด โดย tontanakrit เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 23:16:59 »
รบกวนขอคำแนะนำครับ ที่บ้านมีคนสูงอายุ ขาไม่ค่อยดี

ระหว่าง BMW X5 และ Benz GLE โฉมปัจจุบัน ทั้งคู่

คันไหนเบาะเตี้ยกว่า  ก้าวขึ้นเบาะหน้าซ้าย ง่ายกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
5
Discussion Forum / Re: การถือลอยทะเบียนประมูล
« กระทู้ล่าสุด โดย ichamz เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:53:28 »
คุ้นๆว่า ตอนนี้ถือลอยได้ครับ ไม่หมดอายุ
6
Discussion Forum / Indulge in luxury with our prize giveaways!
« กระทู้ล่าสุด โดย ZoneTeen เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:46:53 »
7
Discussion Forum / Re: // Sales Report สรุปยอดขายรถ PPV เดือน เมษายน 2024 //
« กระทู้ล่าสุด โดย Tom Korakot เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:31:32 »
สุดยอด! เดือนนี้ Everest ยอดขายเป็นจำนวนคันมากกว่า Ranger มันเป็นไปแล้ว
8
Discussion Forum / การถือลอยทะเบียนประมูล
« กระทู้ล่าสุด โดย captain เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:11:03 »
พอดีตอนนี้สนใจจะซื้อทะเบียนประมูลป้ายนึงที่ถูกใจเก็บไว้ แต่ว่าไม่มีรถใส่ สงสัยว่าปัจจุบันป้ายประมูลที่ไม่ได้ทำเรื่องสงวน(ยังไม่เคยใส่ในรถมาก่อน) สามารถถือลอยไว้ได้นานแค่ไหนหรือมีข้อยกเว้นอะไรบ้างครับ
9
Discussion Forum / Re: ถ้า Block หรือลบกระทู้ spam ไม่ได้ ผมว่าก็ยกเลิก webboard นี้ไปเถอะ
« กระทู้ล่าสุด โดย Tpol เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:09:16 »
อยู่มานานมากเป็นที่เดียวที่ผมหาอะไรอ่านก่อนนอน หรือเวลาว่างๆ ต้องนั่งรอ อันเปิดมาแล้วอ่านแล้วไม่ชอบก็ปิดไปอ่านเรื่องใหม่ ให้กำลังใจคุณจิมมี่ครับ ถ้าเขาไม่ทำแล้ว คงเสียดายและไม่รู้ว่าจะทำไรก่อนนอนเลย
10
Discussion Forum / Re: ถ้า Block หรือลบกระทู้ spam ไม่ได้ ผมว่าก็ยกเลิก webboard นี้ไปเถอะ
« กระทู้ล่าสุด โดย WTN เมื่อ พฤษภาคม 15, 2024, 22:02:45 »
สุภาษิตไทย ที่ว่า มือไม่พายแล้วเอาเท้าราน้ำ น่าจะประมาณนี้มั๊ยครับ

ขอให้คุณจิมมี่หายไวๆครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10