ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเลที่ไหนสวยน่าเที่ยวบ้างครับ  (อ่าน 7430 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
ทะเลที่ไหนสวยน่าเที่ยวบ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:23:05 »
เอาแบบไปเดินเล่นชิว กินอาหารทะเลอะครับ
ไม่ไกลกรุงเทพมากนัก แล้วก็คนน้อยๆอะครับ
ช่วงนี้เหงาๆ อยากไปทะเล
ถ้าไปคนเดียวจะเเปลกไหมหว่า :'(

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: ทะเลที่ไหนสวยน่าเที่ยวบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:25:35 »
ใกล้ๆไปเช้าเย็นกลับก็ชะอำครับ

อาหารอร่อยเต็มรายทางไปหมด

สงสัยจะเพิ่งอกหักนะเนี่ย ไปทะเลคนเดียว
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
Re: ทะเลที่ไหนสวยน่าเที่ยวบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 17:42:36 »
ผมกำลังว่าจะไป เกาะล้านครับ ที่พักถูกด้วยนะ เห็นในรูปสวยดี
อยู่พัทยา แล้วนั่งเรือไปนิดนึง ก็ถึงเกาะแล้วครับ

http://www.folktravel.com/archive/%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99.html

ลิ้งที่ให้ไม่ใช่ไวรัสนะครับ เพียงแต่มันเป็นภาษาไทย ก็อปมามันเลยเป็นงี้ จริงๆข้างท้ายมัน /เที่ยวเกาะล้าน ครับ

http://www.folktravel.com/archive/เที่ยวเกาะล้าน.html

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 18:04:43 »
ทะเลสัตหีบครับ ถิ่นทหารเรือ ทะเลสวยครับ ปลอดภัยด้วย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 18:26:24 »
ใกล้ๆไปเช้าเย็นกลับก็ชะอำครับ

อาหารอร่อยเต็มรายทางไปหมด

สงสัยจะเพิ่งอกหักนะเนี่ย ไปทะเลคนเดียว
ทะเลาะกันน่ะครับแต่ผมขี้เกียจง้อล่ะ เซงๆน่ะครับ

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:40:20 »
สงสัย จะไปหาใหม่ข้างหน้ารึป่าวครับ ::) < แซวเล่นนะ >

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 19:50:41 »
หาดวนกร ประจวบ ตอบโจทย์ท่านได้เลยครับ
ลอง search google ดูครับ ผมไปพักมาแล้ว เจ่มจริงครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 21:15:06 »
บินมาติดเกาะภูเก็ตสัก 2-3 วันสิครับรับรอง happy ^^

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 22:47:48 »

ถ้าตามโจทย์ ทะเลใกล้กรุงเทพ  สงบๆ นั่นคงหายากครับ

ที่พอจะหาได้ก็มี หาดแถวๆ สัตหับ หาดนางรำ
หรือข้ามไปฝั่งประจวบก็ หาดวนกร ก่อนไปวนกรก็แวะสวนสนประดิพัทธ์ ซะหน่อย  ;D

แต่ถ้ามีเวลาแนะนำให้ไปเกาะแถวตราด หรือไม่ก็ลงใต้ไปเลย  ;D

ออฟไลน์ BRiGHT<

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 23:08:25 »
ได้ยินว่าชายหาดแถวๆฮอนโนลูลูสวยงามน่าสัมผัสมากเลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Fuel98

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 23:13:18 »
ได้ยินว่าชายหาดแถวๆฮอนโนลูลูสวยงามน่าสัมผัสมากเลยนะครับ  ;D

ได้ยินมาว่าขาวเนียนสะอาดตา จริงเท็จเช่นไร ขอรูปพิสูจน์ด้วยครับ ;D

เจ้าของกระทู้ลองนั่งรถไฟเที่ยว วันเดียวขำๆ แบบ นั่งรถไฟเที่ยวสวนสนประดิพัทธ์ ก็ได้ครับน่าสนใจดี  นั่งชมวิวเพลินๆ คิดอะไรเรื่อยเปื่อยไม่ต้องขับเอง
ขับเองมัวแต่เหม่อลอยจิ้มตูดคั้นหน้า อดเที่ยวกันพอดี :-[

ปล.ไปsearch ตามkeywordที่ให้ใว้เองนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:03:34 โดย Fuel98 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 23:18:50 »
ได้ยินว่าชายหาดแถวๆฮอนโนลูลูสวยงามน่าสัมผัสมากเลยนะครับ  ;D

ได้ยินมาว่าขาวเนียนสะอาดตา จริงเท็จเช่นไร ขอรูปพิสูจน์ด้วยครับ ;D

เจ้าของกระทู้ลองนั่งรถไฟเที่ยว วันเดียวขำๆ แบบในLink นี้ก็ได้ครับน่าสนใจดี  นั่งชมวิวเพลินๆ คิดอะไรเรื่อยเปื่อยไม่ต้องขับเอง
ขับเองมัวแต่เหม่อลอยจิ้มตูดคั้นหน้า อดเที่ยวกันพอดี :-[

ปล.ลิงค์จากพันทิพย์ถ้าผิดกฎอนุญาติลบได้ทันทีครับ  :D

ผมว่ารีบกดแก้ไขดีกว่าครับ ถึงจะไม่ใช่หมวดรถยนต์แต่มันก็ผิดกฎนะครับ ใส่ keyword ให้กดค้นหาดีกว่านะ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:01:57 »
กระบี่บ้านผมครับ อิอิ  กี่ครั้งๆก็ไม่เคยเบื่อยิ่งเวลานั่งเรือหางยางไปเที่ยวเกาะ ชอบสุดๆ สปีดโบ๊ทไม่ได้ฟีล ขอแนะนำเรือหางยางเท่านั้น  ค่าบริการ แล้วแต่ต่อรอง 1200+- ลำนึงนั่งได้ 15 คน ทัวร์ 4-5 เกาะ 2 หาด

ปล  ลิ๊งค์จากพันทิพแนะนำให้ลบโดยด่วนที่สุดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 01:50:12 »
ขอบคุณค๊าบๆๆ สำหรับทุกความคิดเห็น  :D :D :D

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:31:27 »
บินมาติดเกาะภูเก็ตสัก 2-3 วันสิครับรับรอง happy ^^

ตอนนี้ผมมาเที่ยวที่ภูเก็ต...

ทำไมผมรู้สึก ไม่ได้ประทับใจเหมือนที่คิดไว้เลยครับ?

หรือผมคาดหวังมากไป?

ที่นี่ การเดินทางไปเที่ยวเกาะต่างๆ ต้องซื้อทัวร์เท่านั้นใช่มั้ยครับ?

ผมไม่ชอบการท่องเที่ยวแบบนี้เลย มันถูกกำหนดด้วยโปรแกรมต่างๆ

แทบจะไม่มีเวลานั่งเล่นชิวๆ บนชายหาดเลยครับ...

ผมไม่เห็นจะมีลู่ทางที่จะสามารถไปเที่ยวเกาะต่างๆ ได้แบบส่วนตัวเลยครับ หรือว่ามันมี?

เกาะที่ผมไปมาแล้ว มีเกาะสิมิลัน เกาะพีพี อ่าวมาหยา ... มันไม่ได้อยู่ภูเก็ต แต่มีบริษัททัวร์มารับหนะครับ

พรุ่งนี้ว่าจะลองไปเที่ยวในเมืองดู

แล้วที่ไม่ปลื้มมากๆ เลยคือ ฝรั่งครับ ไม่รู้จะเยอะไปไหน เหมือนแบ่งโซนกันเด็ดขาดเลย คนไทย กับฝรั่ง

วันนี้ผมไปทัวร์ คนไทยไม่ถึง 10 ฝรั่งหลายร้อยเลยครับ เซ็งมาก

คนไทย ประเทศไทย แต่เหมือนไม่ได้เที่ยวเมืองไทย

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:35:10 »
อ้อ ลืมแนะนำเจ้าของกระทู้เลยครับ...

ขอ เกาะล้าน อีกเสียงครับ...

ไปมา 2 รอบแล้ว ยังอยากไปอีกหลายๆ รอบเลยครับ...

การเดินทางสะดวกมาก ที่พักราคาโอเค และมีหลายราคาให้เลือก

ไม่ต้องมีโปรแกรมทัวร์มารบกวนความสุข

มีหลายหาดให้เล่น

เป็นอ่าวไทยที่น้ำใส หาดสวยมากระดับนึง

ฝรั่งเยอะ แต่คนไทยก็เยอะครับ

คนบนเกาะใจดี

อาหารราคาปกติ ยังหากินได้...

เซเว่นมี ราคาปกติ

โดยรวม ปลื้มมากครับ...