ผู้เขียน หัวข้อ: BMW ในไทยยังมีอะไหล่รองรับสำหรับ e38 อยู่ครบไหมครับ  (อ่าน 3846 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เพิ่งเคลียร์ที่สำหรับจอดรถได้เลยอยากจะกลับไปเล่น e38 อีกสักรอบครับ (เป็นรถที่ชอบมากเป็นรถในฝันตั้งแต่เด็กๆเลยครับ) เคยใช้มาแล้วรอบนึงแต่ด้วยตอนนั้นมีปัญหาไม่มีพื้นที่สำหรับจอดเลยต้องปล่อยไปก่อน ซึ่งคันก่อนผมไม่เคยเข้าศูนย์เลย อาศัยอู่นอกลูกเดียว คราวนี้คิดว่างานบางอย่างอาจจะต้องเข้าศูนย์บ้างเป็นบางครัั้ง แต่เนื่องด้วยอายุอานามของรถก็เกือบๆจะ20ปีแล้ว ก็เลยไม่ทราบว่าตอนนี้ทางศูนย์ BMW ในไทยยังคงมีอะไหล่ซัพพอร์ทบอดี้ตัวนี้อยู่ครบสมบูรณ์อยู่ไหมครับ รึว่าต้องเพิ่งอู่นอกและเซียงกงเป็นหลัก

ออฟไลน์ Monn

รถมันเก่าแล้ว เข้า 0 ไม่น่าจะทำใจเรื่องซ่อมได้ เผลอๆ แพงกว่ารถอีก
อู่นอกน่าจะเยอะอยู่นะครับ ราคาของมือสองน่าจะไม่เท่าไหร่ พอเล่นได้
แต่ล่าสุด เพื่อนเอา e65 เข้าเปลี่ยนโช๊ค 1 ต้น ด้านหลัง ราคาแสนมีทอนนิดหน่อย (เข้า 0)
ผมนี่อึ้งเลย คนถึงปล่อยรถราคาถูกมาก ตอนนี้

ปล. อย่าว่าแต่ e38 เลยนะครับ  ขนาด F30 รถในไลน์ผลิตปัจจุบัน ผมกับเพื่อน บางชิ้น รออะไหล่เป็นเดือนๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ cyclosporin

• Newbie
  • *
เล่าประสพการณ์ ส่วนตัว ใช้ E36 ออกห้างปี 1993 ตั้งแต่เป็นยนตรกิจ ซ่อมห้างมาตลอด จนยนตรกิจเลิก ก็เข้ารับบริการต่อกับ Bacelona
จนสองปีก่อนแอร์ไม่เย็น ต้องเปลี่ยนสมองกลคุมแอร์ ต้องสั่งจากเยอรมัน ช่างบอกยุโรปมีกฎถึง 20 ปีต้องสต็อคอะไหล่ทุกชิ้น
รออยู่เดือนนึงศูนย์แจ้งว่าอะไหล่มาแล้ว เอารถเข้าไปปรากฎว่าส่งมาผิดรุ่น รออีกเดือน แจ้งว่าให้ไปรับเงินคืน เพราะในเยอรมันไม่มีอะไหล่ตัวนี้แล้ว (ครบยี่สิบปีพอดี)
ผมงี้เซ็งแล้วเราจะทนขับร้อนๆได้งัย ช่างคงสมเพทเวทนาผม แอบกระซิบ(ห้ามบริษัธรู้นะ) ไปหาเอา อู่นอก

ผมงี้เหมือนเปิดโลกใหม่เลย จะเอาอะไรเปลี่ยนอะไร อู่นอกหาให้ได้หมด ก็ขับเย็นๆกันมาจนทุกวันนี้

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
E38 สำหรับผมมันยังดูสวยไม่สร่างครับ แต่อายุรถขนาดนี้แล้วต้องอู่นอกสถานเดียว
เข้าศูนย์กระเป๋าแหกแน่นอน อู่บีเอ็ม.เก่งๆหาไม่ยากครับ ส่วนอะไหล่ที่ผมเห็นนี่ยกมาทั้ง
หัวจากญี่ปุ่นกันเลยทีเดียว 
ยุให้แต่งเป็นตัว Alpina ครับ สวยมาก  :-*
Eventually i've made my home country,Thailand.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อะไหล่บอดี้ สั่งสามสิบวันได้ครับยังไม่ยกเลิกสต็อก เขาจะดึงมาให้จากที่อื่นในโลกได้หมด