ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย ทำไม FT-86 แบบแรกถึงไม่ได้ขึ้นสายการผลิตครับ  (อ่าน 4597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
สงสัยครับ เพราะอ่านหัวข้อของ FT-86II แล้วเลยมานั่งคิดว่า เอ๋ แล้ว FT-86 แบบแรกมันไปไหนแล้วหว๋า

ใครพอทราบเหตุผลบ้างไหมครับ  ::)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
แค่ปรับงานดีไซน์ให้เหมาะจะขายจริงมากกว่าเดิมครับ
never say never

ออฟไลน์ Dark_Moshi

• Newbie
  • *
หรอครับ แต่ผมว่าแบบแรกมันก็ลงตัวแล้วน่ะครับ

หรือผมตาไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมไม่รู้ว่า ทีมออกแบบ Toyota เกิดบ้าอะไรขึ้นมา

รถที่ดีไซน์สวยงามลงตัวดีอยู่แล้วอย่าง FT-86 เดิม กลับมาเพิ่มโน่น นี่ นั่น ออกมาจน "เลอะเทอะ"
หมดความน่าใช้ ยิ่งดูแล้ว ยิ่งเหมือนพวก รถเด็กเล่น ตามตลาดนัดหาบเร่เย็นวันศุกร์ หน้าวัดสินศรัทธาธรรม ไปดื้อๆ

โอยย อยากจะบ้าตาย หมดหวังแล้วละ กับงานออกแบบของ Toyota รถแบบร่างคันเดิมดีๆ ดันมาทำปู้ยี่ปู้ยำเสียเละเทะไปหมด!!

ห่วยแตก!!

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
ผมก็ว่าตัวแรกสวยกว่านะครับ แต่ชอบรายละเอียดบางอย่างของตัวที่2มากกว่าเหมือนกัน
อย่างเช่นเอาตัวที่2มาใส่กันชนหน้าของตัวแรก แล้วเอาส่วนท้ายทั้งหมดของตัวแรกมาใส่
คงจะลงตัวกว่าในสายตาของผม
never say never

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
สำหรับผมแล้วผมชอบแบบใหม่นะครับ มันดูมีมิติมากขึ้น การทำหลังคาแบบนั้นน่าจะเป็นเรื่อง Aerodynamic  แต่ดูไปดูมาเขาก็เปลี่ยนเปลือกกันชนใหม่ เพิ่มไปปท้ายด้านในเข้ามาเพื่อให้รับกับไฟหน้า แต่ตรงกระโปรงหลังดูมันเหมือน Supra ไงไม่รู้แฮะ โดยรวมวิศวกรคงต้องการให้มันดูดุมาก ๆ เลยปรับน่ะครับ แต่ผมว่ามันก็ดูดุจริง ๆ นะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมไม่รู้ว่า ทีมออกแบบ Toyota เกิดบ้าอะไรขึ้นมา

รถที่ดีไซน์สวยงามลงตัวดีอยู่แล้วอย่าง FT-86 เดิม กลับมาเพิ่มโน่น นี่ นั่น ออกมาจน "เลอะเทอะ"
หมดความน่าใช้ ยิ่งดูแล้ว ยิ่งเหมือนพวก รถเด็กเล่น ตามตลาดนัดหาบเร่เย็นวันศุกร์ หน้าวัดสินศรัทธาธรรม ไปดื้อๆ

โอยย อยากจะบ้าตาย หมดหวังแล้วละ กับงานออกแบบของ Toyota รถแบบร่างคันเดิมดีๆ ดันมาทำปู้ยี่ปู้ยำเสียเละเทะไปหมด!!

ห่วยแตก!!

+1 ครับ  เส้นสายตัวแรก ลงตัวมากๆ แต่ตอนนี้มันดูเยอะและรกเกินไปสำหรับผม
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ H.

ถ้าผมซื้อมานะ อย่างแรกที่ต้องเปลี่ยนเลย...สเกิตหลัง  :P
H.

ออฟไลน์ Jump

เห็นทีแรกนึกว่าใส่ชุดแต่ง veilside มาด้วย  ;D ;D
ลิเก เจงๆ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ kimjung

ใช่ๆด้านหลังเหมือนร้านห้องแถวหล่อไฟเบอร์เองเล่นๆ

ออฟไลน์ zzz

• Newbie
  • *
ราคาจะแรงแค่ไหนกันน้า  :-[