ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีรถที่ใช้ เครื่อง 1.4 turbo ที่อยูู่ใน skoda fabia rs อยู่อีกไหมครับ  (อ่าน 3189 ครั้ง)

ออฟไลน์ superest

• Full Member
เคยอ่าน รีวิว รุ่นนี้ เมื่อหลายปีก่อน กลับไปอ่านอีก ก็ยังคง ฟิน อยู่  เสียดาย  ความร้ายกาจ ของรถรุ่นนี้ ไม่น่า อยู่ใน skoda เลย จนถึงวันนี้ 
จะมี รถรุ่นไหน เอาเครื่องนี้ ไปใส่ แล้ว มาทำเป็นรถตลาดในไทย อีกบ้างไหมครับ   อยากทราบข่าวคราว การพัฒนา ของรถที่ใช้เครื่องตัวนี้ ประเภทนี้ ในไทย อีก ครับ  รถ เครื่อง 1.4 อะไรไม่รู้ สมรรถนะไล่กับ 328 ได้เลย

ปล. จนถึงวันนี้ ยังไม่เคยเห็น เจ้าฝาเบียร์ rs  ตัวเป็นๆ เลย สักครั้งเดียว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Audi A3 มั้ยครับ ใช้เครื่อง 1.4T ไม่รู้บล็อกเดียวกันมั้ยแต่ในเครือ VW เหมือนกัน

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
เหมือนเครือ VW จะเปลี่ยนจากเครื่อง 1.4 เป็น 1.5 แทนครับ

ออฟไลน์ StruckleP

• Newbie
  • *
เคยอ่าน รีวิว รุ่นนี้ เมื่อหลายปีก่อน กลับไปอ่านอีก ก็ยังคง ฟิน อยู่  เสียดาย  ความร้ายกาจ ของรถรุ่นนี้ ไม่น่า อยู่ใน skoda เลย จนถึงวันนี้ 
จะมี รถรุ่นไหน เอาเครื่องนี้ ไปใส่ แล้ว มาทำเป็นรถตลาดในไทย อีกบ้างไหมครับ   อยากทราบข่าวคราว การพัฒนา ของรถที่ใช้เครื่องตัวนี้ ประเภทนี้ ในไทย อีก ครับ  รถ เครื่อง 1.4 อะไรไม่รู้ สมรรถนะไล่กับ 328 ได้เลย

ปล. จนถึงวันนี้ ยังไม่เคยเห็น เจ้าฝาเบียร์ rs  ตัวเป็นๆ เลย สักครั้งเดียว

รู้จักกคนนึงใช้อยู่ครับ สีเหลือง