ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ C-Coupe มาจากเกย์ ไม่ทราบถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งแรกครับ  (อ่าน 5571 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jenova

• Jr. Member
  • **
เพราะถามเซล์แล้ว ตอบแบบไม่มั่่นใจ(สงสัยรถในโชวรูมเยอะจัด เลยจำไม่ได้)

ถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งแรกที่กี่กิโล ครับ

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
ในคู่มือน่าจะมีบอกนะครับ  ???
ส่วนถ้าตามปกติก็แล้วแต่ความสมัครใจครับ
บางท่านก็วิ่งเลยรันอิน 1,000 km ขอเปลี่ยนก่อน บางท่านก็ล่อ 10,000-15,000 km เลยก็มีครับ

ออฟไลน์ pasanta

• Newbie
  • *
ผมใช้ที่นีเปลี่ยนทุก 10,000 ไมล์ ที่เมืองไทยก็น่าจะทุก 15,000 กม. ถ้าเปลี่ยนฟรีไม่เสียตังก็เปลี่ยนไปเถอะ แต่ถ้าเสียตังก็ใช้ไปเถอะครับ รอจนไฟเตือนค่อยเปลี่ยนครับ เขาเซตมาแล้วครับ
NUTTY_BOSTON

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ตามคู่มือเลยครับ

ส่วนน้ำมันเครื่องศูนย์เขาจะใช้ Mobil-1 ไม่แน่ใจว่าเบอร์ 40 หรือ 50

ออฟไลน์ TorTy

5W-30 หรือ 5W-40  ใช้ได้ทั้งคู่ครับเปลี่ยนทุก 1 หมื่นโลดีกว่าครับสำหรับสภาพอากาศแบบบ้านเรา
ควรใช้สังเคราะห์ 100 % นะครับสำหรับรถราคาระดับนี้อย่าไปประหยัดกับเล็กๆน้อยๆครับส่วนตัว
Mobil หรือ Total สองยี่ห้อนี้ไว้ใจได้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

หล่อมั้ย ? :P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เกรย์ ครับ เกรย์

Grey Market

น้ำมันเครื่อง ปกติ ถ่ายครั้งแรกที่ 10,000 กิโลเมตร เลยครับ
ไม่ต้องไปกังวลเรื่องรันอิน สหรับ รถค่าย BMW เพราะปกติ จากโรงงาน
เขาจะต้องจับขึ้นไดนาโมมิเตอร์ รันให้คุณตามโปรแกรมของเขาอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Cleaner

• Jr. Member
  • **
ร เรือหายตัวเดียว เสียวทั้งเวป

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
หัวกระทู้ชวนออกทะเลมากๆ  ;D

น้ำมันเครื่องมาตรฐาน API/SM กึ่งสังเคราะห์ขึ้นไปในปัจจุบัน

ถ้าใช้งานตามปกติ สามารถอยู่ได้ถึง 10,000 กิโลเมตร เลยไปได้อีกนิดหน่อย
ศึกษาปริมาณการเปลี่ยนถ่ายได้จากคู่มือได้เลยครับ
ส่วน 1000 โล ปล่อยไป ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน

สำหรับน้ำมันเครื่องสังเคราะห์ 100%
บ้านเรานิยมขาย 5W-30 5W-40 ซึ่งใส่ได้หมดและรับกับทุกสภาวะอากาศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2012, 07:54:18 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ hutzero

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อ่านชื่อกระทู้ตกใจหมดเลย ;D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ซื้อมาจากเกย์  :D :D

อ่านแล้วตกใจจริงๆนะ  :o

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
ถ้าซื้อจากเกย์ ต้องไปที่สีลม  ครับ ;D ;D
ถ้าซื้อจากเกรย์ ก็ซ่อมที่ไหนก้ได้นะ.. ศูนย์ benz ก็ยังรับ วันก่อนผมก็พึ่งเอาไปเปลียน้ำมันเครื่องมา  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

เกย์มาเก็ต คงต้องไปซื้อแถววังสราญ ;D !!

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
 เข้ามาฮา;D ;D ;D