ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 23:47:12 »
คือ ผมกะว่าจะเอารถไปติดฟิล์มของ 3M บานหน้า FX 20 รอบคัน FXR 20 อะครับ

จะถามว่า มันจะมีปัญหาเรื่อง สัญาณGPS แล้วก็จะมืดเกินไปไหม? อีกอย่างผมอยากได้กันร้อนดีๆ แล้วก็ไม่มืดมากอะครับ  ;)

ราคาที่เช็คในเว็ปมันประมาณ 7500.- ถือว่าพอรับได้ไหมครับ  ???

พี่ๆมีรุ่นไหนแนะนำอีกไหมครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 01:16:41 »
ขอแย้งเรื่อง FXR นิดนึงนะครับ
ผมมองว่า FX20 รอบคัน น่าจะดีกว่า

ฟิลม์ปรอท
เวลาเจอแสงย้อนมาทางด้านหลัง หรือมุมสะท้อนมันตกพอดีๆ
บางที คุณจะมองไม่เห็นกระจกมองข้างได้เลยครับ มันพร่า สะท้อนกลับมาหมด

เคยฟังเค้าเล่ามาว่า ติด FXR35 บานหน้า
ขึ้นเขา เจอแดดสวนมา กระจกบานหน้าเป็นกระจก มันสะท้อนกับคอนโซล โครตๆๆๆอันตรายเลยครับ

• **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องฟิล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 01:22:56 »
FX 20 มันจะกันร้อนดีไหมอะครับ? แล้วก็อยากได้ความเป็นส่วนตัวด้วยอะครับ

แล้วบานหน้าจะเป็นเบอร์อะไรดีอะครับ?

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 06:59:14 »
FX 20 มันจะกันร้อนดีไหมอะครับ? แล้วก็อยากได้ความเป็นส่วนตัวด้วยอะครับ

แล้วบานหน้าจะเป็นเบอร์อะไรดีอะครับ?

ของผม บานหน้า FX30 ส่วนรอบคัน FX20 ครับ

ติดในพรีอุส 5,500 บาท แต่ร้านอยู่ในห้าง ถ้าติดข้างนอกน่าจะถูกกว่า
ส่วนตัวผมคิดว่า กันร้อนได้ดีครับ ผมว่า ฟิลม์เกรดนี้ สูสีกัน
แต่ 3M จะให้ความเป็นส่วนตัวได้ดี

พวก FX จะมีปรอทผสมนิดๆครับ ซึ่งมันจะช่วยสะท้อนแสงนิดหน่อย ข้างนอกมองไม่เห็น
แต่ไม่เยอะแบบ FXR ครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:49:49 »
FX นิยมติดกัน แต่กันร้อนห่วย อยากกันร้อนดีๆขยับไปเล่นคริสตัลลีนดีกส่า

ออฟไลน์ Palermo

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 13:10:31 »
3M เคยลองใช้แล้วตอนได้แถมมา ไม่เห็นมันจะกันความร้อนได้ดีอะไรเลย ช่างก็ติดฟิล์มไม่ได้เรื่อง ห่วยมาก

ผมลอกทิ้งไปติดยี่ห้ออื่นแล้ว ลาขาด 3M

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 15:29:28 »
V-kool ก็ราคาแอบแรงไป แล้วก็กลัวมีปัญหาเรื่องสัญญาณ GPS ด้วยอะครับ พี่ๆว่ารุ่นไหนดีครับ

รบกวนด้วยครับผม  :-*

Junior22

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 16:44:26 »
V-kool ก็ราคาแอบแรงไป แล้วก็กลัวมีปัญหาเรื่องสัญญาณ GPS ด้วยอะครับ พี่ๆว่ารุ่นไหนดีครับ

รบกวนด้วยครับผม  :-*

ถ้ากลัวจีพีเอส บานหน้าเอาคริสตัลลีนดีครับ L20