ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2015 //  (อ่าน 4927 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
DR!VE By J!MMY
บ่าย 4 โมงเย็น วันนี้ ทาง FM 93.5 MHz.

เอายอดขายรถยนต์ จำแนกรุ่น มาขยายความเพิ่มเติม พร้อมวิเคราะห์

และใครที่อยากรู้ว่า Honda CR-V 2.4 4WD Minorchange
เปลี่ยนเครื่องใหม่ เปลี่ยนเกียร์ใหม่ จะแรงขึ้นและประหยัดขึ้นแค่ไหน
มารอฟังกันครับ

ใครอยากถามปัญหาเรื่องรถยนต์
สอบถามมาได้นะครับ ที่กระทู้นี้

ขอย้ำว่า ปิดรับคำถามเวลา 17.10 น.

16.00 - 18.00 น.
FM 93.5 MHz. HD1
www.935HD1.com

ออฟไลน์ deathsheep

พี่จิมมี่จะมีโอกาสรีวิว BMW 4 grand coupeไหมครับ

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
Mitsubishi กับ Dodge นี่เขายังทำอะไรร่วมกันอยู่มั้ยครับนอกจากฝากกันขายรถ อยากรู้เรื่องราวเมื่อครั้งอดีตของสองแบรนด์นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 15:17:39 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ gugnoidea

• Full Member
อยากทราบว่า C-Class ที่จะประกอบในประเทศจะมีตัว c250 ไหมครับ
และก็ BMW 328i ปี 59 แรงม้าจะไม่โดนตอนแล้วใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
มีข่าวอัพเดท MX5 ND บ้างมั้ยครับขายเมื่อไหร่ ราคาสักเท่าไร เครื่องยนต์ใด มาสด้าไทยนำเข้าเมื่อไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ELEANOR_2666

• Jr. Member
  • **
1. อยากทราบข้อดีข้อเสียของรถยนต์ที่มีดิสก์เบรค 4 ล้อ กับ รถยนต์ที่มีดิสก์เบรคที่ล้อคู่หน้าและดรัมเบรคที่ล้อคู่หลังในด้านประสิทธิภาพการเบรคและต้นทุนการผลิต เพราะผมก็ยังเห็นรถกระบะเดิมๆจากโรงงานก็ยังคงใช้ดรัมเบรคที่ล้อคู่หลังอยู่ครับ

2. อยากทราบในความเห็นของพี่จิมมี่เรื่องเข็มขัดนิรภัยคู่หน้าปรับสูงต่ำได้ มีประโยชน์ทางด้านสรีระศาสตร์อย่างไรครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ :D

ออฟไลน์ Chris Evn

Mazda 2 Diesel อัตราการกินน้ำมันเป็นไงมั่งครับ ชับจริงได้กี่ Km/L
อนาคตน้ำมันคงกลับมาแพงเหมือนเดิม

ออฟไลน์ thaworn

• Newbie
  • *
ระหว่าง BMW x3 LCI กับ LEXUX NX คันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
พี่จิมมี่เคยขับ chevy optra 1.6 ไหมครับ ถ้าเอามาเทียบกับ Esport ที่จิมมี่ว่าสมรรถนะคันไหนดีกว่ากัน ?
- เรื่องเบรคเพราะผมขับ Optra รู้สึกว่ามีช่วงว่างเปล่าแบบที่พี่จิมมี่รีวิว altis เลย
- พวงมาลัยฟิลลิ่งใครดีกว่ากัน
- ช่วงล่าง

ขอบคุณครับ