ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความรู้ อัตราการสิ้นเปลือง NEW RANGER HI-RIDER 4X2 M/T ด้วยครับ  (อ่าน 5629 ครั้ง)

ออฟไลน์ suchin

• Newbie
  • *
พอดีเป็นสมาชิกใหม่ครับ จึงเข้ามาขอความรู้กับ พี่ jimmy และ สมช.ทุกท่านครับ เกี่ยวกับเรื่องอัตราการสิ้นเปลืองหรือวิจารณ์เบื้องต้น จะได้มีข้อมูลประกอบการตัดสิ้นใจ (รถคันแรกในชีวิตครับ)  อีกอย่างไม่ทราบว่าพี่ jimmy จัดทำ REVIEW หรือยังครับ ใครที่ได้สัมผัสแล้วรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
ผิดพลาดกฏประการใดขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ  :) :)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19260.0.html

อันนี้เป็นกระทู้ที่ผมได้ไปลองเจ้าbt-50 4D 2.2 HR M/T มาคับและคิดว่าทั้ง2ค่ายนี้
คงไม่ต่างกันมากนักคับ ส่วนอัตราสิ้นเปลืองรอท่านที่ใช้มาบอกนะคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
12.8 km/l @110 km/h :) :) :)  อย่าลืมว่าน้ำหนักมัน 1900 KG
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Aos

• Newbie
  • *
ตามไปดูเรยครับ  พี่จิมมี่  ลงไว้ในคลับ เรนเจอร์ครับผม...

http://www.newrangerclub.com/thread-4500-1-1.html

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาละ มาอัพเดทเพิ่มเติม

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 4 ประตู Hi-Rider 2.2 6MT 4x2 ยกสูง (รถคันสีแดง)
วิ่ง 110 เปิดแอร์ นั่ง 2 คน เพิ่งเทสต์ไปเมื่อวีคที่แล้ว

ได้ 12.6 กิโลเมตร/ลิตร ครับ ดีกว่ารุ่นเกียร์ธรรมดา แค่ราวๆ 0.1 กิโลเมตร/ลิตร
ส่วน ตัวเตี้ย 4x2 Open Cab 2.2 6MT ซึ่งทำได้ 12.8 กิโลเมตร/ลิตร

แต่ถ้า 4 ประตู WildTrak 2.2 6AT ละก็ 11.79 กิโลเมตร/ลิตร ครับ

ออฟไลน์ suchin

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณมาก ครับพี่  jimmy
เข้าไปดูพี่ jimmy ทดสอบเรื่องอัตราสิ้นเปลือง ใน คลับ เรนเจอร์ แล้ว ชัดเจน มากครับ ........C L E A R.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 13:02:04 โดย suchin »

ออฟไลน์ HYDE--

วันก่อนไปลอง BT-50 pro 2.2 MT Hi-racer

ผมฟังเซลเค้าพูด เซลนี่ก็ กล้าเคลมเนาะ บอกว่านอกเมือง 20-25 กิโล/ลิตร

อ่านะ -*-