ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลแม็กซ์ Te37sl ครับ  (อ่าน 12291 ครั้ง)

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
สอบถามข้อมูลแม็กซ์ Te37sl ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:14:10 »
ผมกำลังหาแม็กขอบ17ใส่ Civic Fb ครับ แล้วพอดีชอบ เจ้า Te37sl  (สีดำด้านที่มีลาย Volk racingสีเหลือง)

แต่งบผมเหนี่ยแม็กซ์แท้ไม่ไหวอะครับ เลยจะมองเป็นของเทียบ อยากถามว่า

-งานของค่ายไหนน่าจะเวิร์คสุดสำหรับตัวนี้อะครับ แถวบ้านมีของsswมันดีมั้ยครับ

-ของแท้กะของเทียบมันต่างกันแค่ไหนครับ

-แม็กซ์ลายนี้ถือว่าเก่าไปมั้ย โหลมั้ยครับใส่กันตั้งแต่กระบะยันสปอร์ต

-มันจะเข้ากันมั้ยครับ รถผมสีเทาดำ แล้วใส่แม็กซ์ดำด้าน คาดเหลือง

-มีความคิดเห็น หรือข้อแนะนำยังไงบ้างกะแม็กซ์ลายนี้อะครับ

ปล. ใครเคยใส่ลายนี้หรือมีร้านดีๆ รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ปล.2 กะใส่17เพราะยังไม่อยากให้มันกระด้างไปอะครับ แล้วก็ใส่ยางเป็น PS3หรือไม่ก็LM703 นะครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
Re: สอบถามข้อมูลแม็กซ์ Te37sl ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:13:21 »
ถ้าเป็น TE37SL ( SuperLap )

งานก้อปยังไม่มีเจ้าไหนเนี๊ยนหรือเหมือนเป๊ะเลย

แต่ถ้าของแท้มันชุดละแสน แพงมากเข้าใจ

แม็กลายนี้จริงๆก็เก่ามีมาหลายสิบปี แต่คุณภาพดีมาก เบาแข็งแรงมาก ( ถ้าแท้นะ )

ถ้าจะเล่นก้อป ลองเข้าไปดูที่ร้าน CG 0-400 สาขา รามอินทรา กม.4 ดูครับผม

มีอะไรหลักไมค์ได้ แนะนำได้คับผม
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ book350

• Full Member
Re: สอบถามข้อมูลแม็กซ์ Te37sl ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:45:19 »
ตาม Tee@Abuser ครับ
ถ้าไม่เล่นของแท้ก็ลองที่นี่ ได้ยินมาจากคนที่ซื้อแม็กที่นั่นมาเหมือนกันว่างานดี แข็งแรง อาจจะแพงกว่ายี่ห้ออื่นนิด แต่ของคุณภาพดีกว่ายี่ห้ออื่นครับ  ;D
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ All Spark

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:00:06 »
ขอสอบถามเรื่องความแข็งแรงของล้อ CE28N 17" งานของร้าน CG 0-400 ด้วยครับ
ถ้าเทียบกับล้อจากโรงงาน (Swift Eco GLX) ... CE28N แข็งแรงกว่าหรือเปล่าครับ เพราะอยากจะเปลี่ยนเป็นล้อตัวนี้

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:38:06 »
อยากให้เล่นแท้น่ะครับ ซื้อแพง แต่ก็ขายได้ราคาสูงอยู่นะครับ ปลอดภัยด้วย ลองใช้จังหวะหามือสองดูครับ บางทีอาจจะประหยัดค่ายางลงไป 3-4 หมื่น ก็เจ็บตัวไม่มากแล้วครับ

พอเราใช้ของก๊อป เวลาเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา แค่หนเดียวก็ไม่คุ้มแล้วน่ะครับ รวมถึงว่าคนที่เคยใช้ของแท้หรือใช้อยู่ เค้าก็ดูรู้อยู่ดีน่ะครับ ผมอาจจะมองต่างไปนะครับ แล้วเราจะไปปลื้มกะเค้าไหวเหรอครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 13:35:31 »
ถ้าเป็น TE37SL ( SuperLap )

งานก้อปยังไม่มีเจ้าไหนเนี๊ยนหรือเหมือนเป๊ะเลย

แต่ถ้าของแท้มันชุดละแสน แพงมากเข้าใจ

แม็กลายนี้จริงๆก็เก่ามีมาหลายสิบปี แต่คุณภาพดีมาก เบาแข็งแรงมาก ( ถ้าแท้นะ )

ถ้าจะเล่นก้อป ลองเข้าไปดูที่ร้าน CG 0-400 สาขา รามอินทรา กม.4 ดูครับผม

มีอะไรหลักไมค์ได้ แนะนำได้คับผม
แม็กซ์ของCG 0-400 นี่คือร้านเค้าผลิตเองเป็นงานของร้านเลยหรือเค้าไปรับจากค่ายอื่นมาอะครับ

พี่ใส่ลายนี้อยู่หรือเคยใช้อะครับ รบกวนPMมาบอกราคากะการใช้งานหน่อยว่าดีมั้ยอะครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 13:39:39 »
อยากให้เล่นแท้น่ะครับ ซื้อแพง แต่ก็ขายได้ราคาสูงอยู่นะครับ ปลอดภัยด้วย ลองใช้จังหวะหามือสองดูครับ บางทีอาจจะประหยัดค่ายางลงไป 3-4 หมื่น ก็เจ็บตัวไม่มากแล้วครับ

พอเราใช้ของก๊อป เวลาเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา แค่หนเดียวก็ไม่คุ้มแล้วน่ะครับ รวมถึงว่าคนที่เคยใช้ของแท้หรือใช้อยู่ เค้าก็ดูรู้อยู่ดีน่ะครับ ผมอาจจะมองต่างไปนะครับ แล้วเราจะไปปลื้มกะเค้าไหวเหรอครับ
เรียนตามตรงว่าผมก้ออยากได้ของแท้มากๆๆๆๆครับ55555

แต่งบไม่มีจริงๆครับเลย แถมมือ2ก้อหายาก ยังไงลองของเทียบก่อนละกันค๊าบ

เรื่องแท้หรือเทียบมันก็มีตะหงิดในใจบ้างแหละครับเวลาเจอของแท้จอดเทียบกันแต่ตอนนี้คงยังไม่มองของแท้มือ1แน่ๆ

ถ้ามีมือสองสีดำด้าน สภาพโอเค ราคาไม่แพง รบกวนชี้เป้าด้วยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 14:35:52 »
อันนี้ CE28 งาน CG
รถพี่สาวผมเองแหละ ใช้มาหมื่นกว่าโล
มีฟาดหลุมแรงๆไปเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร

ผมก็อยากเล่นล้อแท้นะ แต่ล้อแท้มือสองราคามันโดนปั่นไปจนสูงมาก
เลยต้องเล่นชิ้นงานของ CG ซึ่งให้เพื่อนที่เล่นล้อหลายคนดูเขาก็บอกว่า
เขายังดูออกนะ อันไหนของแท้ไม่แท้ แต่งาน CG เก็บงานได้ใกล้เคียงที่สุดแล้ว

ส่วนความทนทาน เราไม่มีเครื่องวัด ส่วนตัวผมเชื่อว่าล้อแท้ทนกว่าแน่ล่ะ ต้นทุนที่ใช้ในการทำ
มันต่างกัน ผมมีดัชนีชี้วัดอย่างเดียวคือไปดูรถรุ่นน้องๆ เอาพวกที่ตีนโหด ไม่กลัวกลุม ขับรถแบบ
โหดร้ายทารุณ ชนิดขี่เบนซ์เบนซ์พัง ขี่โต โตพัง ขี่ควาย ควายก็ตาย แล้วก็ลองไปดูไปจับล้อมัน
งาน CG ชิ้น CE (เริ่มงงแล้ววุ้ย) ผมว่าผ่าน แต่ลายอื่นๆ ผมไม่รู้ ไม่ได้ตาม

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ All Spark

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 15:43:41 »
แค่เห็นรูปที่โพส ผมก็ตัดสินใจได้แล้ว ... ขอบคุณ Commander Cheng มากครับ  ;D

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 15:54:57 »
อันนี้ CE28 งาน CG
รถพี่สาวผมเองแหละ ใช้มาหมื่นกว่าโล
มีฟาดหลุมแรงๆไปเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร

ผมก็อยากเล่นล้อแท้นะ แต่ล้อแท้มือสองราคามันโดนปั่นไปจนสูงมาก
เลยต้องเล่นชิ้นงานของ CG ซึ่งให้เพื่อนที่เล่นล้อหลายคนดูเขาก็บอกว่า
เขายังดูออกนะ อันไหนของแท้ไม่แท้ แต่งาน CG เก็บงานได้ใกล้เคียงที่สุดแล้ว

ส่วนความทนทาน เราไม่มีเครื่องวัด ส่วนตัวผมเชื่อว่าล้อแท้ทนกว่าแน่ล่ะ ต้นทุนที่ใช้ในการทำ
มันต่างกัน ผมมีดัชนีชี้วัดอย่างเดียวคือไปดูรถรุ่นน้องๆ เอาพวกที่ตีนโหด ไม่กลัวกลุม ขับรถแบบ
โหดร้ายทารุณ ชนิดขี่เบนซ์เบนซ์พัง ขี่โต โตพัง ขี่ควาย ควายก็ตาย แล้วก็ลองไปดูไปจับล้อมัน
งาน CG ชิ้น CE (เริ่มงงแล้ววุ้ย) ผมว่าผ่าน แต่ลายอื่นๆ ผมไม่รู้ ไม่ได้ตาม

งั้นผมว่าถ้างานของcgทำceออกมาโอเคสุด
 te37ที่ผมอยากได้ก็น่าจะเวิร์คเหมือนกันใช่มั้ยครับพี่แพน ฮิฮิ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 20:28:14 »
มันเดายากนะ ต้องสัมผัสงานจริง ผมก็ไม่ใช่คนที่นั่งดูการเก็บงาน ไอ้Tee@Abuser
นี่ดูเก่งกว่าผมมากครับ ลองให้เขาคอนเฟิร์มมาก็ได้ว่าดีไม่ดีอย่างไร
สำหรับผม ซื้อล้อสักวงนี่คือการหาข้อมูลว่ามันไว้ใจได้นะ มีคนใช้แล้วกระแทกไม่แตกง่าย
เราฝากชีวิตไว้กับล้อ ต่อมาก็เป็นเรื่องดีไซน์ แล้วก็ตามมาด้วยราคา ผมเลยจบกับล้อ
Lenso มาตลอด แต่พักหลังๆนี้ไม่มีดีไซน์ที่ชอบๆเลย เลยกำลังคิดจะเปลี่ยน

ผมกำลังมอง 949racing อยู่ มันเป็นล้อทำมาเน้นสำหรับ Mazda MX-5 นะ..แต่ดีไซน์
กับขนาดค่อนข้างเข้าตาผมใช้ได้ ภายในปีนี้หลังซ่อม NX Coupe ให้ใช้การได้แล้ว
อาจจะขอเปลี่ยนล้อให้มันสักชุด CE28, TE37 นี่ก็เล็งๆไว้เหมือนกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 22:09:57 »
มันเดายากนะ ต้องสัมผัสงานจริง ผมก็ไม่ใช่คนที่นั่งดูการเก็บงาน ไอ้Tee@Abuser
นี่ดูเก่งกว่าผมมากครับ ลองให้เขาคอนเฟิร์มมาก็ได้ว่าดีไม่ดีอย่างไร
สำหรับผม ซื้อล้อสักวงนี่คือการหาข้อมูลว่ามันไว้ใจได้นะ มีคนใช้แล้วกระแทกไม่แตกง่าย
เราฝากชีวิตไว้กับล้อ ต่อมาก็เป็นเรื่องดีไซน์ แล้วก็ตามมาด้วยราคา ผมเลยจบกับล้อ
Lenso มาตลอด แต่พักหลังๆนี้ไม่มีดีไซน์ที่ชอบๆเลย เลยกำลังคิดจะเปลี่ยน

ผมกำลังมอง 949racing อยู่ มันเป็นล้อทำมาเน้นสำหรับ Mazda MX-5 นะ..แต่ดีไซน์
กับขนาดค่อนข้างเข้าตาผมใช้ได้ ภายในปีนี้หลังซ่อม NX Coupe ให้ใช้การได้แล้ว
อาจจะขอเปลี่ยนล้อให้มันสักชุด CE28, TE37 นี่ก็เล็งๆไว้เหมือนกัน

55 งั้นเดี๋ยวผมลองใส่เจ้าTe37slเทียบให้ก่อน แล้วถ้าพี่แพนจาเปลี่ยนแม็กซ์เป็นตัวนี้
ก็ลองมาถามผมอีกทีละกันครับ ตอนนั้นผมได้ลองใช้ละคงรู้เรื่องบ้าง (เป็นหนูทดลองให่ก่อนละกัน ฮิฮิ)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 22:12:09 »
มันก็ดีนะครับ ถ้ามีงบเปลี่ยนล้อแท้
แต่รถมินิ ญาติผม ล้อแท้ ตกหลุม แม็กแตกเหมือนกัน
ผมเลยคิดว่าจะแท้หรือจะปลอม ก็มีโอกาสแตกได้เหมือนกัน
อยู่ที้การขับขี่และความระมัดระวังด้วยครับผม

ส่วนแม็กปลอมกับประเทศไทยก็ไม่แปลกครับ 555

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 10:32:14 »
ก็ดีครับ มีอะไรก็มาแชร์ๆกัน หัวเดียวมันบรรทุกความรู้ได้ไม่หมด
ที่ผมอยู่มาได้ทุกวันนี้ไม่ใช่ตัวเองคนเดียว แต่เป็นตัวเอง + เพื่อน + พี่ +น้อง
ที่เล่นรถด้วยกันมา คนเราถ้ามันคุยกันได้ มันจะเซฟเวลาและเงินให้กันและกัน
แต่สำคัญว่าต้องเห็นตัวจริง จับต้องได้ คุยกันรู้เรื่อง แล้วมันจะแซ่บเอง