ผู้เขียน หัวข้อ: Prius ใส่ล้อแบบไหนดีครับ  (อ่าน 10212 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Re: Prius ใส่ล้อแบบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 05:18:13 »
ชอบแบบแรกครับ แต่...

ขออนุญาตเพิ่มตัวเลือกที่ 3 ครับ

ล้อ Enkei Racing " RPF1"  ล้อยุ่นเหมือนกัน

ผมว่ามัน สวยคลาสสิคนะ  ซื้อล้อแท้ที่ไทยก็ได้ ราคาคงไม่ทิ้งกันมากครับ ^^

ชอบลายนี้ ดู อมตะ ต่อจาก TE 37 ผมว่าถ้าแฟนคุณใช้ OEM น่าจเข้ากันดีครับ
ปล. รถแฟนผมยังเดิมทุกอย่าง ใช้มาปีกว่า ยังไม่เคยคิดที่จะเปลี่ยนอะไร ยิ่งเปลี่ยนแปลงมาก เรานี่แหละจะต้องตามไป
maintenance อีก....

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
Re: Prius ใส่ล้อแบบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 23:37:50 »
ชอบแบบแรกครับ แต่...

ขออนุญาตเพิ่มตัวเลือกที่ 3 ครับ

ล้อ Enkei Racing " RPF1"  ล้อยุ่นเหมือนกัน

ผมว่ามัน สวยคลาสสิคนะ  ซื้อล้อแท้ที่ไทยก็ได้ ราคาคงไม่ทิ้งกันมากครับ ^^

ชอบลายนี้ ดู อมตะ ต่อจาก TE 37 ผมว่าถ้าแฟนคุณใช้ OEM น่าจเข้ากันดีครับ
ปล. รถแฟนผมยังเดิมทุกอย่าง ใช้มาปีกว่า ยังไม่เคยคิดที่จะเปลี่ยนอะไร ยิ่งเปลี่ยนแปลงมาก เรานี่แหละจะต้องตามไป
maintenance อีก....

อิอิ คันนี้รถผมเองครับ ใช้คันเดียวกับแฟน
กะว่าขอตั้งตัวซักพัก ใช้รถประหยัดๆ ไปก่อนไว้รวยกว่านี้ค่อยซื้ออีกคัน
RPF1 ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ครับ ขอบมันหนาทำให้ก้านมันสั้น ล้อเลยดูเล็กกว่าความเป็นจริง
แต่ถ้าเอาที่ชอบจริงๆ ผมชอบ ce28 ครับ แต่สู้ราคาไม่ไหวอ่ะ