ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ สายไฟในที่เครื่องยนต์ขาด มีรูปครับ  (อ่าน 3012 ครั้ง)

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
เครื่อง 5s fe ครับ ไม่ไม่รู้ว่ามันคือสายอะไร

ตอนแรกมันติดอยู่กับส่วนเหลืองๆในรูป โดยขาดเส้นนึงแต่อีกเส้นยังติดพอผมลองจับดูอีกเส้นก็ขาดเลย

แต่รถก็ยังขับได้ปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2014, 19:49:35 โดย yahooza00 »

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
อันนี้ไม่ใช่สาย vaccum ลม เหรอครับ

• **
ผมไม่รู้เหมือนกันครับว่าสายอะไร กลัวรถมีปัญหา

สายพานพึ่งขาดมาด้วย นี่ก็มาสายไฟอะไรไม่รู้ขาดอีก

ออฟไลน์ FyGI

ลักษณะเหมือน ตัว water temp เลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
fyi ครับ ถ้าสงสังตามlink ข้างล่างเลยครับ
manaul link krab

http://www.ulozto.net/xdsjno7/manual-engine-4a-fe-3s-gte-5s-fe-pdf
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ redsun

ผมลองไปค้นหาข้อมูลมาครับ
เจ้าสาย 2 สาย(ที่มันหักไป)มันเป็นส่วนหนึ่งของระบบ VACUUM ครับ

สายข้างหนึ่งมัน LINK ไปหาเจ้า CANISTER
เจ้านี่มันจะช่วยตอนที่จอดรถทิ้งไว้นานๆ แล้วจะทำการสตาร์ทเครื่องยนต์
เจ้า CANISTER มันจะเก็บสะสมไอดีเอาไว้ระดับหนึ่ง
เพื่อเอาไว้สำหรับสตาร์ทเครื่องยนต์ในตอนที่ไอดียังเบาบางอยู่
ทำให้สามารถสตาร์ทเครื่องยนต์ได้ง่ายครับ

และอีกข้างหนึ่งมันต่อไปยังพวกระบบ EGR ครับ

ระบบ VACUUM ต่อไม่ครบมันก็ไม่สมบูรณ์
ทำให้สมบูรณ์ดีสุดครับ

ปล.
แต่พลาสติกที่แตกไปมันจิ๋วและดูเปราะบางมากเลยครับ ผู้ผลิตน่าจะทำมาแข็งแรงกว่านี้หน่อยนะครับ  :)

• **
fyi ครับ ถ้าสงสังตามlink ข้างล่างเลยครับ
manaul link krab

http://www.ulozto.net/xdsjno7/manual-engine-4a-fe-3s-gte-5s-fe-pdf

ตรงไหนคือ fyi หรอครับผมหาไม่เจอ

ออฟไลน์ revision11

• Newbie
  • *
^
^
^
FYI = for your information ครับ = แจ้งเพื่อเป็นข้อมูลครับ

;D ;D ;D ;D ขออนุญาติขำนะครับ คงไม่โกรธ

• **
^
^
^
FYI = for your information ครับ = แจ้งเพื่อเป็นข้อมูลครับ

;D ;D ;D ;D ขออนุญาติขำนะครับ คงไม่โกรธ

ไม่โกรธหรอครับ

ผมไม่รู้จริงๆ ฮ่าๆ เขินเลย

อย่างนี้มันก็จำเป็นที่เราจะต้องไปซ่อมใช่ไหมครับ