ผู้เขียน หัวข้อ: ศุนย์ bmw แต่ละที่ให้ส่วนลดเหมือนกันมั้ยครับ  (อ่าน 10241 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttaponckj

• Jr. Member
  • **
ศุนย์ bmw แต่ละที่ให้ส่วนลดเหมือนกันมั้ยครับ หรือเขามาลีมิตไว้แต่ละคันครับ หรือคุยเพิ่มเติมได้ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

• Hero Member
Re: ศุนย์ bmw แต่ละที่ให้ส่วนลดเหมือนกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 11:28:58 »
ถ้าดันสุดๆ พอๆ กันไม่ต่างกันมาก แต่เดินงงๆ ไปซื้อไม่ต่อรองอะไรเลยโอกาสเสียหายเป็นแสนสูงมากๆ

อยากรู้ส่วนลดเท่าไหร่ต้องถามราคาซื้อเงินสดครับ นั่นคือตัวตั้ง +- ไม่น่าเกิน 50,000 (ถ้าเกินกว่านั้นต้องดูดีๆ ว่าเอารถ option เก่ามาขายหรือไม่) ส่วนส่วนลดที่จะเพิ่มจากส่วนลดเงินสดก็คือการจัด finance สุมมุติได้ส่วนลดเงินสด 3 แสน ถ้าเราจัดไฟแนนซ์ จะได้เพิ่มเป็น 350,000 ถ้าจัด balloon จะได้ 450,000 ต้องลองไปบีบที่อัตราดอกเบี้ยดูครับ บางคนได้ 2.69% บอกคนได้ 2.1% โดยที่ส่วนลดเท่าๆ กัน

ปล. ถ้าบางศูนย์ต้องการเป้ามากๆ อาจจะยอมลดมาจิ้นตัวเองลงมาอีก
ปล.2 เหนื่อยใจจริงๆ ครับซื้อ bm ต่างกันไม่กี่เดือน ส่วนลดก็ต่างกันละ ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆ ไล่ถามอย่าใจร้อน

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: ศุนย์ bmw แต่ละที่ให้ส่วนลดเหมือนกันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 11:37:54 »
แล้วระหว่าง ศูนย์พันปี กับ ทีมฟุตบอล อันไหนมาร์จิ้นเยอะกว่าครับ?

กำลังลังเลระหว่างสองศูนย์นี้
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 11:58:47 »
เคยได้ยินจากเพื่อนๆพี่ๆว่าศูนย์พันปีลดเยอะกว่าแต่ชอบเอารถล๊อตเก่า (ที่มักจะออปชั่นน้อยกว่า) มาขายให้ลูกค้า

จริงเท็จอย่างไรต้องรอผู้มีประสบการณ์

ออฟไลน์ EVA01

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 12:25:17 »
ที่เคยถามมาหลายๆที่ผมว่า Ger กับ Mil ได้ราคาดีสุด ลองค่อยๆ ต่อดูครับ ไม่ต้องรีบมาก

ออฟไลน์ Jaew

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 12:26:17 »
แล้วระหว่าง ศูนย์พันปี กับ ทีมฟุตบอล อันไหนมาร์จิ้นเยอะกว่าครับ?

กำลังลังเลระหว่างสองศูนย์นี้
โทรไปถามดูราคาเงินสดรุ่น connected drive บอกกำลังเปรียบเทียบราคาไม่ต้องเกรงใจของแถมเช่นประกันกล้องบันทึกเหตุการณ์หน้าหลัง(รุ่นใหม่)ฟิล์มยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันเกรดเดียวกัน ถ้าเซลถามกลับที่อื่นให้ราคาเท่าไรก็บอกว่ายังไม่บอกขอถามหลายศูนย์ ผมทำมาแล้วได้ลดดีมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 12:29:10 โดย Jaew »

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 13:12:09 »
จริงๆไม่เฉพาะ BM อ่ะนะ เป็นทุกญี่ห้อ รถญี่ปุ่นก็เป็น

แต่ต่างที่ BM ถ้าเดินโง่ๆเข้าไป(ขอใช้คำนี้เลย แรงหน่อย แต่ได้ใจความ) จะโดนมิใช่น้อย ต่างศูนย์ ต่างวิธีคุย ไปเช้า ไปเย็นน ราคาต่างกันหลักแสนครับ แถมบางทีโดนเอารถตัวเก่าค้างศูนย์มาหลอกขาย (ใช้คำว่าหลอกเลย เพราะมีเคสเกิดมาแล้ว)

ดังนั้นหาข้อมูลรถก่อนเลย ในเวบมี ดูรีวิวใน youtube ว่ารุ่นนี้มีอะไรบ้าง ไป ศ. ถามไปตรงๆเลยส่วนลดของแถมเท่าไหร่บ้าง ไปถามมาหลาย ศ. แล้วขอเปรียบราคา ทำยึกยัก เดี๋ยวส่วนลดจะงอกมาเองครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 13:40:50 »
ศูนย์พันปีเท่าที่เจอมาชอบให้เอาส่วนลดของศูนย์อื่นมาเสนอก่อน แล้วจึงจะลดให้มากกว่าศูนย์นั้น
แต่ถ้าไปศูนย์พันปีโดยไม่ต่อรองและไม่มีข้อเสนอจากที่อื่น บอกเลยว่า ขี้งกครับ!!

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 14:24:33 »
การให้ส่วนลด เป็นการตัดสินใจของแต่ละดีลเลอร์ครับ ส่วนเซลล์แต่ละดีลเลอร์จะมีกลวิธียังไงในการปิดลูกค้า อันนี้ก็ว่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ dt9

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 20:46:54 »
ไม่เท่ากันแน่นอน
ศูนย์เดียวกันเซลล์แต่ละคนยังให้ไม่เท่ากันเลย
Benz ก็เหมือนกัน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 06:49:26 »
ไม่เหมือนกันครับ ขึ้นกับเซลล์ด้วย

และค่ายนี้มีคนตั้งหัวข้อถามหาส่วนลดเยอะสุด เพราะอะไรคงเดากันได้  ;D

ออฟไลน์ ceicourier

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 09:51:22 »
ศูนย์พันปีนี่คือ ศูนย์ไหนครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 10:17:56 »
0 พันปี = m

ได้ข่าวว่า Icon ให้ส่วนลดok

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 11:14:52 »
มันมี % อยู่ว่าลดได้เยอะสุดกี่ %
ในแต่ละเดือนมั้งครับ ทุกๆศูนย์พอดันจนชนสุดแล้วก็ไม่ต่างมากกันเกิน50000 แล้วอะครับ
สำคัญต้องดูดอกเบี้ยกับ ประกันที่ เสนอมมาด้วยอะครับ