ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยโดนผีตามมาถึงบ้านบ้างครับหรือเจอผีมาแชร์กันนะครับ!  (อ่าน 17388 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ที่มาลงกระทู้เพราะอยากทราบว่าทุกท่านเคยเจอกันมั้ย ผมล่ะสดๆร้อนๆเมื่อวานตอนตี3กว่าๆพึ่งออกจากร้านเพ้อแถวเพชรเกษม ด้วยความที่ง่วงผมจึงรีบขับกลับเพราะเดี๋ยวจะไม่ทันทำงานตอนเช้า ปรากฎว่าวิ่งไปถึงแถวๆเพชรเกษม108ในนั้นทางมันเปลี่ยวและมืด บังเอิญผมมองกระจกหลังเพื่อดูว่ามีรถหลังตามมามั้ยแต่ไม่มีรถคันใดตามมา!แต่ว่ามองเห็นเงาแว็ปเป็นผู้หญิงนั้งตรงกลางของเบาะหลังผมเลยเอ๊ะใจลองหันหลังไปมอง เออ!ก็ไม่มีใครนี่หว่าหรือเพราะง่วงเลยตาฝาด พอหันกลับลองมองกระจกหลังอีกรอบ คุณพระ!เต็มๆ วิญญานผู้หญิงเสื้อขาวยาวๆ แต่มองหน้าไม่ชัด เท่านั้นแหละครับผมรีบเหยียบจนถึงบ้าน รีบเปิดประตู วิ่งไปสวดมนต์ไหว้พระอย่างแรกเลย ทำจนสบายใจก็คิดว่าไม่มีอะไรเลย เลยไปอาบน้ำ ดูทีวีซักหน่อยแล้วก็เข้านอน ผมนอนได้เกือบครึ่งชั่วโมง ผมเริ่มได้ยินเสียงเหมือนคนเดินหน้าระเบียงผมเลยปลุกแฟนผม ให้มาลองนั่งฟังแฟนผมก็บอก เออ!ได้ยินเหมือนกัน เราสองคนนั่งขนลุกกันเลย แฟนผมถามว่าแล้วไปทำไรมาทำไมผีถึงตาม ผมตอบอะไรไม่ถูกเลย ใจสั่นมือสั่นไปหมด ซักพักได้ยินเสียงหมาหอน หอนแบบดังมากครับจนคุณแม่ผมเข้ามาถามในห้องผมว่า ผีตามมาใช่มั้ย ผมบอก"ใช่ แล้วแม่รู้ได้ยังไง" แม่ผมบอก"ก็วิญญาณผู้หญิงมาบอกกับแม่ว่า เขาต้องการบุญจากเรา ที่เขาตามผมมาไม่ได้มาหลอกแต่จะมาขอส่วนบุญ" ผมเลยบอกกับแม่ว่า"พรุ่งนี้เช้าเดี๋ยวเราไปทำบุญทั้งบ้านเนี่ยแหละ และเลิกมาหลอกหลอนผมซักที ผมกลัวจนใจจะวายยังจะมาทำให่คนอื่นเดือดร้อนอีก!"(จากอารมณ์กลัวกลายเป็นโมโหทันที) เท่านั้นแหละครับ เสียงหมาหอนเงียบทันที พอทำใจได้ก็นอน จนเมื่อเช้าไปวัดแถวนครปฐม พอมาทำให้ผู้หญิงคนนั้น ความรู้สึกที่เขาตามมากับผม มันก็หายไปทันที รู้สึกได้เลยครับว่า หลังจะโล่งๆไม่หนัก แต่ถ้ามีวิญญาณตามมาผมจะหนักที่ด้านหลัง :-\

*น้าๆท่านใดมีประสบการณ์เจอวิญญาณมาแชร์กันนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
บ่อยนะครับ
แต่ไม่ค่อยตามผม ตาม ผบ ผมมากกว่า
เพราะเป็นอาจารย์สาขากายวิภาค ช่วงเปิดเทอมใหม่ เริ่มชำแหละร่างใหม่ ตามมาส่งถึงบ้านกันเลยทีเดียว
ปีนี้มาสามที เลยปรึกษาผู้ใหญ่ ท่านให้ว่านธรณีสานมา เอาอยู่แฮะ แต่ก็แอบส่งกลิ่นมาบ้างเป็นบางครั้งคราว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Tan Int

ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่านะครับ แม่มาเล่า

ไปงานศพมา แม่ขึ้นรถ ปิดประตูแน่นทุกบาน แต่ระบบเตือนว่ามีประตูปิดไม่แน่น....(เอาละสิ รถใหม่อยู่นะ ไม่น่าเสีย)
ลงมา เปิดประตู 4 บาน ปิดอีกที ผลยังเหมือนเดิม
ต้องปิด-เปิดกุญแจอีกทีถึงหาย.....อันนี้เบาๆ

แต่ที่ผมเจอ ไม่ใด้มาให้เห็น แต่เป็นเสียง....
เข้าค่ายฯ ลูกเสือ เดินลุยป่า ผมต้องอยู่หลังสุด เพราะเป็นรองฯหมู่
ได้ยินเสียงเดินตามข้างๆมาตลอดทาง อ้อ ขณะนั้นเที่ยงคืน.....

ป.ล. ตอนพิมพ์ดันมีหมาหอนสร้างบรรยากาศอีก...บรื๋อออ!! พอเหอะเนาะ  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MystogaN

จึ๋ยกระทู้สร้างสรรสยองเรย

ออฟไลน์ csamabat

• Sr. Member
ขนหัวลุกเลยทีเดียว ครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
โอ้ววว
ล่า ท้า ผี!!!

ปมยังไม่เคยเห็นและไม่อยากเห็นนะ
แต่ตอนเด็ก(10ปี+ มาแล้ว)ผมเคยอยู่บ้านพักข้าราชการเก่าๆ
ได้ยินเสียงบันไดไม้ลั่นเหมือนมีคนเดิน
กับได้กลิ่นเหม็นเน่าเป็นบางครั้ง
ละก็แม่ผมเป็นอาจารย์ บางทีมีลูกศิษย์ตาย กลิ่นเหม็นเน่าตามมาถึงห้องนอนเลย
แม่เหม็นจนแทบอ้วก แต่ผมอยู่ด้วยกลับไม่ได้กลิ่น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ neutrino

จขกท.ไม่มีพระในรถหรือครับ? ถ้าเจออีกลองหลับตาสวดมนต์ตั้งนะโม3จบ และคิดถึงพระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์ และอธิษฐานในใจว่า "ขออำนาจบารมีแห่งองค์พระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์ จงดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าจงถึงแก่........(ดวงวิญญาณที่อยู่ตรงหน้านี้) และเมื่อรับบุญนี้แล้วจงเป็นสุข เป็นสุขเถิด" วิธีนี้เป็นการเบิกบุญที่เรามีให้กับเขาทันทีครับ และเมื่อเราเบิกบุญเราให้ไปแล้ว บุญของเราก็ไม่ได้ลดน้อยลงนะครับ มีแต่เพิ่มขึ้น(ไม่เหมือนเงิน เมื่อเบิกจากธนาคารแล้วจะลดน้อยลง) ลองทำดู ว่าแต่ว่าคุณต้องนึกถึงบุญกุศลที่คุณเคยทำมาด้วยนะครับ

gunz13096

จขกท.ไม่มีพระในรถหรือครับ? ถ้าเจออีกลองหลับตาสวดมนต์ตั้งนะโม3จบ และคิดถึงพระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์ และอธิษฐานในใจว่า "ขออำนาจบารมีแห่งองค์พระพุทธ,พระธรรม,พระสงฆ์ จงดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าจงถึงแก่........(ดวงวิญญาณที่อยู่ตรงหน้านี้) และเมื่อรับบุญนี้แล้วจงเป็นสุข เป็นสุขเถิด" วิธีนี้เป็นการเบิกบุญที่เรามีให้กับเขาทันทีครับ และเมื่อเราเบิกบุญเราให้ไปแล้ว บุญของเราก็ไม่ได้ลดน้อยลงนะครับ มีแต่เพิ่มขึ้น(ไม่เหมือนเงิน เมื่อเบิกจากธนาคารแล้วจะลดน้อยลง) ลองทำดู ว่าแต่ว่าคุณต้องนึกถึงบุญกุศลที่คุณเคยทำมาด้วยนะครับ
ในรถไม่มีอะไรเลยครับ เคยมีพระขุนแผนห้อยหน้ารถแต่สองสามวันก่อนเอารถไปล้างเลยต้องเอาพระออกไม่งั้นโดนขโมยแน่ครับ (ขุนแผนเนื้อสำริดรุ่นชมตลาดหายากด้วยนา จะบอกให้) ;D

ออฟไลน์ chaiz

ไม่เคยเจอจังๆ แต่เคยรู้สึกแค่ครั้งเดียว ตอนเรียนที่รามาฯ ปี 6 ตอนนั้นเที่ยงคืน กำลังจะลงจากตึกผู้ป่วยไปอาบน้ำเปลี่ยนชุดที่หอ กดลิฟต์จากชั้น 7 ลงชั้น 1 คนเดียว ลิฟต์ลงมาเรื่อยๆ จนถึงระหว่างชั้น 4 กับ 3 แล้วลิฟต์ก็กระตุกอย่างแรง แล้วหยุด จากนั้น เลื่อนกลับขึ้นไปชั้น 4 ประตูเปิดออก แต่...ว่างเปล่า ไม่มีใครรอขึ้นลิฟต์ ผมถึงกับขนลุกซู่เลยทีเดียว แม้ว่าปกติจะไม่ได้เชื่อเรื่องแบบนี้นัก แต่คืนนั้นเป็นคืนเดียวที่รู้สึกรับรู้ได้มากที่สุดเลยครับ

อ่อ จากนั้น ผมก็กดปุ่มปิดประตูลิฟต์ ลงมาชั้น 1 และกลับไปอาบน้ำโดยที่ไม่มีอะไรอย่างอื่นเกิดขึ้น ค่อยยังชั่ว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เคยตอนบวชครับ มาเรียกกันที่หน้าห้องเลยไม่ได้ปิดประตูห้องด้วยอากาศร้อนเวลานั้นประมาณตี 3 เรียกอยู่นั่นแหละ ด้วยความง่วง+โมโหเลยพูดดังๆไปว่า นี่พระนะเว้ยรู้แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้อุทิศส่วนกุศลให้ จากนั้นกลุ่มควันสีขาวที่ตอนแรกรวมตัวกันเหมือนร่างคนก็ค่อยๆเดินออกไปเสียงตุ๊บๆเหมือนคนเดินไปและลงบรรไดไปอย่างสงบ ผมก็นอนต่อตามระเบียบจะทำวัตรเช้าก็อุทิศส่วนกุศลให้เค้าไปจนกระทั่งสึก

อีกอันตอนเช่าบ้านคนเดียวอยู่ที่อุบลจะได้ยินเสียงคนเดินไปเดินมา คุยกัน ทำอาหารอยู่ในห้องครัวกันจนชินซะล่ะ พอมีเพื่อนมาพักด้วยเพื่อนก็ถามก็เลยบอกไปว่าไม่มีอะไรหรอกต่างคนต่างอยู่อย่าไปท้าเค้าก็แล้วกัน ก็ไม่เห็นเพื่อนว่าไงต่อเห็นดูหนังโป๊เหมือนเดิม
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Nookkiez

ถ้าตามมาบ้านมีแต่ครอบครัวครับ ตอนสมัยตาเสียได้ยินเสียงเปิด/ปิดประตู ล็อคกลอนประตู เปิด/ปิดตู้เย็น เปิด/ปิดไฟอยู่ในบ้าน ส่วนใหญ่จะเห็นนอกบ้านมากกว่า เคยเจอพระภูมิยืนอยู่ข้างๆศาลพระภูมิ ใส่ชุดไทยไม่ใส่เสื้อตัวซีดๆมีแสงสีเขียวมีควันสีขาวฟุ้งอยุ่รอบขา ชี้ให้ทุกคนบนรถดูแต่ก็ไม่มีใครเห็น  :-\ เคยได้ยินเสียงเคาะประตูห้องเป็นจังหว่ะหลายครั้งที่โรงแรมแห่งหนึ่งที่จ.ภูเก็ต (เคยโดนสึนามิมา) เจอผีคุณยายแก่ๆยืนหลังค่อมหัวติดเพดานอยู่บนชั้นสองในบ้านของเจ้าของโรงเรียนอนุบาลที่ผมเรียนสมัยเด็กๆ เท่าที่จำได้มีเท่านี้ครับ ;D ;D
Test ..

ออฟไลน์ TIN13

• Jr. Member
  • **
ปกติผมเป็นคนที่สัมผัสได้อยู่เล็กน้อยแต่ไม่เคยเห็นนะคับแค่เป็นความรู้สึกเท่านั้น...เคยเจอในรถเพื่อนอะคับ เพื่อนพึ่งซื้อรถมือสองมา เป็น มาสด้า 626 ขึ้นมานั่งครั้งแรกกลับจากไปเที่ยวตอนประมาณช่วงตี 5 เพื่อนมากับแฟนผมเลยได้นั่งหลัง รู้สึกว่าเหมือนมีผู้หญิงนั่งข้างๆ คือนั่งเบาะหลังกลางรถเลย ผมก็ได้แต่สัมผัสว่าจะมาขออะไรยังไง แต่ยังไม่ได้พูดอะไรอยากให้รู้ว่าแน่ก่อน สรุปเขาหิวและไม่ได้ตายในรถแต่ เหมือนเป็นดวงจิตที่อยู่แถวเต็นรถมั่งคับ ไม่มีที่เลยเข้ามาอยู่ในรถ สื่อได้เท่านี้ และต้องบอกก่อนว่าถึงผมจะสื่อได้เล็กน้อยแต่ก็ไม่เคยคิดว่ามันจะจริงจน แฟนเพื่อนหันมาถามผมว่า "พี่เขาอยากกินอะไรอะ ? " เท่านั้นแหล่ะ 555+ผมขนลุกเลย สรุปแฟนเพื่อนผมก็มีสัมผัสเหมือนผมได้เหมือนกัน อึ้งไปเลย....หลังจากนั้นก็เอาของเช่น อาหาร น้ำ ขนม ไปให้เขากินในรถช่วงกลางคืนและใส่บาตรให้เขาอีกครั้งหลังจากนั้นก็ไม่มาอีกเลย....แต่ตลอดตั้งแต่เพื่อนผมได้รถคันนี้มา รถเสียตลอดๆหาสาเหตุไม่ได้ จนครั้งนึ่งไฟไหม้ในห้องเครื่อง เพื่อนผมเกือบตาย หลังจากนั้นมาเขาก็รีบใส่บาตรและเอาของไปให้ เขาคนนั้นที่อยู่ในรถอะไร หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรอีกเลย เปลี่ยนเครื่องที่ไหม้มาใหม่ จนถึงทุกวันนี้รถ 626 ไม่เคยงองแง้อีกเลย....ไม่เชื่อไม่ลบหลู่ ใครไม่เจอเองจะไม่รู้จริงๆว่าเรื่องพวกนี้มีอยู่จริง  :o

ออฟไลน์ Thailand01

• Full Member
บ่อยนะครับ
แต่ไม่ค่อยตามผม ตาม ผบ ผมมากกว่า
เพราะเป็นอาจารย์สาขากายวิภาค ช่วงเปิดเทอมใหม่ เริ่มชำแหละร่างใหม่ ตามมาส่งถึงบ้านกันเลยทีเดียว
ปีนี้มาสามที เลยปรึกษาผู้ใหญ่ ท่านให้ว่านธรณีสานมา เอาอยู่แฮะ แต่ก็แอบส่งกลิ่นมาบ้างเป็นบางครั้งคราว

ผมก็เคยได้กลิ่นตามมานะแต่แค่ครั้งเดียวกับร่างอาจารย์ผมไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่นะเพราะผมคิดว่าเค้าเต็มใจที่จะอยู่    แต่.....ทางนิติเวชนี่สิ T T
^^~

ออฟไลน์ H.

เจอผีลูบหัวบ่อยๆครับ แต่ผมเล่นเป็นผีนะ  ;D
H.

ออฟไลน์ Eddy5659

เจอผีลูบหัวบ่อยๆครับ แต่ผมเล่นเป็นผีนะ  ;D

13+  ::) ::) ::) ::) ::)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

popdemonic

ไม่เคยเจอนะครับ ขับรถดึกๆบ่อย ออกจากที่อโคจร ยิ่งสมัยก่อนนู้นผมเที่ยวทุกคืน กลับบ้านดึกๆตี2-3 ประจำครับ ผมว่า ของแบบนี้มันอยู่ที่คน

ด้วยหละครับ ส่วนตัวผมก็เชื่อนะครับเพียงแต่ยังไม่เคยเจอเท่านั้นเองครับ แต่ถ้าเรื่องพวกนี้นอกรถเคยเจอครั้งนึง คือตอนที่ไปต่างประเทศครับ

ผู้หญิงมานั่งร้องไห้ตอนตี1 หน้าห้องที่ผมนอน ช่วงผมกำลังจะหลับครับ ผมเบิกตาแล้วนอนฟังเลยครับ ร้องไห้แบบจะเป็นจะตาย ทั้งที่ในชั้นนั้น

เหลือผมห้องเดียวที่พักในชั้นนั้นแล้วครับ ผมเองท่องนโม3จบ ที่ตลกคือ อ้าวชิบหาย แล้วผีจะฟังออกไหม เพราะเราไม่ได้อยู่ประเทศไทย

ร้องไห้อยู่ซัก3นาที จนท่องนโมจากนั้นเสียงก็เงียบไปครับ ที่สำคัญคือน้องชายผมนอนข้างๆมันไม่ได้ยินมีแต่ผมได้ยินคนเดียวครับ

อีกครั้งนึงคือสมัยเด็ก บ้านผมเป็นโรงไม้ ดึกๆจะมีช่างเจียรเหล็ก เป็นช่างที่เจียรใบเลื่อยๆของโต๊ะผ่าไม้ตัวสูงเท่ารถสิบล้อได้ ปกติแล้ว

ตกดึกแกจะชอบเปิดเครื่องเจียรเหล็กจะดัง แช้ก แช้ก แช้ก เป็นจังหวะไปเรื่อยๆ ช่วงที่แกเสียชีวิตได้คืนที่3 แกเป็นHIV เสียชีวิตไป

ช่วงตี 1 มาเลยครับเสียง แช้ก แช้ก แช้ก แม่ได้ยินคนแรก ปลุกผม ผมปลุกน้องสาวต่อ ผมลุกขึ้นมาดูที่บานหน้าต่างเพื่อจะมองไป

ยัง โต๊ะเจียรใบเลื่อย มืดสนิท แต่เสียงยัง แช้ก แช้ก แช้ก คราวนี้ แม่ผมวิ่งคนแรกเลยครับ เหตุการณ์แรกผมไม่ฟันธง แต่เหตุการณ์2นี่

แน่นอน ล้าน% เพราะเพิ่งจะสวดคืนที่ 3 เองครับ มาแบบ3วัน 7วันให้ได้รู้สึกเลยครับ แถมได้ยินกัน3คนเต็มๆครับ ผมเป็นคนมองไปที่หน้า

ต่างกับตาเลยครับ